Tác giả Chủ đề: Bình Tân - Gđ Anh Đen & 4 trẻ mồ côi Mẹ  (Đã xem 16370 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #82 vào: 20-03-2012 09:55:44
le phung đã viết:
Trích dẫn
@thongpc: anh cố gắng liên lạc tìm được địa chỉ chùa ở Bà Rịa sớm giúp em nha. Cuối tháng em về Bà Rịa thăm bé. Cám ơn anh nhiều!

All: Bé đang được gửi ở đây:
Tịnh xá Ngọc Xuân
Ấp Mỹ Tân
Xã Mỹ Xuân
BR-VT
ĐT: 0902 288 613.

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #81 vào: 20-03-2012 09:24:54
dtnp đã viết:
Trích dẫn
Đọc thấy trường hợp các cháu con của anh Đen rất tội nghiệp và đáng thương. Các bạn cho phép tôi hỏi:
- như vậy hiện nay các cháu đang ở chùa Từ Hạnh?
- các bạn có ai biết địa chỉ của chùa Từ Hạnh thì cũng cho tôi biết với nhé?

Thân chào và cảm ơn.

nếu bác đi từ hướng trung tâm TP về miền Tây thì ngay bên phải chốt thu phí của đường Kinh Dương Vương có 1 con hẻm, đi vào 100m chùa nằm bên tay trái.

le phung đã viết:
Trích dẫn
@thongpc: anh cố gắng liên lạc tìm được địa chỉ chùa ở Bà Rịa sớm giúp em nha. Cuối tháng em về Bà Rịa thăm bé. Cám ơn anh nhiều!

bố cháu cũng không bíêt chùa tên gì luôn ;) , hix
chút chiều anh ấy điện về chùa hỏi tên chùa rồi báo lại cho thongpc  :S     chùa nằm ở đường đi vào Hách Dịch chắc em bíêt chứ?

Ngủ rồi le phung

Trả lời #80 vào: 20-03-2012 09:09:10

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #79 vào: 20-03-2012 07:19:41
dtnp đã viết:
Trích dẫn
Đọc thấy trường hợp các cháu con của anh Đen rất tội nghiệp và đáng thương. Các bạn cho phép tôi hỏi:
Thân chào và cảm ơn.

@dtnp: Cám ơn bạn đã quan tâm đế HC này \\\"quote\\\"3 đứa trong chùa Từ Hạnh, 1 đứa bị ảnh hưởng não do được giới thiệu đã gởi cho 1 chùa dưới Bà Rịa,. Thân.
Chùa Từ Hạnh: 392/1 Kinh Dương Vương(nối dài)
P. An Lạc, Bình Tân.
Tel: 38776178

dtnp

• bạn
Trả lời #78 vào: 20-03-2012 03:35:44

Thân chào và cảm ơn.

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #77 vào: 15-03-2012 21:52:57
le phung đã viết:
Trích dẫn

@thongpc: Anh thongpc ơi, anh có thể cho cả nhà biết tên chùa và địa chỉ chùa ở Bà Rịa đang nuôi dưỡng bé bị não không? Các thành viên ở BRVT sẽ đến thăm bé, hoặc le phung sẽ đến thăm bé để nắm rõ tình hình.

mai anh hỏi rồi báo cho mọi người

le phung đã viết:
Trích dẫn
Anh Đen sẽ bán bưởi dạo ở Bà Rịa hay ở Sài Gòn? Em nghĩ mức tiền lời 100k/ngày từ việc bán bưởi dạo ở Bà Rịa là rất khó có khả năng lời nhiều đến vậy.

quanh chùa Từ Hạnh ở SG nơi nuôi 3 cháu bình thường

le phung đã viết:
Trích dẫn

Mà giờ cả nhà mình giúp anh Đen số vốn đó, lỡ anh bán vài ngày thì lại thay đổi quyết định, không bán dạo nữa, mà đi làm công nhân thì sao? Anh Đen hình như không có lập trường lắm, dễ thay đổi quyết định, nên le phung nghĩ, cứ để anh Đen đi làm công nhân 1 thời gian.

all@:
thongpc có nói về chuyện này, ra điều kiện là nếu anh tiếp tục không nhẫn nại, lần giúp này là duy nhất, không bao giờ anh được giúp đỡ nữa. Anh Đen có vẻ rất quyết tâm, giả sử nếu sự thay đổi tốt, mọi người và em có hướng gì không?

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #76 vào: 15-03-2012 18:23:25
Trexanh hoan toan nhat tri voi y kien cua lephung.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #75 vào: 15-03-2012 16:03:09
thongpc đã viết:
Trích dẫn
Anh quyết định như sau: vẫn gởi 3 đứa trong chùa Từ Hạnh, đứa bị ảnh hưởng não do được giới thiệu đã gởi cho 1 chùa dưới Bà Rịa, các sư cô đã đăng ký cho cháu 1 sổ khám và lấy thuốc lâu dài (miễn phí) để điều trị cho cháu. Anh sẽ mua 1 xe bưởi đi bán dạo như anh trai của anh ấy cũng hiện đang mưu sinh như vậy. Mỗi ngày 2 vợ chồng anh trai cũng kiếm được hơn 100ng từ công việc này.

@thongpc: Anh thongpc ơi, anh có thể cho cả nhà biết tên chùa và địa chỉ chùa ở Bà Rịa đang nuôi dưỡng bé bị não không? Các thành viên ở BRVT sẽ đến thăm bé, hoặc le phung sẽ đến thăm bé để nắm rõ tình hình.
Còn việc giúp anh Đen mua xe bán bưởi dạo thì anh vui lòng nói rõ hơn nhé. Anh Đen sẽ bán bưởi dạo ở Bà Rịa hay ở Sài Gòn? Em nghĩ mức tiền lời 100k/ngày từ việc bán bưởi dạo ở Bà Rịa là rất khó có khả năng lời nhiều đến vậy. Vì các huyện quanh Bà Rịa trồng rất nhiều bưởi, bưởi bán rẻ và bán ngay tại các chợ huyện, xã. Người dân thường mua tại chợ nên rất khó bán dạo mà lời nhiều đến vậy.
Mà giờ cả nhà mình giúp anh Đen số vốn đó, lỡ anh bán vài ngày thì lại thay đổi quyết định, không bán dạo nữa, mà đi làm công nhân thì sao? Anh Đen hình như không có lập trường lắm, dễ thay đổi quyết định, nên le phung nghĩ, cứ để anh Đen đi làm công nhân 1 thời gian. Nếu anh Đen biết dành dụm tiền bạc, biết suy nghĩ cho con cái thì sau 1 thời gian, anh sẽ tìm đủ số vốn để bán bưởi dạo, hoặc lúc đó chúng ta giúp anh cũng chưa muộn mà. Vì chúng ta giúp anh với mục đích là phụ giúp anh nuôi các con. Giờ 4 đứa con anh đều đã đem gửi hết ở các chùa. Anh không phải lo lắng về tiền bạc, về việc chăm sóc các con, anh lại còn sức trẻ và khỏe mạnh, còn 2 bàn tay để làm ra tiền bạc nên le phung nghĩ, hãy để anh tự đứng vững mà chưa cần đến sự giúp sức của chúng ta. Cám ơn anh và mong nhận được ý kiến của cả nhà!Thân!

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #74 vào: 15-03-2012 12:11:10
thân chào cả nhà:

do nhà mình có công việc, nên những trường hợp mình tham gia đã không thể làm tới nơi tới chốn,thật áy náy.  tuy nhiên, sự liên lạc của thongpc với anh Đen vẫn tốt.

Sau chuyến thăm gia đình của tre xanh, anh lehung, lephung.....sau tết với những lời khuyên anh Đen đã suy nghĩ rất nhiều, mình nói anh Đen hãy nghe theo lời họ mà chọn 1 công việc thật ổn định cho dù thu nhập ít hơn anh đi phụ hồ, rồi lâu lâu vào thăm con. Như vậy anh vẫn duy trì được tình cảm cha con mà vẫn có thời gian chú tâm vào công việc. Anh quyết định như sau: vẫn gởi 3 đứa trong chùa Từ Hạnh, đứa bị ảnh hưởng não do được giới thiệu đã gởi cho 1 chùa dưới Bà Rịa, các sư cô đã đăng ký cho cháu 1 sổ khám và lấy thuốc lâu dài (miễn phí) để điều trị cho cháu. Anh sẽ mua 1 xe bưởi đi bán dạo như anh trai của anh ấy cũng hiện đang mưu sinh như vậy. Mỗi ngày 2 vợ chồng anh trai cũng kiếm được hơn 100ng từ công việc này. Rồi vài ngày lại vào thăm con 1 lần và có thể gởi phụ chùa chút ít chăm sóc các con. Tuy nhiên, tổng số tiền để mua xe và mua bưởi cũng lên tới 4-5tr là tối thiểu, anh Đen hiện giờ 2 bàn tay trắng. Thongpc đã tham khảo 1 số nơi về chiếc xe đó, ít nhất là mỗi chiếc cũng trên dưới 2tr, số tiền mua bưởi để bán mà quay vòng cũng phải 2-3tr cho mỗi lần đi lấy và bán. Thongpc nói anh hãy tiếp tục đi làm công việc thời vụ của mình, để trong thời gian này thongpc nhờ mọi người xem có giúp được cho anh thực hiện \\\"ước mơ\\\" này không. Hôm nay mới có thể vài dòng cho mọi người tham khảo và mong sớm đưa ra hướng giúp đỡ cho anh ấy.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #73 vào: 15-03-2012 11:23:02
A. Đen đã đi làm  phụ hồ ở Lộc Ninh, lương 150.000/ngày, ăn tự túc, ở tại công trường.
3 cháu vẫn mạnh khỏe trong chùa Từ Hạnh
1 cháu( thần kinh có vấn đề) đã được \\\"tha\\\" xuống gứi tại 1 chùa dưới Vũng tàu- hỏi chùa tên gì A. Đen không nhớ.
Do chùa có 2 sư cô và không có trẻ con nên bé này được chăm sóc cẩn thận lắm.

Đôi dòng cập nhật về tình hình GD A Đen để cả nhà biết.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #72 vào: 28-02-2012 11:17:51
chào cả nhà.
trexanh vẫn giữ liên lạc với anh Đen thường xuyên, hiện tại các cháu vẫn khỏe chỉ có anh Đen là vẫn thất nghiệp chưa tìm dc việc làm mới thôi.
Cập nhật thông tin để cả nhà biết. Thân.

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #71 vào: 17-02-2012 15:35:51
@các anh chị em:

thongpc comment câu trên là nói thongpc hiện có chuyện riêng gia đình mình đó, mọi người không đọc kỹ à, chỉ vì nhà mình có việc mà không còn đầu óc nào ngồi viết bài về anh Đen của ngày cuối cùng năm vừa rồi. hôm nay vào lướt qua diễn đàn giật mình vì những comment của các bạn, vừa rồi mọi nguời đến và víêt bài về gia đình anh Đen cũng gần như đầy đủ rồi, thongpc cảm thấy rất vui khi các bạn đã làm chi tiết như thế. Hiện thời mình đang tạm ngưng các họat động trên mạng vì có chuyện riêng, mong mọi người thông cảm, khi nào ổn định lại mình sẽ tiếp tục đồng hành cùng các bạn nhé.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #70 vào: 13-02-2012 08:19:33
@thongpc: như anh lehung đã nói rất rõ rồi, bạn không phải băn khoăn, trăn trở gì nữa. Cứ như hiện tại thì các cháu đã, đang được Chùa chăm sóc tốt rồi. Chỉ còn mình a Đen làm  nuôi chính bản thân thì còn phải dư tiền để lo cho các cháu mai sau. Chúng ta sẽ luôn theo dõi và chung tay khi các cháu gặp khó khăn mà, còn như phaoloquoctrung đã nói  đó, còn gì trăn trở bạn cứ chia sẻ để  cả nhà chúng ta cùng lắng nghe và tháo gỡ mà.

Ngủ rồi phaoloquoctrung

Trả lời #69 vào: 12-02-2012 12:19:04
Anh thongpc kính mến:em là đàn em trong diễn đàn,em thiết nghĩ anh nói như thế là không đúng,bởi vì mình là 1 gia đình,là 1 tập thể nên chuyện gì mình cũng phải nêu ra và cùng nhau đóng góp ý kiến sẽ tốt hơn anh à!(ngoại trừ trường hợp riêng tư của Anh)...nếu như anh lehung,chị lephung và anh trexanh nói cũng gần hết...vậy là cũng còn chứ chưa hết,đúng không?vì thế,em kính mong anh suy nghĩ và đưa ra ý kiến về những gì còn thiếu để mọi người trong dd cùng thảo luận và đưa ra ý kiến cuối cùng anh nhe!
vài ý kiến nhỏ gửi tới anh!

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #68 vào: 12-02-2012 10:41:28
thongpc thăm GĐ anh Đen đêm 30 tết, có khá nhiều băn khoăn và trăn trở về gia đình anh muốn viết lên cho mọi người tham khảo, ngặt nỗi từ hôm đó tới nay mình có công việc riêng, không còn tâm trí nào ngồi viết bài nữa, mọi chuyện có lẽ bác lehung và lephung, trexanh..... nói cũng gần hết rồi..........