Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Ông bà Tư - Mù, bán vé số  (Đã xem 5377 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #2 vào: 02-11-2012 22:58:52
Mong các bác CLB xác minh  m.Nam đến thăm và xác minh TH này ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi coivothuong

Trả lời #1 vào: 14-06-2012 13:21:50
Kính thưa các Anh/Chị,

Trước tiên, tôi kính gửi đến các Anh/Chị lời chúc sức khỏe, thành công và thịnh vượng.

Kế đến, tôi ngàn lần cầu mong sự quan tâm, giúp đỡ (nếu có thể) của Anh/Chị đến 01 trường hợp đáng thương sau:

Hai vợ chồng ông bà lão bán vé số, theo lời cụ ông thì ông bà cụ vô phước không có con, hiện đang ngụ tại địa chỉ: Bà Tư mù, khu phố 3, tổ 37, phường Thủ Thiêm, Q2
Hàng ngày, cụ ông phải đẩy người vợ mù trên chiếc xe lăn cũ kỹ để đi bán vé số, lộ trình từ cầu Thủ Thiêm đến khu Nguyễn Huệ Q1. Chân ông cụ rất yếu, đi khập khiễng. Tôi gặp ông bà cụ 02 lần nhưng lúc đó do gấp việc cơ quan nên chỉ kịp hỏi chuyện quên chụp lại hình.

Tôi rất tiếc vì không có khả năng viết lách để có thể diễn đạt được hết những cảm xúc, nỗi lòng và sự khổ tâm của mình để qua bài viết này Anh/Chị có thể cảm thương, động lòng hơn cho hoàn cảnh của các cụ. Chỉ mong qua những tấm hình này, Anh/Chị có thể dành chút ít thời gian quý báu để điều tra, xác minh lại hoàn cảnh của các cụ và kêu gọi các tấm lòng hảo tâm giúp đỡ nếu như trường hợp của các cụ xứng đáng được như vậy. Một mình tôi thì không thể giúp được gì cho các cụ, nhưng nếu có nhiều người giúp, hy vọng những ngày tháng còn lại của các cụ sẽ đỡ vất vả hơn.
Các cụ đã ở tuối thất thập cổ lai hy , tôi rất sợ tôi không kịp làm gì được hơn để giúp các cụ.
Một lần nữa, tôi cầu mong Anh/Chị quan tâm đến  trường hợp đáng thương này.

Xin chân thành cảm ơn Anh/Chị.