Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Bà lão mù - Hoàn cảnh khó khăn  (Đã xem 1523 lần)

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #2 vào: 06-11-2012 21:08:56
Chào Nongdan_bca!

Bạn có nói trích nguyên văn đoạn mà đọc được nhưng tiếc rằng bạn chưa đọc hết các bài báo và sự giúp đớ với trường hợp này. Hơn nữa, đưa link và nguồn gốc thông tin cũng là một điều tôn trọng đối với tác giả bài viết. Mời bạn dạo vòng quanh NTCM và tìm hiểu kỹ hơn nữa về các hoàn cảnh trước khi đưa tới với hoàn cảnh chờ xác minh nhé!
Chào mừng bạn đến với NTCM!

Ngủ rồi Nongdan_bca

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 06-11-2012 19:59:05
Mình là mem ở Miền Nam,tình cờ biết được hoàn cảnh của bà cụ này nên đưa lên đây mong đc diễn đàn giúp đỡ
\\\"Bà cụ gần 90 tuổi, mù cả 2 mắt vẫn nép mình sau lưng chiếc ghế đá để kiếm tiền nuôi những người con tật nguyền. Mẹ mù, chồng chết, con gái liệt, con trai cả chết ung thư, con trai thứ tàn phế, trai út thất nghiệp, con
dâu vô nghề nghiệp mắc bệnh tim bẩm sinh...đó chỉ là một phần những bất hạnh nghiệt ngã đè nặng lên số phận người đàn bà 88 tuổi này. Hàng ngày cụ ngồi ở ghế đá
Hồ Gươm, ngay cạnh Thủy Tạ nhặt nhạnh từng đồng mưu sinh.

Mưa gió quật tả tơi, chả ai muốn ra đường, đường phố vắng tanh. Vậy mà cụ cứ cố nép mình ở đấy cho đến thật khuya, bởi đơn giản không bán được hàng thì hôm nay cụ lại phải nợ tiền xe ôm ...
Mong rằng bão sẽ sớm tan !\\\"
Trên đây là nguyên văn mà mình tình cờ đọc đc....Mong diễn đàn sẽ sớm xác minh và giúp đỡ..thân chào !