Tác giả Chủ đề: Phú An, Phú Vang - Gia đình Em Thoại.  (Đã xem 78444 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #247 vào: 04-07-2018 08:42:40
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Sunny_night vẫn tiếp tục CMTX Gia đình em Thoại 200,000đ/tháng từ tháng 7/2018.

Chúng ta sẽ tiếp tục CMTX Gia đình em Thoại các nhu yếu phẩm như sau từ tháng 7 đến hết tháng 9/2018 và tùy theo tình hình kho hàng tại Huế điều chỉnh khối lượng, chủng loại :

-15kg gạo
-1 lít dầu ăn
-1 lít nước mắm
-0,5 lít nước tương
-1kg đường
-390gr bột canh
-454gr bột ngọt/3 tháng

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vodka

Trả lời #246 vào: 01-07-2018 00:52:09
Vodka cùng Bọt Biển, Khang trung chuyển CMTX tháng 6( nhu yếu phẩm +200,000) đến gia đình nhưng do cả nhà đi vắng nên đã nhờ nhà hàng xóm nhận chuyển giúp.
  Với trường hợp này Vodka xin đề xuất tiếp tục CMTX số lượng nhu yếu phẩm như cũ +200k/tháng (Vokdka và Sunny vẫn nhận giúp 200.000/tháng.

Thân ái!
CMTX của tháng 5
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #245 vào: 01-05-2018 20:00:37
Vodk đã viết:
Mã nguồn: [Chọn]
(ảnh nhờ Trường Giang nhé)
 Trường Giang đăng ảnh giúp Vodk

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi vodka

Trả lời #244 vào: 01-05-2018 02:10:26
Chào cả nhà.

Chiều 27/4 Vodka cùng Lệ Tear và bạn Khang đã gé thăm và chuyển CMTX tháng 4 đến gia đình( 200k+ nhu yếu phẩm).chị rất mừng và nhờ chuyển lời cảm ơn đến cả nhà. Vodka nắm cũng khá rõ hoàn cảnh này
   2 vợ chồng đã ra ở riêng từ lâu,chị hiện tại đang ở nhà cũ cùng em Thoại và bé út đang học mẫu giáo.anh Thành thì ở cùng 2 cháu giữa bên nhà ông nội.
  Hồ tôm của gia đình, chị giao cho anh Thành làm để nuôi 2 cháu giữa nhưng tầm nữa năm trước anh đã âm thầm đem bán,nghe đâu nhờ một người phụ nữ khác giả làm vợ để làm giấy tờ bán. bán được 240 triệu, anh ôm tiền đi biệt tăm 3 tháng xong về lại nhà thì đã nhẵng túi.chị biết tin cũng có làm đơn khiếu nại lên tòa nhưng về sau suy nghĩ lại sợ mấy con buồn nên thôi, không theo kiện nữa mặc dù đã chạy vạy vay mượn khắp nơi để nhờ luật sư giúp(1 hay 2 triệu gì đấy, đến giờ vẫn chưa trả hết)
 Em Thoại lúc trước học nghề cơ khí,mỗi tháng chủ cho 100k, em cũng chán nản nên đã nghỉ học nghề( nghỉ tầm  gần 1 tháng rồi) và có ý định vào Sài Gòn xin việc làm để phụ giúp gia đình.
  Có thông tin gì mới Vodka sẽ cập nhập lên để cả nhà cùng rõ.

Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #243 vào: 26-04-2018 10:10:02
Xin cảm ơn sự chung tay của Sunny_night và Vodka đối với hoàn cảnh của em Thoại !

Mong rằng quá trình theo sát em Thoại sẽ giúp em và Gia đình thay đổi cách nghĩ.

Thân.

BS

Ngủ rồi vodka

Trả lời #242 vào: 26-04-2018 00:05:29
Chào cả nhà.

Vodka và Sunny nhận giúp gia đình em Thoại 200k/tháng bắt đầu từ tháng 4 ạ và sẽ kiêm luôn việc trung chuyển cũng như cập nhập thông tin lên diễn đàn.

Thân ái!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #241 vào: 18-04-2018 11:05:37
TG đăng ảnh giúp Vodk

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #240 vào: 18-04-2018 05:29:54
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Vodka và các bạn khu vực Huế đã ghé thăm và cập nhật tình hình cuộc sống của Gia đình em Thoại để cả nhà cùng nắm được.

Chúng ta sẽ tiếp tục CMTX Gia đình em Thoại  các nhu yếu phẩm như đề xuất của Vodka từ tháng 4 đến hết tháng 6/2018 các bạn nhé.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMTX Gia đình em Thoại  200,000đ/tháng từ 4 đến hết tháng 6/2018 thì đăng ký nha.

@Các bạn khu vực Huế : Nhờ các bạn kiểm tra lại kho hàng và gửi báo cáo số liệu lên diễn đàn hoặc gửi mail về ntcm2007@gmail.com dùm nhé.  

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi vodka

Trả lời #239 vào: 18-04-2018 00:11:37
Thân chào cả nhà.
  Thời gian qua do có chút trục trặc nên Vodka đã không trung chuyển CMTX đến gia đình được,mong cả nhà bỏ qua.
  Gần tết âm lịch Vodka cùng Lệ tear đã gé thăm và trao dồn 400k còn lại của đợt cưu mang tháng10,11,12 đến gia đình( không kèm nhu yếu phẩm) để gia đình ăn tết nhưng vẫn chưa cập nhập lên diễn đàn.
 cuối tuần rồi Vodka có tranh thủ gé lại,cả nhà đều sức khỏe,hiện tại em Thoại vẫn đang học nghề cơ khí gần nhà  vẫn chưa có lương.Chị thì đau ốm liên miên nên đi bán cũng không đều, bữa đi bữa nghỉ.Nhà có 2 thứ giá trị là  quạt máy(do diễn đàn giúp) và cái nồi cơm điện cũ,má nồi cơm điện đã bị cháy,cũng may 1 người bạn của Vodka đã hứa tặng 1 nồi cơm khác.Nhận thấy trường hợp này vẫn đang còn khó khăn nên Vodka xin đề xuất tiếp tục CMTX 200k/tháng và nhu yếu phẩm hàng tháng như sau:
 -15kg gạo
 -1 lít dầu ăn
 -1 lít nước mắm
 -0,5 lít nước tương
 -1kg đường
 -390gr bột canh
 -454gr bột ngọt/3 tháng

Mong ý kiến từ BQT.  

Thân ái!

Ngủ rồi vodka

Trả lời #238 vào: 15-11-2017 23:29:34

Ngủ rồi vodka

Trả lời #237 vào: 15-11-2017 23:25:56
Vodka đã chuyển nhu yếu phẩm cùng CMTX tháng 10(200.000₫) đến gia đình chị nhưng quên mãi đến giờ mới cập nhập  :(

Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #236 vào: 05-10-2017 08:36:43
Trích dẫn của: \"vodka\" post=100303
...
 cu Thoại đang học nghề nên vẫn chưa có lương. Nhận thấy trường hợp này vẫn đang khó khăn nên Vodka xin đề xuất tiếp tục cưu mang nhu yếu phẩm và có bổ sung thêm là CMTX 200.000₫/tháng để phụ giúp thêm cho gia đình.
 ...

Chúng ta sẽ xuất quỹ CMTX Gia đình em Thoại 200,000đ/ tháng từ tháng 10/2017 đến hết tháng 12/2017 rồi tùy tình hình thực tế mà tính tiếp các bạn nhé.

Nhờ Vodka và các bạn khu vực Huế trung chuyển dùm nhé.

Tở TK-KT cập nhật dùm.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển 600,000đ tới Vodka để các bạn khu vực Huế trung chuyển đến Gia đình em Thoại dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi vodka

Trả lời #235 vào: 14-09-2017 22:05:44
Chào cả nhà.

Hôm qua Vodka đã trung chuyển nhu yếu phẩm tháng 9 đến gia đinh.Gặp lúc đang ăn( nhìn thấy bữa cơm mà thấy thương),Chị thì đau ốm liên miên nên cũng không đi bán đều được, bé út đã đi học lại tầm 2 tháng, vì thuộc diện hộ nghèo nên được miễn toàn bộ học phí, cu Thoại đang học nghề nên vẫn chưa có lương. Nhận thấy trường hợp này vẫn đang khó khăn nên Vodka xin đề xuất tiếp tục cưu mang nhu yếu phẩm và có bổ sung thêm là CMTX 200.000₫/tháng để phụ giúp thêm cho gia đình.

Mong ý kiến từ BQT.

thân ái!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #234 vào: 03-09-2017 20:41:42
Ngày 31/8 Sunny đã xuống trao quà CMTX tháng 8 cho nhà chị Thu nhưng ko gặp chị ở nhà nên để lại ở trong nhà ạ.
Nhu yêu phẩm gồm 15kg gạo, 1l dầu ăn, 1 gói bột nêm, 1 gói muối, 1kg đường, 1 chai nước mắm

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi vodka

Trả lời #233 vào: 31-07-2017 22:46:15
Chiều qua Vodka đã chuyển nhu yếu phẩm tháng 7 đến gia đình chị, mươi ngày nay trong người mệt nên chị không đi bán hàng được. Em về nhà không nhìn thấy quạt máy, hoá ra nhà không có khoá, chị sợ trộm nên đem thu dưới gầm giường :P (hồi bữa có cái quạt gãy nhưng đã bị mất một lần rồi). Chị gởi lời cám ơn đến cả nhà ạ.

Thân ái!