Tác giả Chủ đề: Phần mềm dành cho bé  (Đã xem 2123 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 05-11-2010 22:55:17
Nếu bạn đang tìm cho con em mình một trò chơi có tính chất giải trí nhẹ nhàng đồng thời cũng có thể giúp trẻ rèn luyện tư duy và các thao bấm chuột đơn giản thì có thể phần mềm “Em tập tô màu” của School@net là một sự lựa chọn tốt.
Ưu điểm của phần mềm này là hoàn toàn miễn phí, giao diện sinh động phù hợp với trẻ em và hoàn toàn bằng tiếng Việt tạo sự dễ dàng hơn trong các thao tác sử dụng. Chương trình hỗ trợ 2 tùy chọn là “Tô Màu Tự Do” và “Tô Màu Theo Mẫu”. Với tùy chọn “Tô Màu Tự Do”, các em sẽ chọn các bức ảnh mẫu mà chương trình cho sẵn, thực hiện các thao tác chọn màu và tô màu vào các vùng trên bức ảnh. Sau khi tô xong, có thể bấm vào biểu tượng hình đĩa mềm để lưu tác phẩm lại dưới các định dạng hình ảnh. Đối với tùy chọn “Tô Màu Theo Mẫu”, các thao tác tô màu cũng thực hiện như trên, tuy nhiên các em phải tô màu theo các hình ảnh cho sẵn trước. Điều này giúp cho trẻ phát triển khả năng quan sát và thêm một chút sáng tạo trong các tác phẩm của mình.
Một điều cần lưu ý là phiên bản miễn phí chỉ cung cấp khoảng 20 tấm ảnh mẫu cho từng tùy chọn. Tuy nhiên bạn có thể khắc phục bằng cách vào thư mục cài đặt của chương trình (mặc định là C:\\\\Program Files\\\\School@net\\\\Coloring) và vào các thư mục Freely hoặc Samples, sau đó copy thêm các bức ảnh mà bạn có trên máy vào các thư mục này để thư viện ảnh trở nên phong phú và sinh động hơn.
Chương trình “Em Tập Tô Màu” có dung lượng 2,36 MB, tương thích với các hệ điều hành Windows 98x/ Me/ 2000/ XP. Tải bản miễn phí [hide]tại đây[/hide]

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.