Tác giả Chủ đề: Phú Thọ (Cẩm Khê) - Em Tuấn - Chạy thận  (Đã xem 89173 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #4 vào: 27-05-2011 11:51:05
Chào cả nhà!
Trường hợp của  em Đỗ Mạnh Tuấn do quê em ở xa bệnh viện (khoảng 50km) nên 1nong_dan chỉ gặp em trực tiếp ở bệnh viện mà chưa đến gia đình em dc,hẹn 1 ngày gần đây 1nong_dan sẽ đến gia đình em để tìm hiểu thêm hoàn cảnh của em. Và sẽ cập nhật thêm thông tin cùng cả nhà.
Hôm nay 1nong_dan xin gửi cả nhà thông tin XM của 1nong_dan  ngày 24/5/2011.
Địa chỉ của Tuấn đúng  như bài giới thiệu,1nong_dan xin bổ sung thêm như sau.
Tuấn cho biết: Hiện tại gia đình có 6 người đang sống trong một nhà.
1-   Bà ngoại Tuấn,Nguyễn Thị Tám 89 tuổi
2-   Bố Tuấn, Đỗ Khắc Hoan 1960 (làm công an viên ở xã,hưởng 300k/tháng)
3-   Mẹ Tuấn,Hoàng Thị Chung 1962 (làm ruộng,và đi bán lá để làm nón dc khoảng 500k/tháng)
4-   Là Tuấn (đang bệnh suy thận điều trị từ tháng 11/2006 đến nay)
5-   Vợ Tuấn,Bùi Thị Hiền 1980,(nhiều hơn Tuấn 6 tuổi,hiện nay đã có 1 em bé 19 tháng tuổi)
6-   Em trai Tuấn Đỗ Xuân Thành 1989 (đang làm kế toán cho 1 CT tư nhân ở Thường Tín,HN dc 2000k/tháng)
Tuấn có BHYT nhưng vẫn phải chi phí ngoài BH như thuốc,tiền ăn,tiền thuê nhà trọ ở ngoài,mỗi tháng hết khoảng 3 triệu đồng.
Do em phải điều trị bệnh nhiều năm nay như vậy,nên kinh tế cũng tất cả đều dành vào việc chữa bệnh cho em,nên bây giờ kinh tế cũng rất khó khăn nên em muốn dc mọi người giúp đỡ em phần nào để cho gia đình em đỡ vất vả phần nào.
Thu nhập hiện tại(theo Tuấn cho biết) là từ 5 sào ruộng và bố em dc 300k/tháng cộng với mẹ em đi bán lá nón dc khoảng 500k/tháng,còn cậu em trai tuy đi làm dc 2000k/tháng nhưng cũng chẳng thấy có tiền đem về.
Ngoài ra chưa dc hỗ trợ từ 1 tổ chức nào.
Về tài sản thì 1nong_dan chưa tới gia đình Tuấn nên 1nong_dan sẽ cập nhật sau.
            Nói chung Tuấn may mắn hơn Tấn và Vượng là còn có bố mẹ và có vợ.
Vài dòng thông tin từ Tuấn cho biết,gửi cả nhà cùng xem xét và cho ý kiến.

Đây là CMND của Tuấn

Hình Tuấn hôm ở bệnh viện,sức khỏe của Tuấn khỏe hơn Vượng và Tấn.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #3 vào: 24-05-2011 11:43:56
MAC mong tin tức từ nhóm xác minh nhé. cảm ơn.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 11-05-2011 22:44:13
Thông tin thêm về Tuấn do bạn ấy viết sai chủ đề:

EM ĐỖ MẠNH TUẤN SINH 06 THÁNG 11 NĂM 1986 .QUÊ Ở XỚM 2 XÃ SƠN NGA HUYỆN CẨM KHÊ TỈNH PHÚ THỌ . EM BỊ SUY THẬN CÁCH ĐÂY 6 NĂM VÀ EM CHẠY THẬN NT Ở BVĐK TỈNHT PHÚ THO . TỚI NAY EM 26 TUỔI VẪN ĐANG PHẢI CHẠY THẬN , SỨC KHỎE CỦA EM THÌ YẾU KHÔNG PHỤ GÚP THÊM CHO GIA ĐÌNH ĐƯỢC . BỐ , MẸ EM ĐÃ PHẢIĐI LÀM THUÊ KIẾM TIỀN LO CHO EM SUỐT 6 NĂM NAY .ĐẾN NAY KINH TẾ ĐÃ VÔ CÙNG CẠN KIỆT . ĐỂ LO CHO VIỆC CHẠY THẬN MỖI THÁNG EM PHÁI MẤT 3 ĐẾN 4 TRIỆU ĐÔNG , MÀ GIA ĐÌNH EM KHÔNG THỂ LÀM RA SỐ TIỀN NHƯ VẬY .VÌ VẬY EM VIỀT BÀI NÀY GỦI TỚI CHƯƠNG TRINH NTCM .MONG SỰ GIÚP ĐỠ CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI . EM XIN CÁM ƠN . SĐT 0972 826 285 .

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi domanhtuan

Trả lời #1 vào: 10-05-2011 21:06:34
Em ĐỖ MẠNH TUẤN sinh năm 1986 . đang chạy thận nhân tạo ở bênh viện đa khoa tỉnh phú thọ , khoa tiết niệu _ thận nhân tạo. quê em ở cẩm khê , tỉnh phú thọ . vào năm 2006 lúc đó em 20 tuổi em đã mắc bệnh SUY THẬN man và phải chạy thận nhân tạo . từ đó tới nay em vẫn phải chạy thận . gia đình em phải lo cho em . nhưng cảnh quê , kinh tê gặp rất nhiều khớ khăn . mỗi tháng phải lo cho em với số tiền khoảng 3 đến 4 triệu . em thì không làm ra tiền để giúp đỡ gia đình .bố mẹ em phải làm thuê để kiếm tiền nuoi em , nhưng số tiền đó không thể đủ cho em chạy thận . cuộc sống của em vô cung khó khăn . vi vậy em mong đuựơc sự quan tâm của người tôi cuu mang . em xin cảm ơn .
« Sửa lần cuối: 22-05-2020 18:58:57 gửi bởi -TrườngGiang- »