Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Cháu Lượm - Teo tay chân - Ninh Kiều  (Đã xem 37135 lần)

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #19 vào: 19-03-2011 23:11:56
Cả nhà mình oi!
 Truong hợp này Maiamchung đã đăng ký CMTX cho cháu Lượm 10usa tháng,vậy phần còn thiếu 100k CMTX.và CMKTX theo tổ XM đề xuất mong các bác chung tay giúp đỡ
Thân.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #18 vào: 17-03-2011 13:05:56
Chị Quyen_o_mon, cô ngochanh, hhbee cùng với các bạn TNV đi trước đi. Hôm đó start2404 bận việc rồi. Xin lỗi mọi người.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #17 vào: 17-03-2011 12:23:54
Chị ngochanh!
khi nào chị đi thăm bé Lượm thì alo em,thứ 7 khg bán cơm em với start2404 đi đc
@ hhbee_2510 em sắp xếp khi nào lại nhà dạy bé Lượm học chữ thì tớiquán cơm nhé.có mấy bạn TNV cũng đăng ký dạy học cho bé Lượm đó em
Thân!

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #16 vào: 17-03-2011 11:38:18
Maiamchung đăng ký $10 UsA vậy phần còn lại có bạn nào đăng ký cho Cháu Lượm ?

Sao chưa nghe tin từ BQT vậy cà.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #15 vào: 17-03-2011 09:43:33
Chao hhbee_2510!
Hoan nghinh long nhiet tinh cua em,thu 7 hoac CN em ranh gio nao chi va em toi tham Luom? Chi o Pham ngu lao gan nha Luom
Quyen_omon va start2440 sap xep di chung luon nhe!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #14 vào: 16-03-2011 20:14:21
Chào em hhbee-2510!

Chị rất vui vì em đã đăng ký giúp bé Lượm học chữ. Chị cũng chưa biết dạy chữ cho ai bao giờ, nhưng bố chị rất có kinh nghiệm trong việc dạy chữ cho trẻ em ( mặc dù cụ không phải là giáo viên tiểu học . Hiện nay con chị mới có 6 tuổi, mới biết mặt chữ cái nhưng mới có từ Tết đến giờ ( gần 1 tháng ) được ông dạy mà cháu đã biết đánh vần sách chuyện, tuy vẫn có lúc quên và sai nhưng chỉ cần học hết 3 tháng là biết đọc ( Theo chị thì cái cần nhất với Lượm bây giờ là đọc thạo, sau đó mới học viết và toán văn sau ) Đấy là con chị chỉ học 1 ngày có 2 tiếng và cũng không chăm chỉ đâu. Cụ không dạy theo tiến độ và cách thức như quyển sách của Bộ GDDDT đề ra. Nếu em muốn biết cách dạy và giáo án của Cụ như thế nào thì mình sẽ hỏi và viết cho em biết. Em có thể gọi cho chị: 0915889666. Giáo án cũng đơn giản lắm, chị có thể đánh máy lại và gửi vào Email cho em được.

Chúc cho em và Lượm thành công!

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 16-03-2011 19:04:55
nhà em trên đường cách mạng tháng tám nên qua đường phạm ngũ lão cũng gần, em sẽ cố gắng sắp xếp thời gian làm \\\"cô giáo\\\" cho em Lượm  :P , nhưng nhờ mọi người giúp đỡ nhoa, từ trước giờ em chưa từng dạy chữ cho ai hết, hixhix  :S  :S

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #12 vào: 16-03-2011 03:54:40
Cảm ơn bạn xulanhphanlan cung cấp tin về em Rớt. 

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #11 vào: 15-03-2011 19:05:35
mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
Mfnh lớn tuổi hơn em vậy chị tự xưng bằng chị nhé. @start2404 quê hương chị ỏ gần Vĩnh Long đó em, hồi trước chị hay giúp mẹ qua Vĩnh Long đi chợ tết thiệt là vui. Start có biết chợ An Hữu không, hồi trước chị đi học gần chợ nhưng chị ở tận ở xã Hòa Hưng.  
 Em cho chị email đi hay email cho chị nếu em muốn làm bạn với chị. Bây giờ chị đang ở bên ngoại quốc nên nhớ quê lắm. Email chị là mylynn83@yahoo.com.

@ Maiamchung Bạn theo đường Link bên dưới mà đọc nhé. tất cả trong đó có hình ảnh.e-mail số ĐT, và hoàn cảnh nhà cửa,của em Rớt hiện tại. vì Rớt hiện nay đang được DĐ NTCM giúp đỡ cho em đó.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=27&id=9834

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #10 vào: 15-03-2011 09:54:09
Ý kiến tuyệt vời được vậy thì còn gì bằng, mong mọi người ở cần Thơ chung sức thành lập lớp học tình thương cho ma\\\'y en nhe\\\'. Maiamchung ủng họ 100% Có cần gì xin các bác và Anh chị em bên đó cho maiamchung biết một tiếng.  không được chung sức cùng các anh chị nhung mong mình có thể đóng góp chúc ít về tiền bạc. Maiamchung mong mọi chuyện được xuôn sẻ. Chắc mấy em nhở vui lắm mình cũng  vui lây Cùng các em.
Cảm ơn 

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 15-03-2011 01:43:23
Chào cảnh nhà ! Cháu Lượm bị bệnh teo cơ khiến không đi lại được như các trẻ em khác cho nên cũng chưa hề được đến trường và cháu cũng mong được biết đọc và viết như chúng bạn .
Hiên nay 6x và các thành viên tại Cần thơ đang xúc tiến việc lập một lớp học tình thương với nhiều thầy cô dạy một học trò để xoá mù chữ cho Lượm . Mong rằng Lượm sẽ mau biết đọc biết viết .
Hình ảnh của Lượm và Ông nội

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #8 vào: 15-03-2011 00:32:49
Mfnh lớn tuổi hơn em vậy chị tự xưng bằng chị nhé. @start2404 quê hương chị ỏ gần Vĩnh Long đó em, hồi trước chị hay giúp mẹ qua Vĩnh Long đi chợ tết thiệt là vui. Start có biết chợ An Hữ không, hồi trước chị đi học gần chợ nhưng chị ở tận ở xã Hòa Hưng.  
 Em cho chị email đi hay email cho chị nếu em muốn làm bạn với chị. Bây giờ chị đang ở bên ngoại quốc nên nhớ quê lắm. Email chị là mylynn83@yahoo.com.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 14-03-2011 21:25:43
Start2404 rất mừng vì đã có mai-am-chung giúp đỡ gia đình của Lượm. Thật tốt cho Lượm khi có thành viên diễn đàn ở Cần Thơ, hoặc các bạn tình nguyện viên ở QC có thể dạy cho Lượm học chữ vì theo như buổi xác minh thì Lượm không thể đi học được.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #6 vào: 13-03-2011 13:40:03
Tưng lệnh xulanhphanlan( yes yes sir) ^_^ maiamchung sẽ đợi bên BQT ra quyết định.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #5 vào: 12-03-2011 16:03:50
mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
Maiamchung cũng muốn giúp hai cụ nữa $10 USA/tháng/1 năm. Thật tội nghiệp hai cụ già rồi mà chưa được nghỉ ngơi lúc tuổi già, thấy buồn buồn làm sao. Ừ cho hỏi không biết phải gửi tiền mỗi tháng cho ai vậy?

@ Maiamchung bạn vui lòng đợi,khi có QĐ từ BQT. bạn theo dõi tr hợp này sẽ biết TV nào nhận giúp tr chuyển tiền cho gđ ạh

@ All nhóm đi XM hoàn cảnh này.xem thông báo cho hai Cụ có thể mở TK NH được kg ? cá nhân tôi nghĩ vì hại Cụ già rồi,nếu mở TK thì khó khăn khi đi lại nhận rút tiền từ NH lắm.
 Vì vậy tôi đề nghị hai TV Start2404 & Quyen_omon nhận làm tr chuyển tiền CMTX hàng tháng cho tr hợp này đi.

Thân