Tác giả Chủ đề: Hà Giang - Ba hộ gia đình - Cần giúp đỡ  (Đã xem 2050 lần)

Ngủ rồi Hiệu Đào

Trả lời #2 vào: 09-07-2018 09:24:54
Chuyến vừa rồi em đi cứu trợ lũ quýet tại Đường Thượng - Yên Minh - Hà Giang em được biết 3 hộ gia đình hoàn cảnh thật sự khó khăn cụ thể như sau.
1. Gia đình 1. Mua Chừ Dính có 3 ông cháu. Người ông năn nay hơn 70 tuổi ốm đau. Còn 2 cháu nhỏ chưa được 10 tuổi. Mẹ cháu chết bố cháu đi Trung Quốc mất tích 2 năm nay. Các cháu sống được là nhờ bà con hàng xóm thôi.
2.  Gia đình số 2. Sùng Mí Lúa có 4 cháu nhỏ mồ côi cả cha lẫn mẹ, anh trai tầm 14 - 15 tuổi nuôi 3 em nhỏ. Anh trai đi bán hàng thuê kiếm được gì ăn đó và nhờ bà con hàng xóm thôi cùng chính quyền xã.
3. Gia đình 3 Mua Chủ Lềnh. có 3 người mẹ mất sớm có 3 bố con 2 cháu 1 tầm 12 tuổi và 1 tầm 6 tuổi người bố bị thần kinh không ổn định,

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #1 vào: 09-07-2018 09:10:10
Thân gửi cả nhà,
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Đợt mưa lũ quét vừa qua tại Hà Giang , trong đợt đi thăm và tặng quà bà con. Bạn của maitan có giời thiệu ba hoàn cảnh vô cùng khó khăn và thương tâm tại xóm Sảng Lả 1- Xã Đường Thượng, Huyện Yên Minh, Hà Giang đó là hộ gia đình của cháu Mùa Chừ Dính, Sùng Mì Lúa, Mua Chủ Lềnh. Mong các bạn có điều kiện đi hỗ trợ trên đó xác minh giúp ba hoàn cảnh này và bàn phương án hỗ trợ cho các hoàn cảnh này . Nhóm của Đào HIệu giúp nhé.

Maitan xin gửi các bạn hình ảnh đầu tiên của Ba hộ dân  và mong ban quản trị xem xét giúp các TH này sau khi có xác minh
Xin cảm ơn