Tác giả Chủ đề: Hà Giang – Sùng Mí Lúa – Bốn anh em mồ côi  (Đã xem 5910 lần)

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #8 vào: 17-07-2018 13:17:58
Dear cả nhà maitan gửi giấy xác nhận hộ nghèo của cà ba gia đình, Maitan cũng đã điện thoại cho anh Tuyên (Bí thư) và chị Sùa (PCT) về việc hỗ trợ cho các cháu , các anh chị đề nghị mính mở sổ tk tại ngân hàng chính sách đứng tên các cháu , hàng tháng ngày 18 NHCS sẽ làm việc tại xã và phát tiền cho các cháu theo định mức cưu mang TX và sẽ có người thân (họ hàng) và cán bộ xã giúp các cháu mua nhu yếu phẩm , Nhân chuyến đi thăm và xây nhà cho các cháu (Đào Hiệu đã kêu goi  trên face book riêng) mai tan cũng mong muốn thực hiện những việc sau: ngày 27-29/7

1. Mua đồ dung trong nhà cho ba hộ bao gồm: chậu tắm (cỡ vừa), chậu nhỏ, nồi, xoong, mâm, bát…(ai có đồ cũ conòn dd tôt em xin )

2. Quần áo cho các cháu: 6 cháu trai tuổi từ 8-15 và hai cháu gái 6 tuổi và 8 tuổi (đô cũ em cũng xin)

3. Mua chăn mới cho các hộ dân và gia gia đình: 50 chiếc (100K/chiếc)

4. Màn chống muỗi đã tẩm thuốc 50 chiếc (hiện nay đã có tài trợ)

Mong Ban quản trị xem xét và cho kế hoach hướng dẫn phù hơp

Cảm ơn các anh chị

Thân thương

Maitan  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #7 vào: 14-07-2018 08:38:06
Chào cả nhà,

Hoàn cảnh này cùng với 2 hoàn cảnh khác ở Hà Giang mà Hiệu Đào và maitan đã thông tin thực sự là một thách thức lớn cho diễn đàn NTCM. Cái khó nhất ở đây cần phải giải quyết là:
1. Người giúp theo dõi hoàn cảnh này phải đăng ký thành viên NTCM và chịu trách nhiệm trao gửi, theo dõi và cập nhật việc CMTX.

2. Nếu sử dụng giải pháp thông qua Ngân hàng chính sách thì khoản gửi này đứng tên ai? (Vì hoàn cảnh mình giúp đỡ không có giấy tờ tuỳ thân). Nếu đứng tên người khác, làm thế nào để đảm bảo không xảy ra tranh chấp.

3. Việc xác minh thẩm tra lại lần nữa đã được maitan và Hiệu Đào thu xếp lên lần nữa vào cuối tháng. Đây là địa bàn rất khó khăn, nên NTCM sẽ linh hoạt trong xử lý quy trình xác minh.

Hy vọng chuyến đi thẩm tra lại của Maitan và Hiệu Đào sẽ làm rõ và đưa ra các giải pháp cho những trăn trở trên.

ThaiDzuy và bạn xin gửi 500k cho bốn anh em này nhờ các anh chị mua chút gì cần cho các cháu khi đến thăm nha.

Không biết 4 anh em này quản lý số tiền chính sách 1,440k hàng tháng như thế nào? Tuổi 14 dễ sa ngã lắm cả nhà ơi!

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Hiệu Đào

Trả lời #6 vào: 13-07-2018 09:33:46
Em không để ý chèn ảnh. Còn trường hợp gia đình này em đã nói rất rõ rồi bố mẹ mất sớm có 4 anh em nuôi nhau thôi thằng anh khoản tầm 14 - 15 tuổi ( tụi trẻ này khó đoán tuổi lắm ạ. HIện tại các em đang được hưởng chính sách là 1.440.000/ tháng / 4 anh em. ngài ra không có thêm khoản nào. Trong nhà thì không có 1 cái gì giá trị cả chăn màn quần áo đồ dùng gia đình gần như không có.  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #5 vào: 12-07-2018 20:06:57
Chào cả nhà !
Hiệu Đào ơi   viết rõ và cụ thể về thông tin hoàn cảnh  của Sùng Mí Lúa ở trang này cho cả nhà nắm rõ hơn nha
viết theo nguyên tắc diễn đàn và như các bài viết của các tỉnh khác
,khi đăng hình ,nhớ bấm vào chữ \" CHÈN \"  để hình được hiện rõ và bự
xin cám ơn !
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi Hiệu Đào

Trả lời #4 vào: 12-07-2018 08:17:59
Đây là hoàn cảnh của gia đình Sùng Mí Lúa

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #3 vào: 11-07-2018 21:13:12
Cũng cùng hoàn cảnh với Ba ông cháu -maitan và Hiệu Đào rât mong được hỗ trợ theo hình thức gửi sổ tiết kiệm tại ngân hàng chính sách để cán bộ có thể ra đó rút tiền cưu mang nuôi các chau ạ - mong ban quản trị xe  xét và cho ý kiến

Thân thương

Ngủ rồi Hiệu Đào

Trả lời #2 vào: 11-07-2018 19:07:24
Nhà này có 4 anh em nuôi nhau bố mẹ mất sớm thằng anh đầu khoảng 14 tuổi còn lại là nhỏ. Hàng tháng được chính sách nhà nước cho 1.440.000

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #1 vào: 11-07-2018 15:00:16
Hiệu Đào cho thông tin cụ thể về hoàn cảnh Sùng Mí Lúa nhé./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ