Tác giả Chủ đề: Bảo Bình, Cẩm Mỹ - Cụ Thương - Nghèo bán vé số  (Đã xem 7581 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #22 vào: 18-06-2013 09:13:30
Hôm qua mới ghé thăm bà Thương . Nghe bà nói vừa rùi có 1 chị làm công an ở xã Mỹ Xuân thấy bà Thương tội nghiệp nên đã giúp cho bà Thương khoảng 1 triệu để trả nợ bên đại lý vé số .
Vậy là về khoản trả nợ cho bên vé số đã có người giúp rùi nên giờ mong cả nhà cùng giúp giúp cho bà thêm các khoản như trên chẳng hạn là mua tủ nhỏ để bán thuốc và vài thứ lặt vặt, cùng với lấy thêm 1 ít vé số về bán , tất cả trong khoảng 2 triệu . Khi về Cẩm Mỹ thì bà Thương mở 1 tủ thuốc nhỏ cách nhà khoảng 3 cây số tức là một địa điểm do người quen của bà Thương cho ở để bán .
Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho bà Thương .
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #21 vào: 18-06-2013 02:01:35
Chào cả nhà !

My Darling làm việc gần chỗ bác Thương ở trọ nên nhờ bạn xác định chính xác số tiền bác Thương nợ Đại lý vé số bởi theo bài viết ngày 10-3 của My Darling 6x hiểu rằng bác Thương lấy vé số từ Đại lý mà không trả tiền liền nên tiền hoa hồng giảm 100đ/1tờ vé số và mỗi ngày sau khi bán được 80 tờ vé số bác Thương chỉ thu về được 88,000đ tiền hoa hồng thay vì được 96,000đ (Mô hình này rất thường được thực hhiện ở các Đại lý vé số ) và như vậy nếu Nmttra giúp bác Thương 1,000,000đ là cấp vốn để bác ấy có thể trả tiền liền khi lấy vé số từ Đại lý .

Việc đề xuất giúp bác Thương tiền vốn để bán thuốc lá cũng chưa được hợp lý nên mong các bạn xem xét lại đề xuất dùm.

Thân.

10/03/2013 19:29 My Darling đã viết:
Trích dẫn
... đại lý vé số chỉ trả cho khi bán được là 1100 VND/1 tờ ( nếu có tiền trả đủ thì 1200 VND ), mỗi ngày cũng bán được khoảng 70 - 80 tờ . ...

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nmttra

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 15-06-2013 21:48:01
Em đa chuyen 1tr cho anh Pen. Nho anh xem giup. Nho moi nguoi giup do ba cu them de ba som duoc ve que.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #19 vào: 13-06-2013 22:05:38
nmttra đã viết:
Trích dẫn
Chào @MyDarling
   Vậy bạn có thể chuyển tiền cho bà cụ giúp mình không. Bạn cho mình xin số tk (vietcombank càng tốt) mình sẽ gửi qua cho bạn 1 triệu để giúp bà trả nợ. Cám ơn.
   P/S: Bạn có thể đưa tiền trực tiếp cho Đại lý vé số đó được không? Cám ơn nhiều.

Về CMKTX bạn có thể chuyển qua cho thủ quỹ Pen . Rùi khi cả nhà giúp đỡ cho bà Thương thì mình sẽ trực tiếp đưa trả cho bên đại lý vé số và đưa bà Thương về Cẩm Mỹ . Mình cũng xin góp thêm 300k giúp bà Thương . Cảm ơn bạn đã giúp đỡ cho bà Thương và mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho bà Thương .
Thân

Ngủ rồi nmttra

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 13-06-2013 18:12:16
Chào @MyDarling
   Vậy bạn có thể chuyển tiền cho bà cụ giúp mình không. Bạn cho mình xin số tk (vietcombank càng tốt) mình sẽ gửi qua cho bạn 1 triệu để giúp bà trả nợ. Cám ơn.
   P/S: Bạn có thể đưa tiền trực tiếp cho Đại lý vé số đó được không? Cám ơn nhiều.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 13-06-2013 17:12:54
nmttra đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
 Cho em hỏi trường hợp này có tiến triển gì mới không. Nếu bà vẫn chưa có tiền trả nợ đại lý vé số thì em xin gửi biếu bà 1 triệu để trả nợ. Bà có thể bán tivi để lấy tiền về quê. Còn tiền mua tủ thuốc thì nhờ cả nhà giúp đỡ. Em cám ơn.

Hiện bà Thương vẫn đang ở trọ ở Mỹ Xuân - Tân Thành - BRVT để bán vé số nhưng hiện nay bà chưa có tiền trả nợ nên chưa về được .
Còn về cái ti vi thì theo mình nghĩ là không nên bán mà đưa về quê cho bà xem lúc rãnh vì người ta cho bà để xem chứ bán cũng chẳng được bao nhiêu . Cả nhà nghĩ có được không ? Vì đến lúc cả nhà mình giúp đỡ cho bà Thương thì mình sẽ đưa bà về và đưa cả tivi .
Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho bà Thương để sớm bà về quê .
Thân

Ngủ rồi nmttra

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 13-06-2013 17:03:58
Chào cả nhà,
 Cho em hỏi trường hợp này có tiến triển gì mới không. Nếu bà vẫn chưa có tiền trả nợ đại lý vé số thì em xin gửi biếu bà 1 triệu để trả nợ. Bà có thể bán tivi để lấy tiền về quê. Còn tiền mua tủ thuốc thì nhờ cả nhà giúp đỡ. Em cám ơn.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 30-05-2013 07:39:08
nguyễn thị hồng Dung đã viết:
Trích dẫn

Không biết hoàn cảnh của cụ nay thế nào rồi ạ? Mong các anh, chị cập nhật tình hình đề cả nhà giúp đỡ cho hoàn cảnh cụ.

Cách đây 3 hôm mới gặp bà Thương . Bà vẫn chưa về vì chưa có kinh phí để về . Như trên đã nói , giờ bà chỉ mong về Cẩm Mỹ mở 1 tủ thuốc nhỏ để bán .
Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho bà Thương .

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #14 vào: 30-05-2013 02:38:31
Chào cả nhà!

Không biết hoàn cảnh của cụ nay thế nào rồi ạ? Mong các anh, chị cập nhật tình hình đề cả nhà giúp đỡ cho hoàn cảnh cụ.

Thân.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #13 vào: 24-04-2013 18:50:36
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
@a MyDarling: vậy bà đã bán tivi và đầu đĩa chưa anh?

Chưa . Hôm trước có 1 nguời buôn ve chai tính ra giá 600k ( đầu và tivi) nhưnng bà chưa bán .

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #12 vào: 23-04-2013 22:57:08
@a MyDarling: vậy bà đã bán tivi và đầu đĩa chưa anh?

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 23-04-2013 18:48:53
Trích dẫn

@My Dairling: Bạn nguyenphuonghienntcm cập nhật tình hình cách đây hơn 2 tuần, trong khi đó cụ nói 2 tuần nữa cụ bán tivi và đầu máy trả nợ để về lại Đồng Nai. Dung muốn hỏi là hiện cụ đã trả xong nợ chưa? Vì đề xuất CMKTX của các bạn có bao gồm việc giúp cụ trả nợ.

Thân.

Hôm thứ 7 vừa rùi mình và bác thongpc mới gặp bà Thương . Hiện do đang thiếu nợ nên chưa về nhà được . Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ bà Thương .

Trả lời #10 vào: 23-04-2013 10:40:47
Bạn nguyenphuonghien đã viết:

Trích dẫn
Qua tìm hiểu thấy cụ Thương cũng thật tội nghiệp, già yếu, cô đơn, vất vả phải 1 mình bươn chải để lo cuộc sống nên nhóm xin đề xuất như sau:
 CMKTX: 3 triệu đồng (để đóng tủ, trả nợ, mua thuốc bán) theo mong muốn của cụ.

@My Dairling: Bạn nguyenphuonghienntcm cập nhật tình hình cách đây hơn 2 tuần, trong khi đó cụ nói 2 tuần nữa cụ bán tivi và đầu máy trả nợ để về lại Đồng Nai. Dung muốn hỏi là hiện cụ đã trả xong nợ chưa? Vì đề xuất CMKTX của các bạn có bao gồm việc giúp cụ trả nợ.

Cảm ơn nhóm xác minh.

Thân.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 22-04-2013 09:53:13
Trích dẫn

Không biết tình hình cụ Thương hiện nay thế nào rồi ạ? Nhóm xác minh có giữ nguyên đề xuất CMKTX 3000.000đ không?

Thân mến!

Theo như bạn nguyenphuonghienntcm đã cập nhật ở trên . Hiện nay cụ Thương đang rất cần một số vốn nho nhỏ để về Cẩm Mỹ - Đồng Nai mở 1 tủ thuốc lá nhỏ gần nhà để bán . Số vốn đó khoảng 3000k .
Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho cụ Thương .

Trả lời #8 vào: 21-04-2013 14:04:36
Chào nhóm xác minh!

Bạn Nguyenphuonghienntcm có viết:

Trích dẫn
Hôm đó Cụ đang bị nhồi máy nên ở nhà nghỉ không đi bán vé số được cụ bảo tui gần về dưới Đồng Nai rồi, anh My hỏi còn nợ thì sao cụ bảo hôm có người cho cái tivi và đầu video tui sẽ đem đi bán để trả nợ rồi về Cẩm Mỹ, 2 tuần nữa là hết hạn phòng trọ là tui về luôn.

Không biết tình hình cụ Thương hiện nay thế nào rồi ạ? Nhóm xác minh có giữ nguyên đề xuất CMKTX 3000.000đ không?

Thân mến!