Tác giả Chủ đề: Sông Trầu, Trảng Bom - Gđ anh chị Saly - Đông con & nghèo  (Đã xem 10153 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ My Darling: bạn vui lòng cho biết số tiền cụ thể, phương án giếng khoan như thế nào. Bạn viết chung chung như vậy rất khó kêu gọi.

@ Hoàng Thị Mộng Nguyên: bạn post hình ảnh nền nhà sau khi sửa xong rồi nhé. Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Hoàng Thị Mộng Nguyên đã viết:
Trích dẫn
Nhung ma khoan gieng nhieu tien lam, minh dau co du so tien de khoan gieng dau. Xin moi nguoi cho y kien

Về kinh phi thì hôm trước mình có cập nhật rùi .
Trích dẫn
. Mình mới tìm hiểu ở đây đào giếng khoan với kinh phí là 150k/1 mét mà ở Trảng Bom thường thường đào từ 20 - 30m tùy từng nơi .

Mong cả nhà cho ý kiến để gia đình anh chị có nước dùng sinh hoạt hàng ngày gần hơn .

Thân

Ngủ rồi Hoàng Thị Mộng Nguyên

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Nhung ma khoan gieng nhieu tien lam, minh dau co du so tien de khoan gieng dau. Xin moi nguoi cho y kien

Ngủ rồi be-buti

My Darling đã viết:
Trích dẫn
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Trích dẫn

Số tiền còn dư nếu có thể bưng vách cho anh,chị Saly thì tốt quá, nếu không xin nhờ bạn mỗi tháng trích 300k cưu mang thường xuyên anh chị Saly giúp mình, xin cảm ơn nhiều

Hiện đang còn khoản đào giếng khoan . Nếu còn dư thì bạn be-buti có thể giúp về khoản này vì hàng tháng đã có thành viên giúp rùi . Mong tin của bạn . Thân
Trích dẫn
....Em co dinh kem file hoa don thanh toan voi hinh anh lam nha ma sao em ko post len duoc.

Bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên ui ! các hóa đơn và hình ảnh nếu bạn không up được thì bạn chụp hình và gửi qua mail rùi mình up lên cho .

Ôi đúng rồi mình quên mất, mình xin chuyển số tiền này sang ủng hộ giếng khoan nhé

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Trích dẫn

Số tiền còn dư nếu có thể bưng vách cho anh,chị Saly thì tốt quá, nếu không xin nhờ bạn mỗi tháng trích 300k cưu mang thường xuyên anh chị Saly giúp mình, xin cảm ơn nhiều

Hiện đang còn khoản đào giếng khoan . Nếu còn dư thì bạn be-buti có thể giúp về khoản này vì hàng tháng đã có thành viên giúp rùi . Mong tin của bạn . Thân
Trích dẫn
....Em co dinh kem file hoa don thanh toan voi hinh anh lam nha ma sao em ko post len duoc.

Bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên ui ! các hóa đơn và hình ảnh nếu bạn không up được thì bạn chụp hình và gửi qua mail rùi mình up lên cho .

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
vay moi thang em trich 300k de cuu mang thuong xuyen cho anh chi nha anh Be-buti. Em co dinh kem file hoa don thanh toan voi hinh anh lam nha ma sao em ko post len duoc.

Ngủ rồi be-buti

Trích dẫn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
\\\"Mình đã ck 3500k vào tk bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên, mong các bạn sớm triển khai làm nền nhà cho anh,chị Saly\\\"
Chao anh Be-buti va moi nguoi!
ngày 18/08/2013 em va 1 so nguoi ban da tien hanh lam nen nha cho anh chi Saly.So tien anh gui cho em la 3500k, mua vat lieu tong cong la 2015k (em co gui file hoa don va 1 so hinh anh dinh kem),tien nuoc cho tho la 85k, do cong tho la nguoi hang xom va 1 so nguoi ban em phu nen khong ton tien cong tho nen so tien anh gui cho em con du 1400k. Vay so tien do anh du dinh sao ah? mong anh cho em y kien.Em cam on./.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
My Darling đã viết:
Trích dẫn

-   CMKTX : + Đào giếng khoan để gia đình anh chị có nước sinh hoạt hàng ngày

Còn khoản CMKTX là giúp anh chị Saly đào giếng khoan . Mình mới tìm hiểu ở đây đào giếng khoan với kinh phí là 150k/1 mét mà ở Trảng Bom thường thường đào từ 20 - 30m tùy từng nơi .
Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho gia đình Saly .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trích dẫn
\\\"Mình đã ck 3500k vào tk bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên, mong các bạn sớm triển khai làm nền nhà cho anh,chị Saly\\\"
.

Cảm ơn bạn Be-buti và cả nhà đã giúp đỡ cho gia đình anh chị Saly .
Và cảm ơn bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên và nhóm bạn đã trung chuyển và đứng ra sửa nền nhà cho anh chị Saly . Mong bạn và nhóm bạn của bạn thành công trong công việc đầu tiên của diễn đàn .
Còn một việc cần giúp cho gia đình anh chị Saly là ĐÀO GIẾNG KHOAN để anh chị có nước sinh hoạt . Mong cả nhà cùng chung tay giúp cho anh chị .
Thân

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
...Michele_du và gia đình giúp gia đình chị Saly 20kg gạo/tháng trong thời gian 5 tháng bắt đầu từ tháng 8/2013...

@Hoàng Thị Mộng Nguyên : Lathuvang đã chuyển vào TK Nguyên 1,200,000đ CMTX 5 tháng Gđ anh chị Saly của chị Michele_du và Gia đình(20kg Gạo x 12,000đ x 5 tháng = 1,200,000đ).
Nhờ bạn mỗi tháng mua gạo và chuyển đến Gia đình anh chị Saly dùm. Cảm ơn Nguyên thật nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi be-buti

Trích dẫn
Nguyen da nhan duoc 3500k cua anh Be-buti, e va moi nguoi se som trien khai lam nen nha cho anh chi Saly, moi thong tin ve lam nen nha em se cap nhat tren dien dan  khi lam nen nha ah.

Xin cảm ơn bạn rất nhiều

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Nguyen da nhan duoc 3500k cua anh Be-buti, e va moi nguoi se som trien khai lam nen nha cho anh chi Saly, moi thong tin ve lam nen nha em se cap nhat tren dien dan  khi lam nen nha ah.

Ngủ rồi be-buti

Trích dẫn
Em xin chào anh be-buti và mọi người!
Việc làm nền nhà cho gia đình anh chị Saly em xin được cập như như sau: diện tích căn nhà là 40m2. Vật liệu cần thiết cho làm nền nhà là:
 1) xi măng 12 baox 72 000đ/bao = 864 000đ.
2) Cát 2 xe x 850 000đ/xe = 1700 000đ.
3) Gạch 600 viên x 540đ/viên = 324 000đ.
4) Công thợ 2 ngày x 300 000đ/ngày= 600 000đ. Vậy tổng chi phí là : 1+2+3+4 = 3 488 000đ.

Mình đã ck 3500k vào tk bạn Hoàng Thị Mộng Nguyên, mong các bạn sớm triển khai làm nền nhà cho anh,chị Saly