Tác giả Chủ đề: TP HCM - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Nhân dân Gia Định  (Đã xem 143351 lần)

Ngủ rồi hkfami

lathuvang đã viết:
Trích dẫn

Trong lúc sơ chế rau củ cho nồi cháo , Lá nhận thấy cái máy xay rau củ cho nồi cháo đã xuống cấp trầm trọng ( nói đúng hơn là cái máy của bác 6x , nồi cháo của nhà mình xài ké bấy lâu nay). Xay 1 rổ bí đỏ mà được nghỉ giải lao mấy bận , chờ máy nguội mới xay tiếp được .
  Vì vậy , Lá mong BQT xét duyệt sắm ủng hộ một máy xay mới để nồi cháo Saigon hoàn tất kịp thời gian đến với bệnh nhân.

Việc nồi cháo hoạt động 2 năm mà mới mua máy xay là hơi bị chậm đó nha.
 :(

Hỏng biết BQT đã duyệt chưa nhưng mình đề nghị Lá xuất quỹ cháo mua liền một cái thật ngon lành để chào mừng sinh nhật lần thứ 2 của nồi cháo miền Nam !
Sáng Chủ nhật này hkfami sẽ tặng 2kg đu đủ để bác 6x thử máy ạ!  :laugh:

Ngủ rồi tiquauvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
tiquauvn đã viết:
Trích dẫn
Hi bạn Lá,
Mình đăng ký CMTX mỗi tháng nha bạn. Mình có điền vào form trên diễn đàn nhưng không biết mọi người có nhận được không nữa.
Tiquauvn

@Tiquauvn : Lá đã điều chỉnh phần CM của bạn rồi .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi tiquauvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hi bạn Lá,
Mình đăng ký CMTX mỗi tháng nha bạn. Mình có điền vào form trên diễn đàn nhưng không biết mọi người có nhận được không nữa.
Tiquauvn

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Chào cả nhà !
  Hôm nay Lá mới có dịp trở lại nồi cháo sau bao tháng vắng mặt .Nồi cháo ngày càng nhiều hơn , ngon hơn với tay nghề ngày càng cao của bếp trưởng 6x cùng với lòng nhiệt huyết của các TV cũ và mới toanh .Bệnh nhân đến nhận cháo cũng rất trật tự và vui vẻ .
  Trong lúc sơ chế rau củ cho nồi cháo , Lá nhận thấy cái máy xay rau củ cho nồi cháo đã xuống cấp trầm trọng ( nói đúng hơn là cái máy của bác 6x , nồi cháo của nhà mình xài ké bấy lâu nay). Xay 1 rổ bí đỏ mà được nghỉ giải lao mấy bận , chờ máy nguội mới xay tiếp được .
  Vì vậy , Lá mong BQT xét duyệt sắm ủng hộ một máy xay mới để nồi cháo Saigon hoàn tất kịp thời gian đến với bệnh nhân.

- Lá cũng đã nhận dược sự ủng hộ cho nồi cháo của :
1/ Nhóm bạn NikeCRCC CMTX tháng 6/2010 : 100.000 đ.
2/ Bạn Tiquauvn CMTX thág 6/2010 : 500.000 đ.
Rất cảm ơn các bạn.

@Opla : Op ui có thể giúp cho nồi cháo cái banner mới ko ? Sáng ni treo cái cũ xấu qua mà lại ko đúng thời gian phát cháo nữa ( năn nỉ đó).

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Chip đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay mình đã chuyển vào tk của nguyenthanhdiep 200k đồng ủng hộ nồi cháo.
Thân!

Lathuvang đã nhân 200k của Chip . Cảm ơn sự ửng hộ của bạn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm nay mình đã chuyển vào tk của nguyenthanhdiep 200k đồng ủng hộ nồi cháo. Stk của Chip là ...8284 (VCB) nha. Vừa chuyển lúc 3h30\\\' chiều nay!

Thân!

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Nồi cháo trước khi đem vào bệnh viện đã được anh Sáu lưu mẫu ở nhà. Đồng thời...cái đám đi nấu nướng cũng tranh thủ...test trước, chấp nhận...hy sinh, lấy thân mình....test sản phẩm trước khi đem đi ^_^

Cần tuyển thêm người...test nồi cháo ha  :P

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Để khích lệ tinh thần ... dậy sớm tham gia nấu cháo của bà con, post vài tấm hình xem nha...

Sáng nay đến là đã thấy mọi người xếp hàng dài chờ đợi...

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
hhquang đã viết:
Trích dẫn
Hom nay em da ck CMTX nồi cháo miền nam 3 tháng 5,6,7 là 600k vào tk của chị Điệp rồi.

Lathuvang đã nhận của :
- hhquang CMTX T5,6,7/10 : 600.000 đ.
- Cô Tuệ Nhung ủng hộ KTX : 100.000 đ.
Thân.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi hhquang

Hom nay em da ck CMTX nồi cháo miền nam 3 tháng 5,6,7 là 600k vào tk của chị Điệp rồi. Số tk VCB của em la 5303. Chị xem và cập nhật giúp em nhé. Lâu lâu mới lên thấy nhà cửa lạ quá :cheer:

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
@ Sunrise: Nếu Sunrise tự nghĩ ra được hình thức phạt thì tốt nhất đó.  :) Bữa nào lên quán cơm Sunrise nói với các anh chị xem giúp Sunrise tìm việc nhé, nhất là hôm thứ 7 vì cuối tuần mọi người tập trung lại rất đông, nhưng mà đó cũng là công việc bán thời gian, thời vụ thôi hay sao ý, còn việc lâu dài thì k87 không biết. Hôm trước anh Sunyata cũng nói là sẽ hỏi thử anh Opla hay chị Sorrento có việc gì cho k87yeng không, nhưng k87 từ chối, không muốn phiền anh ý. Sunrise hỏi anh ý xem. DĐ mình giúp cho người ở ngoài được, sao thành viên lại không chứ, đúng không nào. Cố lên nha và chúc tháng sau Sunrise có việc làm! :)

Ngủ rồi sunrise

@K87yeng: Hôm đó dắt xe ra định đến nồi cháo thì có cuộc gọi đi phỏng vấn . Không biết bị phạt chi đây  :lol: :cheer:
@All:: Em vào đây 1 tháng rồi mà chưa tìm được việc không biết anh chị trên diễn đàn biết chỗ nào giới thiệu cho em một chỗ làm đc không ạ.

Ngủ rồi PhaLe

Hôm nay vì chỉ có 4 thành viên nên mọi người quyế định đi taxi cho gon.
Nhưng chính vì gọn quá nên lúc về em có để quên bịch đồ gồm: găng tay, khẩu trang ,tạp dề, băng rôn, hũ tiêu và mấy cái dây chằng trên xe. Lúc vào tới nhà mới nhớ ra và gọi điên báo họ thì được họ báo lại là không có. Huu làm sao bây giờ chị lá ơi,những thứ kia em sẽ mang theo vào buổi nấu cháo chủ nhật tuần tới, nhưng có tạp dề và khẩu trang thì phải nhờ chị Lá may và mang tới nồi cháo dùm với ạh.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Thật có lỗi với nồi cháo , vì Lá đã mất tích với nồi cháo mấy tháng nay . Hy vọng tuần sau sẽ có mặt.
  Về sự ủng hộ của các bạn Lá đã nhận của :
- Ng Thị Thanh Hà + Trần Thị Thủy Tiên ủng hộ KTX : 1.000.000 đ.
- Asian CMTX tháng 5,6/10 : 200.000 đ .
Cảm ơn sự ủng hộ tài chính và tài lực của tất cả các bạn .

Lá thu vàng  không rơi