Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Hậu Giang - Gia đình Nguyễn Hoàng Khải - Ngã Bảy  (Đã xem 66045 lần)

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #93 vào: 27-08-2010 11:35:57
bạn Hindori thực hiện cam kết CMTX 6 tháng như đã hứa 500K/tháng - vì còn lại 3 tháng nên bạn Hin chuyển luôn 1 lần. (Xin lỗi vì Hin không ở VN hiện nay nên không kịp chuyển cho đúng hẹn)

Tình hình là DĐ đã hổ trợ gia đình Khải trả nợ & hàng tháng Tamngabay giúp trung chuyển qua tk thủ quỹ Penguin số tiền là 600K.

Vậy Thanh có ý thế này:

Số tiền 1500K này từ bạn Hin sẽ chuyển thẳng vào tk Penguin - xem như gia đình Khải trả trước 2 tháng rưỡi - tháng 8-9, & đến tháng 10, bạn Tâm chỉ cần nhận thêm 300K từ gia đình Khải để chuyển trả quỹ.

Đến tháng 11 thì nhà Khải sẽ tiếp tục chuyển tiền trả quỹ như cũ.
Vậy có được không ah?

Ý kiến các bạn thế nào - để Hin chuyển tiền luôn nay mai.

Cảm ơn nhiều

Ngủ rồi penguin

Trả lời #92 vào: 04-08-2010 18:35:37
Cảm ơn Tamhaugiang. Quỹ đã nhận được số tiền bạn chuyển.
Thân.

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #91 vào: 04-08-2010 10:02:15
(tiếp theo)

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #90 vào: 04-08-2010 10:00:35
Báo cáo cả nhà:

mình đã chuyển tiền 600.000 đồng của chị Phượng hàng tháng về quỹ diễn
đàn theo địa chỉ mà anh Thái Sơn đã nhắn tin cho mình(kem theo giấy chuyển)Thân! [file/]

Ngủ rồi penguin

Trả lời #89 vào: 28-07-2010 03:26:46
@Tamhaugiang: Penguin sẽ gọi điện cho bạn để hướng dẫn trực tiếp.
Thân.

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #88 vào: 27-07-2010 16:56:53
Chào cả nhà
Mình đã nhận tiền 600.000đồng của chị Phượng vào lúa 7 giờ sáng nay.
Tháng đầu tiên mà chị Phượng trả lại diễn đàn theo cam kết.
Vì vậy mong cả nhà hướng dẫn cho mình chuyển tiền như thế nào đây.Thân

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #87 vào: 15-07-2010 15:23:12
tamhaugiang chỉ có thẻ Agribank thôi nên việc chuyển tiền nhờ các bác xem và hướng dẫn giùm.Thân :dry:

Ngủ rồi penguin

Trả lời #86 vào: 14-07-2010 23:23:14
Chào Tamngabay,
Theo Penguin biết thì bạn chỉ có TK & thẻ tại Agribank thôi đúng không? Trong điều kiện VCB chưa có chi nhánh tại Hậu Giang, bạn có thể chuyển tiền cho chị Thocon theo 2 cách sau đây:
- Cách 1: Nhờ 1 thành viên trên diễn đàn có cả 2 thẻ Agribank & Vietcombank làm trung gian chuyển tiền. Theo đó, bạn chuyển ATM cho thành viên đó rồi người đó sẽ chuyển lại cho chị Thocon. Cách này hơi phức tạp & mất thời gian (vì phải chuyển qua trung gian).
- Cách 2: Bạn ra CN Agribank rồi lập lệnh chuyển tiền (ủy nhiệm chi) trích từ TK của bạn sang TK Vietcombank của chị Thocon. Bạn lưu ý, khi lập lệnh chuyển tiền nhớ tick vào ô thu phí trong. Thu phí trong tức là người hưởng sẽ chịu phí chuyển tiền, cụ thể trong trường hợp này là quỹ của diễn đàn. Việc này liên quan đến sử dụng tiền quỹ nên xin bác Pquyen cho ý kiến thêm ạ!  ;)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #85 vào: 13-07-2010 15:16:41
@Tamhaugiang:

Cảm ơn bạn đã theo sát hoàn cảnh này. Vui lòng thực hiện:

1. Mỗi cuối tháng, nhận lại từ gia đình chị Phượng 600.000 VND theo cam kết.

2. Tamhaugiang chuyển trả lại số tiền này hàng tháng cho Thủ quỹ Thocon. Tuy nhiên Tamhaugiang không có thẻ VCB mà hình như là thẻ Agribank (xác nhận lại giùm). Vậy để thuận tiện, Tổ trưởng Tổ kế toán BQT Penguin vui lòng hướng dẫn xem chuyển thế nào là lợi nhất?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #84 vào: 13-07-2010 14:47:23
Chào cả nhà.
gần 1 tháng nay mình bận đi công tác xa nên ko có lên mạng đc.Mong cả nhà thông cảm.
Cũng sắp tới ngày mà tamhaugiang phải làm nhiệm vụ là thu tiền hàng tháng của chị Phượng.Do đó mình muốn hỏi lại một lần nữa là số tiền chị phượng đóng hàng tháng đó có cưu mang lại Hoàn cảnh khác ko hay là tamhaugiang gởi lên tài khoản diễn đàn.Mong các thành viên cho ý kiến.Thân!

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #83 vào: 23-06-2010 12:45:24
Bây giờ đã có thể thở phào vì chúng ta giúp cho trót trường hợp này :-) Cảm ơn tất cả các bạn đã chung tay, cảm ơn Tamnga7 đã có công giúp chuyển sự giúp đỡ của dd đến tận tay gđ chị Phượng, cảm ơn nhiều nhé.

Ah, có chút phân vân vì Tamnga7 có nói sẽ giúp thu hồi vốn & \\\"khi đủ sẽ chuyển trả về cho dđ\\\". Tuy nhiên theo tinh thần thì số tiền hàng tháng 600K này sẽ được chuyển cho trường hợp khác tùy theo nguyện vọng của người giúp đỡ. Hình như bắt đầu từ tháng 7 thì bạn Ductri ủng hộ trường hợp anh Mót ở Duy Xuyên...

Có gì Thaidzuy & Tamnga7 thống nhất lại việc trung chuyển này sao cho vừa tiện cho Tamnga7 vừa đúng với nguyện vọng của những người giúp vốn.

Thân

tamhaugiang đã viết:
Trích dẫn
Tiếp đó mình sẽ kiêu chị phượng viết giấy nợ mượn của diễn đàn và sẽ trả trong vòng 28 tháng với mỗi tháng là 600.000 đồng.Việc thu hồi vốn mình sẽ đứng ra thu và khi nào đủ mình sẽ chuyển về cho diễn đàn.Thân

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #82 vào: 22-06-2010 14:23:07
Như vậy so với tính toán lúc ban đầu giá vàng 2.800.000 VND / chỉ thì có chệnh lệch hơn 300 ngàn. Chị Phượng có thông báo cho Thaidzuy biết số tiền chênh này chị lo liệu được.

Như vậy việc trả nợ đã xong. Cảm ơn các anh chị và đặc biệt là Tamhaugiang đã nhiệt tình trong trường hợp này.

Từ tháng 7, Tamhuagiang sẽ thay mặt NTCM nhận lại số tiền hàng tháng chị Phượng trả lại là 600.000 VND theo như cam kết.

Thân,

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #81 vào: 22-06-2010 14:08:14
Sau đó mình về nhà nghỉ một lát đợi chị Phượng gọi cho chủ nợ ra và hẹn chủ nợ ở tiệm vàng.
Đúng 1 giờ Tamhaugiang, chị phượng và chủ nợ đã có mặt tại tiệm vàng và tiến hành mua vàng để trả nợ.
Tại thời điểm đó là giá vàng 2.852.000đồng/chỉ. Vậy tổng cộng chị Phượng trả nợ là 6 x 2.852.000đ = 17.112.000đồng
Nhưng chủ nợ ko lấy vàng mà lây bằng tiền mặt nên chị Phượng đã đưa cho chủ nợ với số tiền mua 6 chỉ vàng trên.
Nội dung giấy xóa nợ vẫn như cũ(tin vừa đưa lên phía trên)
Cả Tamhaugiang, chị Phượng và chủ nợ cùng kí vào giấy xóa nợ.Tamhaugiang với vai trò là người chứng kiến.

Ngủ rồi tamhaugiang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #80 vào: 22-06-2010 13:58:21
Báo cáo cả nhà!
Hôm qua mình cũng lo lắm khi đưa hết số tiền cho chị Phượng mình sợ lắm.Nên đã ráng thu xếp công việc cơ quan cùng chị Phượng viết giấy xóa nợ vừa xong là vào lúc 11 giờ ngày 21/06/2010 Giấy nợ kèm theo( vì máy điện thoại của mình xài đồ không đc tân tiến lắm nên chụp ko rõ có gì cả nhà thông cảm cho mình nghe! hình 3. .hình 2.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #79 vào: 21-06-2010 09:47:58
Thaidzuy vừa gọi điện cho Tamhaugiang & chị Phượng vì e ngại tiền để nhà chị Phượng không an tâm chút nào. Rủi có chuyện gì thì thật không biết nói sao nữa.

Tamhaugiang sẽ thu xếp giữ lại số tiền này và ra tiệm vàng khi nào có đủ 3 người Tamhaugiang, Chị Phượng và Chủ nợ.

Cập nhật để cả nhà biết ạ.

Thân,