Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Ông bà Tư - Mù, bán vé số  (Đã xem 5375 lần)

Ngủ rồi coivothuong

Trả lời #17 vào: 15-04-2013 12:34:12
Xin chào các Anh/Chị

Tôi thật sự rất biết ơn tất cả các Anh/Chị đã nhiệt tình và cố gắng tìm hiểu xác minh hoàn cảnh của 2 ông bà cụ.

Tôi đã cố gắng đi qua lại nhiều lần trên tuyến đường từ cầu Thủ Thiêm đến đường Nguyễn Huệ nhưng buồn thay vẫn chưa có cơ duyên gặp lại ông bà.

Một lần nữa, tôi xin cảm ơn tất cả các Anh/Chị.
Cầu mong mọi điều tốt lành nhất đến với tất cả chúng ta.

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 25-12-2012 21:59:40
Chao Anh lehung73
nho_nhan2000 muon gui bieu cu Luong Kieu gia yeu con bi liet $350.000 , so tien nay hom truoc co y dinh bieu Ong Ba Tu mu ban ve so - Thu Thiem , nhung den nay truong hop nay chua duoc xac minh .
Hom nay , muon bieu so tien nay cho cu Luon Kieu , BQT duyet dum
Cam on ca nha

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 27-11-2012 05:33:09
Chao ca nha
That la cam dong , truoc long nhiet tinh cua cac Anh Chi , khong quang ngai ko khan , thoi gian , lan loi tim kiem . Cho du khong mau mu ruot thit , khong ho hang than thiet , Nhung Ho da sinh ra , song tren doi nay trong hoan canh ngheo kho benh tat , de tan tinh giup do Ho .
Nho_nhan2000 rat cam on tam chan tinh cua cac Anh Chi
( minh da co gang , bo dau tieng Viet , cuoi cung phai chiu thua , momg ca nha thong cam )
Than thuong

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #14 vào: 26-11-2012 22:11:15
Chào cả nhà.
Tối nay nhóm xm gồm lehung,tommy,loannguyen và bạn đã đi theo chỉ dẫn của bạn coivothuong để mong tìm đc gia đình ông bà ,thật là tiếc là hết mấy tiếng đồng hồ.nhóm đã hỏi thăm theo địa chỉ nhưng do ko có hình ảnh cũng như số nhà,hoặc đt.
hỏi thăm những người bán hàng rong ,xe ôm.họ đều có cho bt là đã từng gặp nhưng do bên khu phố đã giải tỏa trắng nên hiện giờ ko biết ở đâu.
Nhóm cũng đã len lỏi vào những khu nhà còn sót lại chưa di dời ,nhưng nới hoang vắng nhưng đều nhận đc sự lắc đầu.khi hỏi thăm đc một trường hợp tương tự tuy tên gọi có khác nhưng nhóm cũng hy vọng..len qua nhưng cây cầu ,vào trong sâu khu những người còn bám trụ chưa biết đi đâu..nhưng kết quả là một trường hợp khác,do nơi đây rất tối,vắng vẻ.ko có đèn đường nên nhóm đành dừng lại và quay về,hẹn dịp khác có địa chỉ cụ thể hơn sẽ tiếp tục .Thật mong cả nhà thông cảm.
@coivothuong.
có dịp nào bạn gặp đc hai ông bà.cố gắng hỏi thăm thật chi tiết giúp nhóm xác minh,nếu có thể bạn ghé thăm trước càng tốt .Cám ơn bạn thật nhìu nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #13 vào: 22-11-2012 22:31:21
nho_nhan2000 đã viết:
Trích dẫn
Chao Anh lehung73
Nho_nhan2000  , xin bieu Hai Cu $ 358.000 VND , Cac Ban giup minh , mua qua banh bieu , neu co the . Sau khi xac minh HC can giup do
Hom nay , minh da gui ve Vietnam cho Chi Lathuvang
Than

@Lehung73 : chị gửi 358,000đ của Nho_nhan2000 cho Tiger. Em ghé quán cơm nhận dùm chị nhé. Cảm ơn em.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #12 vào: 22-11-2012 22:04:47
@ Anh Lehung:

Em xin đăng kí xác minh với mọi người trường hợp này ạ :-)

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #11 vào: 22-11-2012 20:29:07
nho_nhan2000 đã viết:
Trích dẫn
Chao Anh lehung73
Nho_nhan2000  , xin bieu Hai Cu $ 358.000 VND , Cac Ban giup minh , mua qua banh bieu , neu co the . Sau khi xac minh HC can giup do
Than

lehung và các bạn sẽ gửi đến 2 cụ tấm lòng của bạn nhé.
@hindori,tommyleewrong.hai cụ bán vé số chắc sẽ về đến nhà vào buối chiều.Vậy thống nhất thứ 2 gặp nhau tại nhà anh 6x lúc 5g rồi cùng đi xác minh nhé.Các bạn xem như vậy có đc ko?
@các bạn nào thu xếp đc thì cùng tham gia nghen. :)

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 22-11-2012 14:53:35
Chao Anh lehung73
Than

Ngủ rồi hindori

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 20-11-2012 21:17:42
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
nho_nhan2000 đã viết:
Trích dẫn
Chao ca nha
nho_nhan2000 , cac ban nao lan dau di xac minh , nho_nhan2000 muon nho ban mua mot it qua bieu Ong Ba Tu mu ,
  Ban thay nhung do an , vat dung gi can thiet thi mua , minh se gui vao TK cua Penguin $300.000 VND .
  Hoàn cảnh nay chua duoc ban quan tri duyet ,nho_nhan2000 co the tang qua cho Ong Ba Tu duoc ko vay ?

Cám ơn tấm lòng của bạn dành cho hai ông bà.
khoản tiền giúp đỡ này xem nhu là thuộc về CMKTX của chính bạn dành cho hai cụ,nên khi đi xác minh các bạn sẽ chuyển tới tận tay 2 cụ giúp bạn nhé.
lehung sẽ đi xác minh trường hợp này cùng các bạn.Hai ông bà hiện đang bán vé số.giờ giấc như thế nào thi có ở nhà,bạn coivothuong có thể thông tin thêm để sắp xếp thời gian ban ngày hay buổi tối đc ko ah.
@hindori.vậy là có bạn theo chụp hình nhé.nhưng ko bt thời gian thuận tiện của bạn như thế nào  :(

Hi anh Lehung73,
Giờ giấc của Hin linh động lắm, hơn nữa nhà Hin ở quận 2 nên chạy qua Thủ Thiêm cực gần, nên anh và các bạn cứ lên lịch và cho Hin biết, Hin đu theo nhé  :P. Có điều thứ 5 này Hin đi Ban Mê Thuột, thứ 7 sẽ tham gia đi nấu cháo ở Cư Pui, nên nếu mọi người định đi từ thứ 5 đến thứ 7 tuần này thì Hin không tham gia được. Nhưng sau ngày Chủ Nhật thì okay.

Cám ơn cả nhà,
Hin

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 20-11-2012 14:00:34
@a.Lehung: Chừng nào đi xác minh trường hợp này thì cho e đi với nhé, cảm ơn a  :)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 20-11-2012 11:30:52
nho_nhan2000 đã viết:
Trích dẫn
Chao ca nha
nho_nhan2000 , cac ban nao lan dau di xac minh , nho_nhan2000 muon nho ban mua mot it qua bieu Ong Ba Tu mu ,
  Ban thay nhung do an , vat dung gi can thiet thi mua , minh se gui vao TK cua Penguin $300.000 VND .
  Hoàn cảnh nay chua duoc ban quan tri duyet ,nho_nhan2000 co the tang qua cho Ong Ba Tu duoc ko vay ?

Cám ơn tấm lòng của bạn dành cho hai ông bà.
khoản tiền giúp đỡ này xem nhu là thuộc về CMKTX của chính bạn dành cho hai cụ,nên khi đi xác minh các bạn sẽ chuyển tới tận tay 2 cụ giúp bạn nhé.
lehung sẽ đi xác minh trường hợp này cùng các bạn.Hai ông bà hiện đang bán vé số.giờ giấc như thế nào thi có ở nhà,bạn coivothuong có thể thông tin thêm để sắp xếp thời gian ban ngày hay buổi tối đc ko ah.
@hindori.vậy là có bạn theo chụp hình nhé.nhưng ko bt thời gian thuận tiện của bạn như thế nào  :(

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 20-11-2012 08:18:21
Chao ca nha
  Hoan canh nay chua duoc ban quan tri duyet ,nho_nhan2000 co the tang qua cho Ong Ba Tu duoc ko vay ?

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #5 vào: 20-11-2012 00:07:21
coivothuong đã viết:
Trích dẫn
hiện đang ngụ tại địa chỉ: Bà Tư mù, khu phố 3, tổ 37, phường Thủ Thiêm, Q2

@ Coivothuong: bạn vui lòng cung cấp thêm số nhà cũng như tên đường nhé. Với thông tin như trên rất khó cho bạn đi xác minh tìm đúng địa chỉ, cảm ơn bạn.

Ngủ rồi hindori

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 19-11-2012 23:40:35
Hin không có nhiều kinh nghiệm đi xác minh, mong có bạn nào trong CLB xác minh miền Nam sắp xếp đi thăm ông bà cụ cho Hin đi theo với - Hin biết chụp hình  :)

Cám ơn cả nhà,
Hin

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 19-11-2012 22:25:54
Mong cac ban DD , som xac minh hoan canh cua 2 Ong Ba cu , cuoc doi that cam kho va dang thuong , minh muon giup mot phan nho ,
nho_nhan2000 dang o Australia , xin loi minh khong biet danh dau tieng viet
Cam on