Tác giả Chủ đề: Quảng Bình (Minh Hóa) - Chương trình vì đàn em thân yêu  (Đã xem 12601 lần)

Ngủ rồi Merci

Trích dẫn của: \"Giang sơn\" post=95479

1, Hiện tại từ ngày 8/11 nhóm  đã nhận được 20 triệu đồng ủng hộ chương  trình từ lệnh điều chuyển của BQT để thực hiện giai đoạn 1 xây dựng bể nước nhưng tuần vùa qua ở Quảng Bình thời tiết xâu mưa to đã gây sạt lỡ đường vào bản, xe tải chở vật liệu không vào được nên đến giờ công trình  vẩn chưa khởi công xây dựng theo đúng kế hoạch để ra mong cả nhà thông cảm, vì vậy nhóm xin đề suất chuyển số tiền xây bể nước sang mua quà để tặng cho các em cho kịp đúng thời gian, thời gian còn lại trong tuần  sẻ tiếp tục tục khởi công xây bể nước lúc nào xong thì sẽ nghiệm thu công trình và chuyển khoản sau.
Mong cả nhà cho ý kiện để chương trình được thực hiện và tiếp tục ủng hộ chương trình
Xin chân thành cảm ơn cả nhà.

Chào cả nhà! Merci có đôi lời góp ý với các bạn ở Quảng Bình. Có điều gì không phải cũng mong cả nhà lượng thứ giùm. Cảm ơn cả nhà trước!

Tất cả chúng ta đều biết BQT đã duyệt chuyển tiền cho việc xây dựng bể nước. Vì điều kiện khách quan mà việc xây dựng bể nước chưa thể thực hiện được thì Merci không ý kiến. Tuy nhiên, đúng nguyên tắc mình bạch công khai của NTCM chúng ta thì các bạn ở Quảng Bình phải cập nhập vấn đề đó lên diễn đàn để mọi người cùng biết. Chương trình này là chương trình chung ở Quảng Bình, các bạn phải cùng nhau chung sức chia việc ra để làm. Bạn này bận không đưa bài lên diễn đàn được thì còn có bạn kia. Rất mong các bạn ở Quảng Bình lưu ý giùm và rút kinh nghiệm để lần sau tránh không vấp phải vấn đề này nữa trong bất kì một hoạt động nào của NTCM.

Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà!
 Như dự kiến của chương trình thứ 7 ngày 19/11 này nhòm NTCM Quảng Bình sẽ tổ chức chương trình \"vì đàn em thân yêu\" nhằm tri ân các thầy cô giáo nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11. Đây là một dịp đầy ý nghĩ với việc tôn vinh các thầy cô giáo đã cắm bản để đưa cái chử đến với các em. Nhưng hiện tại chương trình còn thiếu kinh phí để tổ chức và một số mặt hàng mua quà cho các em như dép, cặp sách phải đặt trước 3 -4 ngày mới có vì số lượng khá lớn như dép 208 đối cặp sách 68 cái mà ở Đồng Hới thì không có sẳn nên nhóm sợ sẽ không kịp thời gian vì vậy nhóm xin đề suất giãi pháp sau mong BQT củng như các mạnh thường quân và cả nhà xem xét để chương trình thực hiện đúng theo kế hoạch đã đề ra:
1, Hiện tại từ ngày 8/11 nhóm  đã nhận được 20 triệu đồng ủng hộ chương  trình từ lệnh điều chuyển của BQT để thực hiện giai đoạn 1 xây dựng bể nước nhưng tuần vùa qua ở Quảng Bình thời tiết xâu mưa to đã gây sạt lỡ đường vào bản, xe tải chở vật liệu không vào được nên đến giờ công trình  vẩn chưa khởi công xây dựng theo đúng kế hoạch để ra mong cả nhà thông cảm, vì vậy nhóm xin đề suất chuyển số tiền xây bể nước sang mua quà để tặng cho các em cho kịp đúng thời gian, thời gian còn lại trong tuần  sẻ tiếp tục tục khởi công xây bể nước lúc nào xong thì sẽ nghiệm thu công trình và chuyển khoản sau.
Mong cả nhà cho ý kiện để chương trình được thực hiện và tiếp tục ủng hộ chương trình
Xin chân thành cảm ơn cả nhà.

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà
Thời gian qua chương trình vì đàn em thân yêu đã nhận được sự quan tâm ủng hộ của cả nhà và đặc biệt là sự ủng hộ của của các mạnh thường quân về hiện kim củng như về vật chất. Theo như kế hoạch đề ra thì thứ 7 nay 19/11 nhóm NTCM Quảng Bình sẽ tổ chức chương trình trao quà cho các em. Nhưng hiện tại về kinh phí của chương trình còn thiều nhiều chưa thể triển khai được chương trình đúng thời hạn mong rằng cả nhà và các mạnh thường quân tiếp tục ủng hộ chương trình .
Củ thể đến giờ phút này chương trình đã nhận được sự ủng hộ như sau:
Về hiện kim: 22,400,000 đồng ( dự kiến của chương trình là 44,442,000 đồng) như vậy hiện tại chương trình còn thiếu so với dự toán 22,042,000 đồng.
Về hiện vật: Về hiện vật. Ở Quảng Bình đã góp được 1 số áo quần củ của trẻ em, củng như người lớn, một số hộp bút , kẹo , củng như 50 lít mỡ ăn tặng cho trường mầm non để nấu ăn cho các bé ở lại bán trú.
Rất mong cả nhà tiếp tục ủng hộ để chương trình thực hiện đúng như kế hoạch.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ] oqun.jpg[/attachmen

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Giang sơn

Xin thay mặt chương trình cảm ơn nhóm CNN đẫ ủng hộ  chương trình vì đàn em thân yêu; 300.000 đồng

Ngủ rồi CNN

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào các anh chị!
Rất cảm ơn anh chị đã tổ chức một chương trình ấm ấp cho bà con vùng cao. Nhóm CNN chúng em xin ủng hộ chương trình 300.000đ vào tài khoản Trần Thị Kim Phượng. Mong diễn đàn sớm gửi tới nhóm Quảng Bình để kịp thời gian thực hiện chương trình.

Thân,
CNN

Life is beautiful

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cho đến thời điểm này kinh phí để thực hiện chương trình vẫn còn thiếu nhiều.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Giang sơn

KẾ HOẠCH THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH “ VÌ ĐÀN EM THÂN YÊU”
Thời gian: thứ 7 và CN ngày 19 - 20 /11/2016
Địa điểm : Bản ra Mai – xã Trong Hóa – Minh Hoa
Thành phần: Thành viên diển đàn NTCM , nồi cháo các tỉnh , TNV
Kế hoạch cụ thể chương trình : “ VÌ ĐÀN EM THÂN YÊU”
Thời gian tổ chức : thứ 7 và CN ngày 19 – 20 /11 /2016
Địa điểm tổ chức : Bản Ra Mai – xã Trọng Hóa – huyện Minh Hóa – tỉnh Quảng Bình
Nội dung: Khánh thành bể nước ( nếu thi công đúng tiến độ, vì đột này mưa lũ sạt lỡ đường nghiêm trọng xe tải chỏ vật liệu không vào được ) và trao quà áo ấm, cặp dép cho các em và mỡ ăn cho trường mầm non và một số áo quần củ cho các hộ gia đình.Nhân dịp lễ ký niêm 20/11 ngày nhà giáo Việt Nam nhóm tình nguyện sẽ tổ chức dếm giao lưu cùng các cô thậy cắm bản tại trường mầm non
Lịch trình củ thể như sau:
Dự kiến:
Thứ 7 ngày 19/11.
Trưa từ 12 giờ đến 13 giờ mọi người tập trung tại nhà Sơn Đào để bốc hàng lên xe và di chuyển lên Minh Hóa.
16 -17 giờ tới Ra mai
17 – 18 giờ dở hàng xuống xe và phát quà luôn cho các em
19 giờ nghĩ ngơi nấu ăn tại chổ và giao lưu cùng các cô thầy giáo
21 giờ nghĩ ngơi
Chủ nhật ngày 20/11
6 – 7 giờ dậy vệ sinh cá nhân ăn sáng
7 giờ 30 phút làm lễ khanh thanh bể nước
8 giờ hành quân về Đồng Hới.
Xin cảm ơn

Ngủ rồi Giang sơn

Chào Nhóm CNN. Chương t ình vì đàn em thân yêu vẩn tiếp tục
Dự kiến thứ 7 tuần này 19/11 sẽ tổ chức chương trình.
Xin cảm ơn nhóm đã quan tâm ủng hộ chương trình

Ngủ rồi Merci

Trích dẫn của: \"CNN\" post=95436
Chào các anh chị!
Cho nhóm em hỏi chương trình \"Quảng Bình - vì đàn em thân yêu\" vẫn đang được triển khai không ạ? Và nếu triển khai thì dự kiến thời gian khi nào thực hiện?

Thân,
CNN

Chào bạn! Chương trình này vẫn đang được triển khai bạn ah. Thời gian thực hiện dự kiến sẽ là 19/11 - 20/11 bạn nhé. Thân mến.

Ngủ rồi CNN

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào các anh chị!
Cho nhóm em hỏi chương trình \"Quảng Bình - vì đàn em thân yêu\" vẫn đang được triển khai không ạ? Và nếu triển khai thì dự kiến thời gian khi nào thực hiện?

Thân,
CNN

Life is beautiful

Ngủ rồi Merci

Trích dẫn của: \"Giang sơn\" post=95383
Chào cả nhà!
Dù trong giá lạnh các em nhỏ ở bản Ra Mai - trong Hóa vẩn đến lớp với đôi chân trần và mảnh áo mong manh mong  để kiếm cái chử . Một số hình ảnh về các em ở các điểm trướng ở bản Ra Mai.
Mong mọi người quan tâm ủng hộ chương trình

Merci post hình giùm thành viên Giang Sơn. Đây là hình ảnh chụp các cháu được các thầy cô giáo ở trên trường gửi về cho thành viên Quảng Bình qua bản Microsoft Office Word.

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà!
Dù trong giá lạnh các em nhỏ ở bản Ra Mai - trong Hóa vẩn đến lớp với đôi chân trần và mảnh áo mong manh mong  để kiếm cái chử . Một số hình ảnh về các em ở các điểm trướng ở bản Ra Mai.
Mong mọi người quan tâm ủng hộ chương trình

Ngủ rồi bim.fake

• Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trích dẫn của: \"Thocon\" post=95335
Thỏ đã chuyển tiền rồi nhé.

Cảm ơn,
Thỏ

Yên đã nhận được số tiền 20,000,000đ NTCM chuyển tiền xây bể nước
Xin cảm ơn !

Ngủ rồi Thocon

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Thỏ đã chuyển tiền rồi nhé.

Cảm ơn,
Thỏ

Ngủ rồi bim.fake

• Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trích dẫn của: \"Thocon\" post=95317
@Bím.fake: Cho tho số tk để tho chuyển tiền nhé.

Stk: 0311000699851 - Nguyễn Thị Yên - Ngân hàng Vietcombank chi nhánh Quảng Bình