Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Huế - SV Diệu Ái - Mồ côi cha mẹ - ĐHSP Huế  (Đã xem 16074 lần)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #13 vào: 01-01-2011 18:05:29
Cảm ơn Bác kevinHieu giang rộng vòng tay cứu mang em Diệu Ái trong lúc khó khăn khi còn ngồi ghế nhà trường năm cuối này.Diệu Ái đã có số TK rồi ạh.xin cho biết cách thức nào chuyển tiền tới Diệu Ái luôn được kg các Bác ?
1 Từ Hoaithuong_xn   ->->-> Diệu Ái
2 Từ KevinHieu
3 qua trung gian quỹ DD NTCM
mong BQT bật đèn xanh cho tr hợp này sớm tí được kg ạh.để em Diệu Ái có tiền xoay sở lo cho việc học. Thanks All

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #12 vào: 30-12-2010 11:50:06
Bắt đầu từ tháng 1/2011, thành viên hoaithuong_xn sẽ hoàn trả tiền vay HeartBank cho diễn đàn :
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=350&limit=9&limitstart=27#forumtop

Kevin đề nghị diễn đàn CMTX 500K / tháng cho em Ái từ nguồn bạn hoaithuong_xn hoàn trả, nếu vì lý do nào đó mà bạn hoaithuong_xn chậm trả, Kevin xin chuyển bù.

Thân,

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #11 vào: 30-12-2010 11:28:20
cách đây không lâu, nhóm thành viên ở Huế (gồm Sunny, Xuongrong, Toloan và TVTK20) đã đến thăm em Ái tại phòng trọ trong một con hẻm nhỏ của đường Phan Chu Trinh.
Trò chuyện khá lâu với em, biết được hoàn cảnh gia đình em thì đúng như bài giời thiệu đã trình bày. Do không có đk ra Quảng Trị xác minh nên cũng ko có thêm nhiều thông tin. Em hiện ở trọ cùng một người bạn cùng trường. Ra Tết em sẽ đi thực tập sau đó thi tốt nghiệp nữa là ra trường. Ở quê em còn dì và cậu bên ngoại nhưng ko hỗ trợ được gì do họ cũng khó khăn.
Sunny chưa viết bài xác minh là do còn đợi hỏi thêm vài thông tin từ phía nhà trường và lớp học. Sunny đã tìm hiểu thêm qua một người bạn cùng lớp của Ái và một Giảng viên khoa Kỹ thuật Công nghiệp nơi Ái đang theo học, được biết hoàn cảnh của Ái hiện đang khó khăn do học kỳ 2 đi thực tập sư phạm mà Ái chỉ có thể đi dạy thêm ở HK1 này, do đó ko biết sang kỳ 2 đi thực tập tốn kém nhiều thì ai sẽ là người chu cấp tiền cho Ái.
Hiện Ái đang vay vốn SV một năm 8 triệu đồng.
Đề xuất của nhóm xác minh: Hỗ trợ CMTX 500.000/ tháng cho Ái từ tháng 1/2010 cho đến lúc em ra trường tìm được việc làm để em có thể yên tầm hoàn thành nốt mấy tháng còn lại của quáng đời SV, khi mà không còn chỗ dựa từ gia đình.
Thanks all!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #10 vào: 29-12-2010 23:29:14
Kevin đặc biệt quan tâm đến các trường hợp sinh viên nghèo có hoàn cảnh khó khăn. Mong sớm được đọc bài xác minh của các bạn !

Thân,

Ngủ rồi THUVIENTHEKI20

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 03-12-2010 11:40:29
TVTK20 XIN THÔNG BÁO LẠI CHO ACE RÕ VỀ VIỆC XÁC MINH TH SV DIỆU ÁI:
TẬP TRUNG Ở 85 NGUYỄN HUỆ, HUẾ
LÚC 8H00 VÀO NGÀY 4/12/2010
ĐỊA ĐIỂM XÁC MINH: SỐ NHÀ 6 KIỆT 142 PHAN CHU TRINH

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #8 vào: 02-12-2010 22:36:45
Dragonfly cam on cac anh chi o Hue nhieu nha.

Guj chi xuongrong: hjc.chi dung noi ma em buon. Luc nao em len ke hoach dj Hue la truong to chuc hop hanh, khong viec nay thi cung viec no.hjchjc. chu nhat tuan nay em cung len ke hoach dj ruj. Vo chu nhat de ghe dc noi chao, ai ngo thu 3 len nhin bang thong bao chu nhat nay hoc nghj quyet gj do ko bt.nen cung dang buon ne.Sap toi co ke hoach gj may anh chi thong bao trc.Em sap xep voi nha.Ah hom nao may anh chj ghe Quang tri choj di

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 02-12-2010 15:52:26
Rứa sáng thứ 7 hén? 8h nha! (cho thoải mái những ai ngủ nướng đi  :) )
Tập trung chỗ mô được nhóm trưởng XR hè?

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #6 vào: 02-12-2010 13:37:35
Huế ơi!!!
Sáng thứ 7 nhé. Mình sẽ liên lạc với Diệu Ái trước. Ai tham gia thì đăng ký he. Cũng gần cơ quan mình mà.
dragonfly: Em ra Q.Trị là quyên hẳn Huế rồi à? Hôm nào tranh thủ tạt vô Huế đi em. Sắp noenl và tết dương lịch rồi nên cũng có vài cái hay hay.

Ngủ rồi THUVIENTHEKI20

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 02-12-2010 11:49:06
Em xin là người trung chuyển tiền (nếu có) cho chị Diệu Ái vì em học ở 182 Phan Chu Trinh à

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #4 vào: 01-12-2010 23:32:20
hom wa em wen de lai dia chj. Va em xin dinh chinh ko fai ban mo co ba me dau. Nhung tu nho den gio da khong co ba.chi co 2 me con thoi.nen em cung ko hoj.so cham vao noi dau cua ban.nen cac anh chj dj xac mjnh hoj kheo ca ban buon nha. day la dia chi phong tro cua Dieu Ai : so 6 kiett 142 duong Phan Chu Trinh-tp Hue. con dia chi lop la lop su pham ki thuat cong nghiep 4-khoa su pham ki thuat.so dien thoai la 01688575573

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #3 vào: 01-12-2010 11:21:04
Dragonfly ơi, em có số ĐT và địa chỉ của Diệu Ái ở Huế ko? Ít nhất lag học lớp nào thì mới có thể đi xác minh.
@ Các thành viên Huế: Thu xếp đi xác minh nhé các bạn!
Nhóm trưởng, nhóm phó đâu rùi hè?

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 01-12-2010 04:48:21
Mong các Chị Gái nhỏ ngoài Huệ tìm hiểu XM giùm tr hợp này.xem giúp gì được cho em Diệu Ái năm cuối giảng đường đại học sư phạm.thanks All

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 01-12-2010 01:02:43
Dragonfly có người bạn có hoàn cảnh rất cần được cưu mang. Hi vọng diễn đàn mình giúp đỡ. Bạn đó họ tên đầy đủ là Nguyễn Thị Diệu Ái (Nhà ở Tân Phổ, Triệu Ái, Triệu Phong, Quảng Trị), bằng tuổi dragonfly nhưng chưa ra trường đang học năm cuối tại trường Đại học Sư phạm Huế. Gia đình chỉ có hai mẹ con, cuộc sống của nhà nông nên không có gì khá giả là mấy. Ái không có bố, anh em ruột thịt gì. Nên cuộc sống của hai mẹ con cũng như việc ăn học của Ái từ  nhỏ đến giờ một tay mẹ Ái lo toan chèo chống cho con bằng bạn bằng bè. Cuộc sống dù chỉ đủ qua ngày, nhưng gian nhà nhỏ bé chỉ vài mét vuông đó lúc nào cũng luôn đầy ắp tiếng cười hạnh phúc. Nhưng cuộc đời rồi vẫn éo le với những gia đình nghèo khổ. Hè vừa rồi (năm 2010) mẹ Ái bị ốm. Thoạt đầu ai cũng nghĩ đơn giản đó là bệnh của tuổi già và do làm lụng vất vả. Ai ngờ vào bệnh viện Trung Ương Huế khám mới hay bị ung thư máu. Và mẹ Ái nằm viện chưa đầy hai tháng thì qua đời. Mẹ qua đời vừa mất đi người thân duy nhất. Vừa mang nỗi đau tinh thần và cũng để lại bao nỗi lo. Giờ một thân một mình Ái phải lo cho cuộc sống của mình. Cậu dì của mẹ đều còn nhưng họ đâu khấm khá hơn nhà Ái là bao. Cuộc sống của chính gia đình họ còn lo toan chưa xong lấy đâu ra lo cho cháu. Nhiều lắm mỗi người cũng chỉ giúp được vài bữa cơm và vài ba đồng là cùng. Đi viếng tang Dì Luyến (mẹ Ái) mà dragonfly không cầm được nước mắt. Thương bạn từ nay sẽ một mình bơ vơ, tự chèo chống cho cuộc sống của mình. Thử hỏi làm gì để có tiền lo cho cuộc sống, ăn học của mình cho hết năm học này, đặc biệt là đợt thực tập đầy tốn kém sắp tới. Và hơn nữa còn khoản vay mà mẹ lo cho Ái ăn học lâu nay chưa trả nữa. Làm thêm thì cũng chỉ lo được miếng ăn hàng ngày.Chẳng lẽ lại bỏ dở con đường mà Ái sắp đi đến đích tại đây sao???
Dragonfly hi vọng mọi người chung tay cưu mang cho trường hợp này!!!!!