Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Biên Hòa) - Bà Hạnh - Nghèo khó, nuôi cháu  (Đã xem 30025 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Hôm qua có ghé Biên Hòa và gặp cô Tuyết thi được biết hiện nay Hân đã đi làm cho 1 công ty thiết kế thời trang ở Q3 nhưng ở Gò Vấp,thứ 7 và chủ nhật. Đang nói Hân nếu chủ nhật rãnh thì ghé nồi cháo ở bv gia định tham gia.
Số điện thoại của Hân là 0828757620

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào cả nhà,

Gần 2 năm rồi không có thêm tin tức gì về t/h này. Nhờ các bạn ở Saigon hoặc bạn My Darling ghé thăm cho biết tình hình.

Cảm ơn,

viethuong
Để đợt này mình sẽ ghé thăm xem sao các bác ah.

The following users thanked this post: Nhóm_NTCM, banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

Gần 2 năm rồi không có thêm tin tức gì về t/h này. Nhờ các bạn ở Saigon hoặc bạn My Darling ghé thăm cho biết tình hình.

Cảm ơn,

viethuong

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, ADMIN

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Mydarling đã cập nhật thông tin tới cả nhà.

Thân

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trích dẫn của: \"viethuong\" post=103499
Chào cả nhà,

Đề nghị các bạn ở Đồng Nai cho biết tin về H/C này. viethuong vẫn CMTX từ 2014 đến nay.

Cảm ơn

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ cho bé Hân
Hôm qua ghé thăm ở Biên Hòa thì bé Hân về ngày chủ nhật để thăm gia đình cô Tuyết vì bé đang nghỉ hè . Bé nói vừa qua tháng nào cho đến nay vẫn nhận được 500k ạ . Hiện bé đang ở trọ với bạn ở đường Nguyễn Oanh quận Gò Vấp HCM . Do vừa qua bé mất máy nên bé đã dùng số dt khác . 01298757620 . Nhờ các bạn SG ghé thăm dùm ạ . Thân

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

Đề nghị các bạn ở Đồng Nai cho biết tin về H/C này. viethuong vẫn CMTX từ 2014 đến nay.

Cảm ơn

bobbie.eternity

• bạn
Cho hỏi là trường hợp bé Hân có còn CMTX hoặc CMKTX được nữa hok ạ

bobbie.eternity

• bạn
Chào cả nhà,
Không biết mọi người còn tin tức hay thông tin về hoàn cảnh này không ạ?

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
My Darling: bạn có thể ghé nhà bà cháu Hân hỏi số điện thoại và địa chỉ của Hân ở HCM được không? Thanks.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Không biết dạo này bé Hân sao rùi nhỉ?mong nhóm sg ghé thăm dùm

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Hiện tại bé Hân sắp nhập học, nhờ các bạn ghé thăm và đề xuất mức CMTX phù hợp để Hân yên tâm học hành. Nhân tiện nhờ các bạn hỏi xem Hân có được miễn giảm học phí không nhé!
Anh Mydarling đã viết:
Trích dẫn
Bên cạnh đó nếu có ai có máy tính thì cho bé 1 bộ máy vi tính để bé học vì ngành bé học liên quan đến máy tính nhiều .
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
Cảm ơn mọi người!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm qua mình có ghé thăm bé Hân và đến có gặp bé Hân cùng người cậu của bé Hân mới về thăm nhà còn bà Hạnh đã về Tân Uyên Bình Dương sống với người dì bà con để 22/09 tới đây bé Hân lên SG nhập học , tuy trường kiến trúc khoa thiết kế nội thất ở Q3 nhưng bé Hân lại ở quận Gò Vấp vì ở đây có 2 người chị con của Cô Tuyết hàng xóm gần nhà . Nghe bé nói mới đầu có một số ng gom góp một ít kinh phí để cho bé lên nhập học nhưng nghe bé nói cũng không được lâu dài . Bé Hân có nói là tháng 8 vừa rùi có nhận 2000k .
Ngoài CMTX mà cả nhà đang giúp còn về CMKTX như học phí mong cả nhà cho ý kiến . Bên cạnh đó nếu có ai có máy tính thì cho bé 1 bộ máy vi tính để bé học vì ngành bé học liên quan đến máy tính nhiều .
Tới đây bé lên SG học nên có việc gì nhờ nhóm SG ghé thăm bé dùm nhé . Số điện thoại của bé Hân là 01884604802 .
Hình ảnh :

Ngủ rồi yugidazai

Thật tội cho bé Hân, mấy năm qua cuộc sống khó khăn vừa lo cho bà vừa học, mà vẫn đậu được ĐH, thật đáng khâm phục. Mong rằng sẽ có nhiều người biết đến và giúp e hơn.
Hiện tại có bác viethuong đang giúp đỡ Hân hàng tháng, nhưng sắp tới là bắt đầu năm học mới ĐH, nhờ aMyDalring  và a ytinh sớm đến thăm cập nhật tình hình hiện tại của hân và bà Hạnh ra sao ạ :), xem bé Hân đã lo được học phí ĐH, chi phí ăn ở trên TPHCM, cũng như sức khỏe bà Hạnh thế nào :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Báo Đồng Nai mới đăng tin :
Biên Hòa: Cô bé mồ côi đậu cùng lúc hai trường ĐH và CĐ
[/b]
Cô bé mồ côi Ngô Ái Hân (SN 1996, ngụ TP.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai) vừa đậu cùng lúc hai trường: Đại học (ĐH) Kiến trúc TPHCM, Cao đẳng Thiết kế mỹ thuật Đồng Nai. Tuy nhiên, đường đến giảng đường của Ái Hân đang rất chông chênh.

Ngô Ái Hân mồ côi cha mẹ ngay từ khi mới chào đời. Chị Ngô Thị Loan (ngụ KP1, P.Hòa Bình, TP.Biên Hòa) đã nhận em về nuôi dưỡng. Chị Loan có cậu con trai bị bại não, kinh tế gia đình rất chật vật. Ngày mưa cũng như ngày nắng, chị hì hục với xe bánh mì cũ, bán từ sáng sớm đến tối mịt để nuôi các con và mẹ già. Năm Hân 10 tuổi, chị Loan phát bệnh suy thận nặng phải đi cấp cứu rồi qua đời không lâu sau đó. Hân nhớ lại: “Mẹ bệnh nhưng giấu, khi cả nhà phát hiện thì đã muộn lắm rồi. Hồi đó, em đang nghỉ hè nên ở trong bệnh viện với mẹ suốt. Vì còn nhỏ chưa hiểu chuyện, mẹ kêu gì thì em làm nấy và nghĩ như vậy thì mẹ sẽ sớm khỏe. Ai ngờ...”. Hân bỏ dở câu nói, đôi mắt đượm buồn. Nỗi đau mất mẹ chưa nguôi, Hân phải mang thêm một vành khăn tang nữa khi anh trai mất đột ngột năm em 13 tuổi.

Từ hồi còn là học sinh Trường THCS Hùng Vương đến Trường THPT Nam Hà (TP.Biên Hòa), Hân luôn học giỏi. 13 tuổi, Hân bắt đầu thui thủi ra vào căn nhà nhỏ cùng bà ngoại 87 tuổi. Hai bà cháu rau cháo nuôi nhau bằng tiền trợ cấp xã hội cho người già neo đơn và sự giúp đỡ từ chòm xóm. Mấy tháng trước, cụ Hằng yếu hẳn, nằm liệt giường không thể tự vệ sinh cá nhân được. Hân ôn thi đại học giữa bộn bề lo toan. Sáng nào em cũng dậy từ 4 - 5 giờ, chuẩn bị cơm nước, lo vệ sinh cá nhân cho bà xong mới đạp xe đến trường. Trưa, Hân lại hì hục đạp xe về giúp bà ngoại ăn cơm rồi đi học tiếp buổi chiều. Hân tâm sự: “Nhìn bạn bè có cha mẹ đưa đón đi học, đi ôn thi, em cũng tủi thân lắm. Nhưng, em mơ ước trở thành một nhà thiết kế nội thất giỏi nên luôn tự động viên mình phải cố gắng”.

Vừa biết tin trúng tuyển vào Khoa Thiết kế nội thất, Trường ĐH Kiến trúc TPHCM, Hân cười rạng rỡ. Nhưng đêm về, Hân ngồi ăn mà nước mắt chảy hoài vì nghĩ đến bà ngoại.  Hôm tôi ghé thăm, cụ Hằng cứ níu tay khách, miệng cười móm mém, giọng đứt quãng: “Hân đậu đại học, ngoại mừng”. Ngồi bóp chân, lau mặt, tay cho ngoại, Hân thổ lộ: “Các dì, cậu (con của em trai cụ Hằng - P.V) ở Bình Dương tính sẽ đón ngoại về chăm sóc để em yên tâm lên TPHCM học. Nhưng nhiều người nói chắc bà không còn sống được lâu nữa. Em đi học ở thành phố chưa biết lấy gì sống, mà sau này sẽ phải hối hận cả đời vì bỏ lại bà ngoại. Em cũng chưa biết tính sao cho trọn đôi đường...”.
Link trực tiếp : Bé Hân

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

Hôm nay viethuong gửi 2 triệu của các thg 4,5,6,7/14 vào tk của cháu HÂN.

Chúc cháu Hân đậu vào đại học. Rất mong thêm tin về HC này.

Thân