Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Diễn Châu) - Em Quỳnh - Tai nạn nặng  (Đã xem 4741 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #18 vào: 01-03-2020 04:51:32
Cuộc sống khó khăn như vậy, không biết đến khi nào gia đình em mới trả hết các khoản nợ!!

Có bạn nào đi xác minh và đề xuất gì chưa? cho TLC gửi 2tr CMKTX.

Cám ơn.

Trích dẫn của: \"Alexander\" post=104816
...

Tụi con xin đề xuất giúp đỡ gia đình em như sau : Một suất quả gồm gạo , đường , sữa , nước mắm dầu ăn khoảng 500.000đ và 5.000.000 đồng tiền mặt để động viên gia đình em vượt qua khó khăn hiện tại.
...

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMKTX em Quỳnh thì đăng ký dùm nhé

Michele_du và Gia đình xin góp 1,000,000đ.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà và chúc Gia đình em Quỳnh sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Chào cả nhà !

Sau hơn 18 tháng không có sự phản hồi thỏa đáng từ các bạn thành viên khu vực Nghệ An nên chúng ta không thể giúp đỡ cho hoàn cảnh của em Quỳnh được.

Rất đáng tiếc nhưng chúng ta phải tạm đóng hoàn cảnh này lại, rút lại các khoản tiền ủng hộ của TLC 2,000,000đ và Michele_du 1,000,000đ để giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn khác các bạn nhé.

Trong vòng 48 giờ tới nếu không có ý kiến và giải pháp hợp lý hợp tình thì chúng ta sẽ thực hiện ý kiến trên của 6x nha các bạn.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu, DucTai, locnguyen

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #17 vào: 28-11-2019 19:53:38
Chào cả nhà.

Hoàn cảnh của Em Quỳnh tai nạn nặng tính tới thời điểm hiện tại đã hơn 9 tháng rồi mà không có một chút thông tin gì về sức khỏe cũng như cuộc sống của Em hiện tại thế nào.
Sẻ chia mong các bạn TV.Nghệ An bỏ một chút thời gian đến thăm Em Quỳnh một chuyến  cập nhật  thông tin gửi cho cả nhà cùng nắm được.

Thân nên.

Chào cả nhà !!!

Các bạn khu vực Nghệ An ơi !!.

Các bạn cho cả nhà biết thông tin sức khỏe cũng như cuộc sống của Quỳnh  với nhé .

Xin chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi Sẻ Chia

Trả lời #16 vào: 05-11-2019 23:46:31
Chào cả nhà.

Hoàn cảnh của Em Quỳnh tai nạn nặng tính tới thời điểm hiện tại đã hơn 9 tháng rồi mà không có một chút thông tin gì về sức khỏe cũng như cuộc sống của Em hiện tại thế nào.
Sẻ chia mong các bạn TV.Nghệ An bỏ một chút thời gian đến thăm Em Quỳnh một chuyến  cập nhật  thông tin gửi cho cả nhà cùng nắm được.

Thân nên.
« Sửa lần cuối: 07-11-2019 10:10:43 gửi bởi Sẻ Chia »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #15 vào: 01-04-2019 21:01:26
Chào cả nhà !

trường hợp của em Quỳnh tai nạn nặng Hiện giờ thế nào rồi mong các bạn Nghệ An thu xếp thời gian đến thăm hỏi và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được

xin cảm ơn Thân !

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #14 vào: 11-03-2019 15:27:22
Chào cả nhà !

Hoàn cảnh Em Quỳnh: tai nạn nặng: lâu rồi không có thông tin gì ,nhờ các bạn khu vực Nghệ An sắp xếp thời gian thăm hỏi và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được,

xin cảm ơn Thân !

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #13 vào: 23-01-2019 22:53:57
Hoàn cảnh này lâu lắm rồi không có thông tin. Chúng ta cũng đã có sự giúp đỡ nhưng do chưa các thành viên nào nhận trung chuyển nên đã bị chững lại một thời gian. Mong các bạn Nghệ An lưu tâm giúp./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #12 vào: 09-05-2018 18:56:16
Kính mong sự giúp đỡ thêm của cả nhà ạ

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #11 vào: 09-05-2018 08:09:51
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=104828

...Michele_du và Gia đình xin góp 1,000,000đ.
...Thân.

Lathuvang đã chuyển TK thocon 1,000,000₫ của Michele_du và Gia đình ủng hộ em Quỳnh.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 08-05-2018 08:01:56

...
 Tụi con xin đề xuất giúp đỡ gia đình em như sau : Một suất quả gồm gạo , đường , sữa , nước mắm dầu ăn khoảng 500.000đ...

...

Chúng ta có Gạo, có đường,  có nước mắm và dầu ăn... nên không kêu gọi ủng hộ tiền các bạn nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #9 vào: 07-05-2018 13:32:00
Hiện tại đã đã có gia đình bác Michele_du góp 1,000,000đ , bác TLC 2.000.000đ , vậy hiện tại còn thiếu 2.500.000đ , kính mong sự chung tay của cả nhà để giúp cho hoàn cảnh em Quỳnh , động viên gia đình em cố gắng vượt qua những chuyện đau lòng vừa xảy đến với gia đình. Kính mong sự giúp đỡ ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 07-05-2018 07:44:34

...

Tụi con xin đề xuất giúp đỡ gia đình em như sau : Một suất quả gồm gạo , đường , sữa , nước mắm dầu ăn khoảng 500.000đ và 5.000.000 đồng tiền mặt để động viên gia đình em vượt qua khó khăn hiện tại.
...

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMKTX em Quỳnh thì đăng ký dùm nhé

Michele_du và Gia đình xin góp 1,000,000đ.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà và chúc Gia đình em Quỳnh sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #7 vào: 06-05-2018 21:14:09
Tình hình hiện tại của gia đình em Quỳnh đang khó khăn , cứ tưởng là gia đình thoát được khỏi kiếp nghèo bao năm qua nhờ những người con đã trưởng thành đi làm tại nước bạn , có ai ngờ tai nạn ập đến liên tiếp , Quỳnh rồi em Quỳnh , khiến một người con của cô chú đang làm việc ổn định cũng phải bỏ việc về để lo cho em . Một thanh niên đang khoẻ mạnh sợ rằng rồi đây sẽ phải sống tật nguyền suốt những tháng ngày còn lại . Để chia sẻ với gia đình em nỗi bất hạnh ấy kính mong ban quản trị cùng các mạnh thường quân quan tâm , cùng động viên em Quỳnh và gia đình cùng vượt qua khó khăn lần này ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #6 vào: 06-05-2018 19:39:12
Trường Giang đăng ảnh giúp Alexander:

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #5 vào: 06-05-2018 19:00:07
Chào cả nhà ạ ,
Hoàn cảnh em Quỳnh đã được xác minh ạ . Em Nguyễn Văn Quỳnh sinh năm 1999, xóm Đông Hà, xã Diễn Vạn, huyện Diễn Châu, tỉnh Nghệ An.
Bố em tên là: Nguyễn Văn Trọng sinh năm 1967,  bố mẹ em làm nông nghiệp. Gia đình trước kia rất khó nên mấy hai anh trai của em đã đi xuất khẩu lao động để kiếm kế sinh nhai và giúp đỡ thêm cho gia đình. Cuộc sống bắt đầu khá lên , ngôi nhà cũ nay đã được xây thành ngôi nhà mới khang trang hơn trước nhưng tiếc là những niềm vui may mắn đó đến chẳng được bao lâu thì tai họa ập đến cho cả gia đình . Tình cảnh hiện tại của gia đình em Quỳnh rất là rối vì tình trạng của em lúc này , gia đình em có 5 anh em  4 trai và 1 gái , hai anh đầu xuất khẩu lao động Đài Loan, thu nhập 7 trđ/tháng song bây giờ một anh phải về quê giúp em chữa bệnh, em trai của Quỳnh sinh năm 2000 thì vừa bị tai nạn giao thông ngày 1/5/2018 bị mẻ xương đầu gối chờ 10 ngày sau bó bột không đi lại được và nằm cùng giường với anh và cô em gái đang độ tuổi tới trường. Bản thân em Quỳnh sau tai nạn không thể tự đi vệ sinh, phải nhờ sự giúp đỡ của y tá và gia đình. Và dù gia đình đã cố hết sức chạy chữa cho em nhưng tình hình hiện nay vẫn không khả quan gì .
Kết quả chụp ở BV chợ rẫy: gãy xẹp đốt sống 11, nẹp vít đốt sống D11, D12, L2 và L3, khuyết cung sau đốt sống L11 sau mổ. Chân em bị teo lại không thể cứu chữa được. Gia đình đã cố gắng vay mượn đưa em đi các Bv lớn ở Việt Nam: Bv Việt Đức, Chợ Rẫy nhưng bác sĩ trả lời không thể cứu chữa được. Gia đình muốn đưa em ra nước ngoài để chữa trị nhưng hiện tại điều kiện gia đình không cho phép không thể qua Singapo hay Mỹ để chữa trị lúc này , thương em trước tuổi đời còn quá trẻ mà đã phải nằm liệt một chỗ nên một người anh đã về nước để tìm cách chữa trị cho em . Hiện gia đình chưa nhận được sự giúp đỡ từ tổ chức nào. Gia đình đã vay nợ ngân hàng và góp thêm của gia đình, vay mượn anh em có được số tiền gần 300 triệu để em đi Hàn Quốc, tiếc là gần ngày đi tại nạn lại xảy đến với em như thế , bên công ty cũng thương nên cũng hoàn trả lại một số tiền nhưng gia đình cũng mất gần 100 triệu không lấy về được . Hiện tại Quỳnh và em trai , hai anh em đều nằm một chỗ tình cảnh gia đình rất là rối . Con cái thì tai nạn xảy đến cùng lúc như vậy , thêm khoản nợ ngân hàng nên hiện tại gia đình Quỳnh đang lâm vào tình cảnh rất khó khăn . Đọc được bài viết về tình cảnh của em Quỳnh trên diễn đàn nên các thành viên tại Nghệ An đã kết nối và sắp xếp để đi xác minh sớm để có thể giúp được phần nào cho gia đình em ấy .
 Mong cả nhà chung tay, mỗi người sẻ chia một phần nhỏ cùng nhau giúp cho đình em vượt qua tình cảnh hiện tại . Thành viên NTCM tại Nghệ An kính mong sự giúp đỡ và chung tay của cả nhà ạ.
Dưới đây là một số hình ảnh được chụp tại gia đình em.
Ngôi nhà cũ là ngôi nhà trước đây và ngôi nhà mới xây là ngôi nhà hiện tại gia đình đang sống.

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #4 vào: 04-05-2018 17:52:43
Dạ , tụi con sẽ cố gắng sắp xếp thành viên Nghệ An đi xác minh sớm để giúp cho hoàn cảnh em í ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều