Tác giả Chủ đề: Nghệ An (TP Vinh) - Cụ Nhi - Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 3782 lần)

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #24 vào: 14-04-2018 22:09:35
Mặc dù khoản tiền bác Kim Bang trao cho cụ được chuyển đến với gia đình cụ hơi muộn nhưng các thành viên ở Nghệ An đã cùng nhau thay bác Kim Bang và ban quản trị mang sự yêu thương , sẻ chia đến với mẹ con cụ rồi ạ . Cụ Nhị có nhờ các thành viên gửi lời cảm ơn đến bác Kim Bang cùng các bác các anh chị trong ban quản trị . Tụi con cũng cảm ơn bác Kim Bang , cảm ơn bác 6x nhiệu ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #23 vào: 11-04-2018 00:43:20
Tụi con đã chuyển số tiền trao cưu mang không thường xuyên từ bác Kim Bang gửi cho cụ Nhị ạ. Cám ơn bác, cám ơn cả nhà ạ.
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #22 vào: 02-04-2018 08:04:54
@Thocon : Em chuyển 500,000đ tới Thành Mẫn để các bạn Nghệ An chuyển đến cụ Nhi dùm Kimbang  nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #21 vào: 20-03-2018 21:48:01
Dạ , để con nhắn lại ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #20 vào: 21-02-2018 23:37:15
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=102929
Thành Mẫn nhắn thông tin tk của bạn cho 6x theo số : 0916092600 ( cũng là số ĐT đăng ký FB ).
Nhớ nhắn cả số điện thoại của Thành Mẫn nữa nhé.

Thân.

Trong điện thoại của 6x chưa có tin nhắn về thông tin số tk của Thành Mẫn nên đã để sót khoản tiền này quá lâu rồi.

Thành Mẫn nhắn tin tên và số tài khoản dùm 6x  nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #19 vào: 21-02-2018 16:07:37
Con vẫn chưa nhận được khoản tiền cưu mang không thường xuyên cho hc mẹ con cụ Nhị nên kính mong ban quản trị kiểm tra lại dùm con để tụi con đi trao ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #18 vào: 17-01-2018 16:57:34
Thành Mẫn nhắn thông tin tk của bạn cho 6x theo số : 0916092600 ( cũng là số ĐT đăng ký FB ).
Nhớ nhắn cả số điện thoại của Thành Mẫn nữa nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #17 vào: 17-01-2018 16:42:45
Con thay mặt mẹ con cụ Nhi con cảm ơn bác Kim Bang ạ , con sẽ thay bác chuyển tiền đến cho mẹ con cụ ạ . Con cảm ơn bác nhiều

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #16 vào: 16-01-2018 17:58:51
Dạ , Thành Mẫn xin nhận trách nhiệm trung chuyển tiền CMKTX đến cho hoàn cảnh gđ cụ Nhị ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi YeuThuong

Trả lời #15 vào: 15-01-2018 12:28:30
Xin cảm ơn sự giúp đỡ của bác Kimbang .

Bạn nào nhận việc trung chuyển tiền thì xác nhận để tổ điều phối duyệt chuyển tiền ạ ?

Thân mến.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #14 vào: 15-01-2018 11:00:18
Xin chào cả nhà!
 Mình xin CMKTX gia đình cụ Nhi 500.000đ ( đã chuyển qua thủ quỹ Thocon). Nhờ mọi người chuyển giúp.
 Xin cảm ơn!

Ngủ rồi caoxuanhuu

Trả lời #13 vào: 04-12-2017 11:57:41
con chào bác 6x ạ. Với hoàn cảnh cụ Nhi, thì tụi con đã giúp em Đạo đã xin được việc rồi ạ . Còn em có phụ giúp bà và mẹ hay không thì tụi con cũng không dám chắc . Nên Cao Xuan Huu mong BQT xem xét giúp đỡ thêm gạo và nhu yếu phẩm hàng tháng cho hoàn cảnh mẹ con cụ ạ . Cụ tuổi cao sức yếu rồi , bác Dung lại sức khoẻ yếu trở trời là phát bệnh suốt . Rất đáng thương , kính mong ban quản trị xem xét lại giúp đỡ thêm cho hoàn cảnh mẹ con cụ Nhị

Tất cả mọi thứ đều có thể nhìn thấy dưới ánh sáng của lòng nhân đức, và vì vậy, trong khía cạnh của cái đẹp; bởi cái đẹp là hiện thực giản đơn được nhìn qua con mắt yêu thương.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #12 vào: 20-11-2017 05:43:34
Chào cả nhà !

Với một gia đình 3 người có trợ cấp hơn 3 triệu / tháng của mẹ Liệt sĩ và người khuyết tật cùng với một thanh niên 22 tuổi thì cuộc sống không quá khó khăn trừ khi có bệnh tật đột ngột.

Vấn đề của gia đình cụ Nhi chính là cháu Lê Quang Đạo và nếu chúng ta giúp cháu có công việc làm ổn định - Dĩ nhiên cháu Đạo phải muốn làm thì mọi việc sẽ ổn cả.

Giải pháp 6x đề nghị đối với trường hợp này là :

1/ Tìm việc làm cho cháu Đạo.
Nhờ các bạn Nghệ an trò chuyện cùng Đạo để năm rõ tâm tư nguyện vọng của cháu ấy và tìm công việc giúp Đạo.

6x cũng có thể kiếm được công việc cho Đạo tại Tp.HCM với thu nhập không dưới 4 triệu/ tháng. Nếu siêng năng và chịu phấn đấu thì việc kiếm 8 - 10 triệu/ tháng là hoàn toàn nằm trong tầm tay .

2/ Giúp gia đình cụ Nhi gạo và nhu yếu phẩm và tiền không thường xuyên khi cụ Nhi và chị Dung đau bệnh nặng.

Các bạn có thể cho em Đạo biết về hoàn cảnh dưới đây để tiêp thêm động lực phấn đấu:

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php/forum/t-ng-xe-lan-xe-l-c/88158-tp-hcm-anh-em-la-p-ca-i-khuya-t-ta-t-nha-ngha-o#101742

Cả nhà cho thêm ý kiến dùm và chúng ta sẽ quyết định sau 72 giờ từ thời điểm 6x đăng bài viết này cả nhà nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #11 vào: 18-11-2017 14:01:49
Dạ , con chào cả nhà chào bác 6x và chào anh Phúc ạ .
Cách đây ít hôm TV Người tôi cưu mang tại Nghệ An đã cùng Minh Sơn TV NTCM SG đã đến thăm hoàn cảnh gđ cụ Nhị , gia đình cụ Nhị hiện tại có 3 người , sổ hộ khẩu là hai sổ riêng . Một sổ của cụ Nhị và một sổ hộ khẩu của mẹ con bác Dung ,con gái cụ . Cụ Nhị hiện có trợ cấp mẹ liệt sĩ là 2.372.000đ/1 tháng , trợ cấp người cao tuổi 270000đ/1 tháng . Bác Dung được hưởng trợ cấp người khuyết tật là 540.000đ/1 tháng. Bác Dung có một người con trai là em Ngô Quang Đạo sn 1995 , em Đạo hiện là lao động tự do , công việc không ổn định lúc có lúc không . Ai kêu làm gì thì em í làm . Bởi thế đa số gánh nặng kinh tế chi tiêu trong gia đình , ba miệng ăn  đều đặt nặng lên vai cụ Nhị , nào tiền ăn , tiền điện tiền nước , tiền thuốc thang của bác Dung v.v ...
Tất cả một tay cụ lo nhờ vào khoản tiền trợ cấp hàng tháng và khoản thu nhập thêm từ việc bán chổi . Hôm rồi khi các thành viên NTCM đến thì bác Dung đang tái phát lại bệnh cũ , bác nằm im một chỗ không chịu ăn uống gì , sức khoẻ rất yếu . Cụ Nhị vừa phải mở hàng bán chổi rồi vừa phải chạy đi chạy lại vừa bán chổi vừa chăm sóc cho con . Thật sự mà nói con đã đi qua hoàn cảnh nhà cụ nhiều lần rồi nhưng con cũng không để ý và không biết đến hoàn cảnh cụ . Vì nhìn ngôi nhà cụ đang sống cũng là căn nhà 2 tầng , có lẽ bởi vậy nên những người đến sẽ không cảm nhận được sự khó khăn của gia đình cụ . Nhưng cho đến khi tình cờ con gặp một cô bé sống ở gần đấy kể , và tìm hiểu qua những người hàng xóm xung quanh con mới biết có một người bà người mẹ đã 100t rồi ngày ngày vẫn ra chợ bán từng cây chổi kiếm tiền về nuôi con nuôi cháu . Nhìn dáng người gầy rộc của cụ để chăm lo cho con cho cháu mà xót xa , nghe hàng xóm kể mới cảm nhận được nỗi cực nhọc của cụ . Một người ở cái tuổi gần đất xa trời , tuổi cao sức yếu như thế mà vẫn phải gồng gánh nuôi con . Chưa một ngày được an nhàn tấm thân . Nhìn các khoản trợ cấp hơn ba triệu của cụ , cứ nghĩ là sẽ  sống tốt nhưng với mức sống ở thành phố Vinh , ở đây mọi thứ giá cả cứ ngày một cao thì quả thật là một điều không dễ dàng gì , chưa kể trong gia đình lại có thêm người bệnh tật thường xuyên như thế . Nếu có thể con kính mong diễn đàn xem xét và giúp đỡ thêm cho hoàn cảnh của cụ , đỡ phần nào nỗi cơ cực cho cụ. Đây là một số hình ảnh các giấy tờ , bảo hiểm mà bác 6x nói tụi con lấy thêm thông tin , tụi con đã chụp lại khi đến thăm lại gia cảnh nhà cụ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #10 vào: 15-11-2017 00:09:05
Chào các bạn. Với hoàn cảnh này, như thông tin và xác minh, nghĩa là Cụ vẫn có trợ cấp hằng tháng. Con của cụ, có trợ cấp không? Mình nghĩ chắc chắn có. Nếu không có, chúng ta giúp cụ thông tin để làm hồ sơ lãnh trợ cấp.

Ngoài trợ cấp của Cụ (là bao nhiêu, vui lòng các bạn cập nhật), và của người con thuộc diện bảo trợ, trợ cấp Mẹ liệt Sĩ, các bạn tìm hiểu thêm về phần trợ cấp của con cái (Con cụ đông, cac anh chị hỗ trợ chịu thế nào?)

Cụ có thuộc hộ nghèo không? Các bạn vui lòng cho cả nhà sổ hộ nghèo nếu có, thẻ bảo hiểm y tế của cụ, con cụ.

Khi các thông tin rõ, sự hỗ trợ của các mạnh thường quân sẽ tốt hơn, dài hơn. Nhiệm vụ của chúng ta, là chứng minh, minh bạch công khai và phải rõ ràng.

Mong các bạn bổ sung thông tin.

Cảm ơn cả nhà.

Bước dài _ Không vội vã!