Tác giả Chủ đề: Tặng quà Bệnh nhân K Nghệ An  (Đã xem 2093 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 19-09-2019 04:14:43
Thân gửi anh Sáu
Do có nhầm lẫn trong giao tiếp nên em đã cho tiền mặt 1000 K cho suất của Thái Hoà đăng ký .
Nay ban đã ck cho NTCM Anh Sáu  . Em nhờ Anh điều phối chuyển lại cjo kaitan ạ . E cảm ơn Anh

Thocon chuyển trả Maitan97 số tiền 1,000,000đ đã ứng dùm Thái Hòa nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #10 vào: 18-09-2019 15:32:37
Thân gửi anh Sáu
Do có nhầm lẫn trong giao tiếp nên em đã cho tiền mặt 1000 K cho suất của Thái Hoà đăng ký .
Nay ban đã ck cho NTCM Anh Sáu  . Em nhờ Anh điều phối chuyển lại cjo kaitan ạ . E cảm ơn Anh

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #9 vào: 17-09-2019 08:22:35
Em cảm ơn anh sáu Chương trình đã khép lại nhưng còn nhiều trăn trở về những mảnh đời bất hạnh

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 17-09-2019 04:33:58
Chào cả nhà !

Cảm ơn các bạn đã phối hợp rất nhịp nhàng và linh hoạt để mang lại cho những bệnh nhân ung thư sự khích lệ rất giá trị.

@Thocon : Em chuyển trả Tepty 15,000,000đ tiền đã ứng trước để thực hiện chương trình dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #7 vào: 15-09-2019 16:30:49
Trân trọng cảm ơn sự chia sẻ từ team NTCM Nghệ An . Một sự phối hợp vô cùng hoàn hảo . Nhanh như một cơn giól Chương đã hoàn tất sau 3 ngày đăng đàn
Maitan xin tổng kết tài chính khi thực hiện chương trình như sau:
-  quà từ Quỹ NTCM 15 suất x 1 tr= 15 triệu (khoản này Tép đã ứng trước để mai tân triển khai)
- tiền mặt từ thành viên nồi soup Tô Thanh Thuỷ 1.000 K và Thái Hoà 1.000 K
- Tiền mặt từ nhóm của bác Trương Thu Thuỷ 5.000 K
- Tiền mặt từ các mạnh thường quân bạn bè bác Thuỷ và công ty Việt Anh 6.000 K
- Thuốc Ancan 30 hộp trị giá 1000 K/ hộp = 30.000 K
- Sữa dinh dưỡng Nutri ancan cho bệnh nhân ung thư 100 hộp trị giá 500 K/ hộp = 50.000 K
Kính mong Ban quản trị điều phối số tiền 15.000 K chuyển cho Tép ( Hoà Nguyễn) người đã ứng trước để triển khai chương trình
Thân ái
Maitan

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #6 vào: 14-09-2019 21:40:18
Người Tôi Cưu Mang hai miền Bắc , miền Trung cùng hội ngộ đồng hành trong CT trao những suất quà nhân ái đến với bệnh nhân nặng đang điều trị tại bệnh viện ung bướu Nghệ An . Những món quà là lời động viên , chia sẻ đến những bệnh nhân bệnh nặng và có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn . Thật nhiều cảm xúc được giữ lại , nụ cười có nướt mắt có , những cười trong tình thân ái , những giọt nước mắt xót xa khi chứng kiến những cảnh đời kém may mắn đang điều trị nơi đây.
Theo như dự định ban đầu Khởi đầu chỉ với dự định tặng quà cho 15 cháu mắc bệnh hiểm nghèo tại Bệnh viện Ung bướu Nghệ An nhưng sau đã được chuyển lại cho phù hợp với hoàn cảnh lúc đó vì 
các cháu bệnh nhân Nhi giảm xuống do ước muốn của các cháu muốn về quê về bên gia đình cùng đón cái tết trung thu có thể cái lần cuối trước lúc các cháu rời xa cuộc đời này. Nên CT đã được chuyển lại trao bao gồm :  Hai mươi hai suất quà mỗi phần trị giá 1.000.000 đồng tiền mặt  và 1 phần quà bao gồm thuốc và thực phẩm miễn dịch dành cho bệnh nhân ung thư trị giá 2.000.000đ đã được trao đến tận tay các bệnh nhân nơi đây . Ngoài ra còn trao thêm :
- 5 phần quà trị giá 1.000.0000 cho BN Nhi cùng sữa Nutri Ancan và gấu bông cho các bé
- 58 phần quà NutriAncan cho BN khoa chăm sóc cuối đời và 29 phần Nutri Ancan cho BN HSCC
Chương trình đã diễn ra hết sức thành công tốt đẹp . Chúng con xin gửi lời cảm ơn chân thành đến diễn đàn đã thực hiện chương trình ý nghĩa này . Chân thành ban quản trị diễn  đàn đã tạo điều kiện để CT được diễn ra , cảm ơn chị Mai Tan đã kết nối gieo duyên lành đến với đất Nghệ An  cảm ơn bác sĩ Nguyễn Hướng , cảm ơn gia đình bác Hùng Thuỷ , cảm ơn công ty Việt Anh , cảm ơn các TV của NTCM tại Hà Tĩnh , cảm ơn những tấm lòng nhân ái đã không quản đường xá xa xôi để đến thăm những bệnh nhân nơi đây . Dù cuộc sống của những bệnh nhân nơi đây có thể sẽ chẳng còn dài nữa nhưng những tình cảm và sự quan tâm của diễn dàn NTCM và của những mạnh thường quân sẽ là nguồn động viên rất lớn trong những tháng ngày khó khăn nhất cuộc đời họ , sẽ là động lực để vượt qua những nỗi đau  xạ trị giúp các bệnh nhân mạnh mẽ hơn khi đối mặt với bệnh tật sinh tử . Cảm ơn tất cả rất nhiều . Cầu mong cho những người bệnh sẽ bớt phần nào nỗi đau , cầu mong trên đời này sẽ bớt đi thật nhiều những cảnh khổ . Cầu mong những tấm lòng yêu thương sẽ ngày một lan toả đến thật nhiều nơi để cùng chung tay xây dựng cuộc đời này với thật nhiều những điều thiện lành , hạnh phúc . Thay mặt các TV NTCM tại Nghệ An xin cảm ơn vì tất cả .
« Sửa lần cuối: 14-09-2019 23:03:49 gửi bởi Trungkienbeo@gmail.com »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 14-09-2019 06:53:49
Chào cả nhà !

Theo tin trao đổi từ Maitan97 thì các bé đã xuất viện về nhà Tết Trung Thu rồi.....

6x thông báo để cả nhà mình cùng nắm được nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi xitrum7882

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 13-09-2019 15:41:23
Chiều tối nay ngày rằm trung thu chị Mai Tân sẽ lên đường vào Nghệ An để chuyển quà tới tay tận tay các bé.
Kính mong BQT điều phối chuyển tiền cho chị Tep( thống kê của chương trình) để kịp cho chị Mai Tân chuẩn bị lên đường.
Tran trọng cảm ơn sự chung tay của cả nha.

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #3 vào: 11-09-2019 22:15:42
Em cảm oen Anh Sáu đã động viên

Chương trình sẽ thực hiện vào lúc 8-10 giờ sáng ngày 14/9 tại BV Ung Bướu TP Vinh. Kính mong anh chị và các bạn trong diễn đang Nhóm Nghệ an cùng tham gia ạ

Hiện nay thuốc em đã nhận
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 11-09-2019 13:06:14
NTCM chúng ta luôn mong muốn thực hiện các chương trình ý nghĩa đối với cộng đồng.

Maitan cho thực hiện gấp các khâu chuẩn bị và thông báo cụ thể để cả nhà cùng nắm được nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #1 vào: 11-09-2019 08:56:28
Thân gửi anh chị em và các bạn

Cứ mỗi dịp Trung thu đến, mình luôn muốn làm việc gì đó cho các em bé . Bên cạnh việc nấu soup thường xuyên phục vụ các cháu tại Viện Huyết học năm nay maitan mong muốn được tặng quà cho các bé bị Ung thư tại Bệnh viện Ung bướu  - Nghệ An

Bên cạnh những phần quà hiện nay các mạnh thường quân cam kết cho các cháu bao gồm: Thuốc, sữa và Gói bột dinh dưỡng đặc biêt dành cho BN K , maitan và các bạn mong muốn được tặng mỗi cháu một phần quà trị giá 1000 K cho 15 cháu với tổng trị giá là 15 triệu

Người thưc hiện chương trình : Maitan
Thống kê: Tep
Thủ quỹ: Xi trum

Kính mong ban quản trị và các anh chị xem xét và hỗ trợ để maitan thực hiện tốt chương trình này

Thân thương

Maitan