Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Quán cơm 2.000đ  (Đã xem 182392 lần)

Ngủ rồi oliu

Trả lời #26 vào: 10-11-2010 22:04:51
Liu tin việc này sẽ thuận lợi và nó đang diễn ra thuận lợi. Mong bác 6x sớm có dự toán việc sửa chữa nhà theo quy chuẩn và những chi phí ban đầu cho việc vận hành quán cơm.

Ngày khai trương quán cơm đang đến rất gần rồi cả nhà ơi.

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #25 vào: 10-11-2010 21:47:49
Chào cả nhà,

Chuyến đi về Cần Thơ hôm qua có kết quả rất tích cực, xin cập nhật để mọi người được rõ.

Về mặt bằng: diện tích sử dụng khoảng 70m2, trước nhà có lề đường rộng rãi để giữ xe, trong nhà gạch lát còn tốt. Tuy nhiên, yêu cầu VSATTP đòi hỏi phải thiết kế lại bếp theo tiêu chuẩn (quy trình 1 chiều).

Chủ nhà ủng hộ hình thức quán cơm từ thiện nên đã đồng ý hợp đồng 3 năm, giá 3.5 triệu/ tháng cho năm đầu và 4 tr/ tháng cho 2 năm tiếp theo.

Về nhân sự: HTVY sẽ đứng tên giấy phép và chịu trách nhiệm quản lý Quán Cơm (gia đình HTVY đang kinh doanh quán cafe + ăn sáng nên quen thuộc với các yêu cầu công việc). Ngoài ra, chúng ta cũng sẽ tìm 1 đầu bếp, 1 phụ bếp và 2 người rửa chén như ở TpHCM.

Thành viên Hoaiphu sẽ vận động và điều hành lực lượng tình nguyện viên (Hoaiphu quản lý gần 200 sinh viên nội trú và có nhiều kinh nghiệm trong hoạt động cộng đồng), vì thế chúng ta tin tưởng mặt nhân lực tuy khó nhưng sẽ sắp xếp được.

Về kinh phí: BQT đã duyệt các chi phí thuê mặt bằng, nhân công cũng như sẵn sàng kinh phí sửa chữa ban đầu.

Như vậy có thể nói, mọi việc đang diễn tiến hết sức thuận lợi.

Các việc trước mắt cần làm như sau:

1. BQT chuyển cho HTVY các điều khoản để điền vào hợp đồng và ký với chủ nhà
2. HTVY sẽ đi đăng ký kinh doanh và xin giấy chứng nhận ATVSTP
3. Bác banbe6x gởi bản thiết kế cho HTVY và Hoaiphu để sửa chữa lại quán cơm theo tiêu chuẩn
4. Hoaiphu và HTVY sẽ giám sát thi công theo thiết kế
5. Bác banbe6x lên danh sách các vật dụng cần trang bị để mọi người đóng góp. Phần nào cần mua tại Cần Thơ thì HTVY sẽ báo giá và mua.
6. Opla giúp design banner, bảng hiệu với logo và các câu slogan như quán cơm 14/1 Ngô Quyền.
7. BQT họp và bổ nhiệm thủ quỹ, kế toán cho QC 2.000đ Cần Thơ
8. Theo dõi tiến độ, định ngày khai trương.

Khi phần chuẩn bị đã xong, bác banbe6x sẽ cho chạy thử, kiểm tra chất lượng bữa ăn, khai trương thử và cuối cùng là chính thức khai trương.

Cả nhà hãy chung tay giúp để mong ước của chúng ta được hoàn thành.
Chúc cả nhà luôn vui.
Thanks,
HMHai

Ngủ rồi hoahongtrang

Trả lời #24 vào: 10-11-2010 19:09:46
ANh Hải và mọi người ơi,

Tình hình đi \\\"thị sát\\\" địa điểm quán cơm 2000 ở Cần Thơ như thế nào rồi ạh? Mọi người mong tin quá mà chưa thấy hồi âm hix hix

Agrivn

• bạn
Trả lời #23 vào: 10-11-2010 12:26:41
Mình rất ủng hộ quán cơm cho người nghèo tại Cần Thơ. Bản thân mình xin được làm một người chạy bàn, là một phụ bếp, là một người lau dọn chứ không dám xin làm người rửa bát đĩa đâu vì mình không dám đảm nhiệm công việc đó. Vì mình biết kết quả của nó thật khủng khiếp hihi.
Ah tí nữa là quên mình đã tập hợp được nhóm bạn để đến phụ việc cho quán (khi quán thành lập), các bạn cảm thấy phấn khởi trông chờ đến ngày khai trương quán tại Cần Thơ.

@NMT: nếu nội dung bài viết liên quan đến quán cơm 2000 đồng tại Cần Thơ, bạn viết tiếp vào chủ đề này mà không cần mở bài viết mới.

Agrivn

• bạn
Trả lời #22 vào: 10-11-2010 10:29:23
HTVY đã viết:
Trích dẫn
Thật là hay quá!Cái vụ này thì bạn yên tâm,tất cả mọi người đều hoan nghênh mọi sự đóng góp từ \\\"của\\\",chí \\\"công\\\" để Giấc Mơ QC 2000 ở CT mình sớm trở thành Hiện Thực.Tới lúc đó đừng nói\\\"ui dza,em xin tì\\\"đó nha!Hihi...
Thanks bạn!

Thanks! Em không có của nhiều vì cũng \\\"đi làm mướn\\\" à. \\\"Của\\\" không nhiều thì góp \\\"công\\\". Còn xin tỳ thì hứa chắc là không rùi. Hy vọng có dịp gặp mọi người ngày gần nhất!

Chúc cả nhà vui vẻ!

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 10-11-2010 03:46:51
Thật là hay quá!Cái vụ này thì bạn yên tâm,tất cả mọi người đều hoan nghênh mọi sự đóng góp từ \\\"của\\\",chí \\\"công\\\" để Giấc Mơ QC 2000 ở CT mình sớm trở thành Hiện Thực.Tới lúc đó đừng nói\\\"ui dza,em xin tì\\\"đó nha!Hihi...
Thanks bạn!

Agrivn

• bạn
Trả lời #20 vào: 09-11-2010 21:12:22
Chào cả nhà. Em là mem mới, chỉ mới tìm hiểu nguotoicuumang.com qua sự giới thiệu của người bạn. Hiện tại chưa giúp được gì cho các anh chị trong ý tưởng tuyệt vời này. Chỉ xin 1 chân tình nguyện chạy bàn, rửa chén quét dọn hay vận động bà con tham gia góp sức vào QC 2000 tại Cần Thơ. Hy vọng các anh chị sớm triển khai!

Ngủ rồi hoaiphu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 03-11-2010 16:16:48
cám ơn bạn gì đó rất nhiều mặc dù chua gặp bao giờ, hoài Phú đã báo cho Anh Hải là đầu tuần tới (8/11) se xuống cần thơ \\\"thị sát\\\" một lần nữa trước khi có những \\\" động thái tiếp theo. hy vọng là Anh Hải và các anh em khác có thể trả lời sớm.
hy vọng là mọi chuyện sẽ diễn ra theo dự định

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #18 vào: 03-11-2010 15:49:24
Hôm nay mình đã gặp chủ nhà và giải thích rõ thêm về mục đích của việc mình thuê để mở QC 2000(vì mình thấy chủ nhà hơi lo lắng)và dặn cô để dành cho mình đừng cho ai thuê.Vậy BQT sắp xếp đi \\\"thị sát\\\" sớm sớm nhé!
Em rất mong tin,hichic...

Ngủ rồi hoahongtrang

Trả lời #17 vào: 02-11-2010 21:30:07
Cho em đăng ký 1 chân lon ton về CT đi àh. Lịch đi cụ thể như thế nào nhờ các bác post lên diễn đàn nhé.
Many thanks

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 02-11-2010 20:59:38
Vậy tốt quá!
Vậy cụ thể là ngày nào BQT xuống để em hẹn với chủ nhà ạ?
Thanks!

Ngủ rồi hoaiphu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 02-11-2010 20:35:38
cụ thể là mình sẽ về Cần Thơ vào đầu tuần tới và trực tiếp đến \\\"địa bàn\\\" và gặp gỡ những \\\"bà con\\\" sẽ sống lâu dài với quán cơm này trong tương lai
hy vọng sẽ gặp gỡ nhiều khuân mặt vì cộng đồng tai Cần Thơ

Ngủ rồi hoaiphu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 02-11-2010 20:31:54
chào cả nhà!
vậy là kế hoạch mở rộng \\\"lãnh địa\\\" của QC 2000 tại Cần Thơ đã có những nét rõ ràng, mình sẽ cộng tác một chút khả năng để những hoạt động của QC 2000 tại Cần Thơ mau chóng đi vào hoạt động. mang nhiều niềm vui nho nhỏ cho những bà con nghèo tại Cần Thơ.
Hoài Phú

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #13 vào: 02-11-2010 10:48:04
HTVY đã viết:
Trích dẫn
...Vị trí này nằm ngay Trung tâm TPCT cũng tốt lắm...
Diện tích nhà cấp 4 ngang 4,5m dài 20m.Có khu vực bếp,1 phòng ngủ nhỏ và 1 nhà trước dài khoảng 8m,có sân khoảng 3m.Con đường này rộng,vắng,ít người qua lại minh có thể tận dụng vỉa hè để giữ xe được.
Nói tóm lại là nhà này mình thấy cũng phù hợp mở QC 2000.

Mình đã nói chuyện với chủ hộ bà đồng ý cho thuê với giá 3tr500/tháng trong năm dầu tiên, hợp đồng 1 năm rồi tính tiếp!
...

Thông tin trên thật đáng khích lệ, cám ơn HTVYHHT.

BQT sẽ bàn bạc tiếp về nhân lực và thời gian hợp đồng rồi sẽ quyết định ngày chính thức bắt đầu. Có lẽ sẽ có một chuyến công tác thứ 2 xuống Cần Thơ với sự có mặt của cả anh Phú và HTVY.

(Hiện giờ vẫn chưa chính thức kêu gọi thành viên tài trợ cho QC Cần Thơ, bạn nào đã có ý định giúp thì xin chờ một thời gian nữa nhé)

Thanks cả nhà.

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 31-10-2010 18:23:39
Chào cả nhà!
Hôm nay mình đã ghé qua đ/c mà HHT đã giới thiệu.Vị trí này nằm trong con hẻm 3T2 đường 30/4- đối diện nhà hàng Xuân Khánh-Con hẻm ngắn có tráng nhựa,ngang 3m7,đi vào khoảng 30m quẹo phải,đường ngang này khoảng 6m,xe 4 chỗ,7 chỗ và xe tải nhỏ vào được.Vị trí này nằm ngay Trung tâm TPCT cũng tốt lắm...
Diện tích nhà cấp 4 ngang 4,5m dài 20m.Có khu vực bếp,1 phòng ngủ nhỏ và 1 nhà trước dài khoảng 8m,có sân khoảng 3m.Con đường này rộng,vắng,ít người qua lại minh có thể tận dụng vỉa hè để giữ xe được.
Nói tóm lại là nhà này mình thấy cũng phù hợp mở QC 2000.
Mình đã nói chuyện với chủ hộ bà đồng ý cho thuê với giá 3tr500/tháng trong năm dầu tiên,hợp đồng 1 năm rồi tính tiếp!
Vậy BQT và các anh chị em mình cùng tính lại nhe!
Cám ơn HHT rất nhiều...
Thân chào cả nhà!