Tác giả Chủ đề: 4/16 Ô Ích Khiêm TP Huế - Em Bửu - SV nghèo vượt khó  (Đã xem 22515 lần)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #108 vào: 06-10-2014 11:37:06
mycanh đã viết:
Trích dẫn
mycanh đăng ký CMTX 500K/tháng trong vòng 1 năm kể từ tháng 11/2013 để giúp đỡ em Bửu có thể tiếp tục đến trường.
Hết tháng 10/2014 là hết thời gian CMTX em Bửu như đã đăng ký, không biết chị mycanh có tiếp tục CMTX TH này nữa không ạ?
Cảm ơn chị mycanh :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
  • Bom_Nguyen 👉 Nguyễn Xuân Anh Bửu
Trả lời #107 vào: 30-08-2014 05:48:18
Thưa cả nhà... tiếp tục với sự giúp đỡ quý giá của mọi người dành cho e, em đã nhận được 500000d tiền hỗ trợ cmtx giúp đỡ e trong học tập rồi ạ.... đáng lẽ phải đăng bài sớm hơn nhưng do có 1 số lí do khách quan, không cho phép nên đến bây h e mới có thể đăng bài cám ơn sự giúp đỡ của mọi người được.... e xin mọi ng tha lỗi và thành thật xin cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người...

******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #106 vào: 31-07-2014 12:17:33
thật lòng biết ơn dự giúp đỡ của mọi ng. e đã được nhận tiền cmtx 500.0000 của tháng này... xin chân thành cảm ơn ạ.

******* chúc mọi người luôn vui khỏe, và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống *******

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #105 vào: 22-06-2014 19:36:26
ngày hôm nay quả thật em rất vui khi đi nấu cháo và nhận được lời hỏi thăm, động viên từ các thành viên của nồi cháo Huế... dành cho em và mẹ em... và đặc biệt hơn khi em đã nhận được số tiền ủng hộ của mọi người từ chị comay_a2n là 1.000.000d... không còn lời nào hơn ngoài lời cảm ơn những sự đóng góp, ủng hộ, động viên từ phía mọi người.... thực sự là một nguồn động lực rất lớn cho em trong lúc này...

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #104 vào: 22-06-2014 19:30:08
da em xin cảm ơn những lời động viên cuả chị trangvitgioi ạ..... hy vọng chị luôn gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống...

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #103 vào: 15-06-2014 23:36:02
Bom_nguyen: Rất vui nghe tin em hoàn thành thực tập và sức khỏe của mẹ em đỡ hơn. Cố gắng học tốt, sớm ra trường giúp đỡ mẹ nhé.

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #102 vào: 15-06-2014 15:26:39
Cuộc đời của mỗi con người luôn là vậy, một con đường dài phải đi… và như một điều tất yếu những khó khăn tai họa luôn luôn song hành bên nó……..…… trong thời gian vừa qua, một thời kì rất khó khăn của mẹ con cháu. Những sự giúp đỡ của mọi người thực sự như “một cơn mưa sau những ngày hạn” cứu giúp cho cuộc sống mẹ con cháu. Thời gian trôi qua quả thât nhanh, chuyến đi thực tập giáo trình và báo cáo tại thành phố Đà Nẵng của cháu đã được hoàn thành … mặc dù không mấy dễ dàng. Và mẹ cháu cũng đã ra viện được một thời gian, đến nay mặc dù vẫn chưa thực sự hồi phục hoàn toàn nhưng đã đi lại được…….. Ngày hôm nay, từ tận đáy lòng mình mẹ con cháu xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ rất tận tình, cứu giúp cả về vật chất lẫn tinh thần của tất cả mọi người – quý ân nhân trong thời gian qua ……….
Xin chân thành biết ơn Bác Banbe6x, bác Xứ Lạnh Phần Lan; sự quan tâm giúp đỡ nhiệt tình cuả chị Comay_a2n, toàn thể các anh chị, cô chú trong nồi cháo Huế; các cô chú, anh chị có tên nick trên diễn đàn: Nttd, My_Nguyen, Mycanh, Thocon, Slim, Trangvitgioi, TLC,  Phong_1992_qn; các thành viên khác mà cháu chưa được biết, và cùng toàn thể tất cả các thành viên trong diễn đàn Nguoitoicuumang.com đã giang tay giúp cháu kinh phí để có thể hoàn thành chuyến thực tập giáo trình tại Đà Nẵng; và giúp đỡ mẹ con cháu trong thời kì khó khăn nhất vừa qua – quả như một tia sáng soi rọi cho  mẹ con cháu vững tin hơn trong cuộc sống…….
Một lần nữa…. Xin chân thành cám ơn mọi người. Hy vọng may mắn và thành công sẽ luôn đến với mọi người trong cuộc sống này.....
Xin chân thành biết ơn..

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #101 vào: 29-05-2014 01:33:17
Lời đầu tiên cháu xin cám ơn các bác các cô, em xin cám ơn các anh các chị rất nhiều vì sự giúp đỡ của mọi người trong thời gian qua..... và em cũng rất xin lỗi mọi người vì chậm trễ của bài đăng này.... nhưng xin mọi người thông cảm, và tha thứ giúp cháu vì quả thật trong thời gian thực tập này cháu có rất nhiều việc, hơn nữa nơi cháu ở là vùng ven thành phố nên mãi đến hôm nay (khi đã chuyển chỗ ở) cháu mới phương tiện và thời gian để có thể lên diễn đàn và đi check được tài khoản để biết cháu đã nhận được 1.000.0000d ... còn 2.500.000d thì cháu đã nhận được vào ngày cháu đăng bài cám ơn trước (hôm 19/5/2014), tất cả số tiền này đã rất kịp thời giúp ích cho cháu trong chuyến đi thực tập giáo trình này.Còn trước đó cháu đã nhận được số tiền CMTX hàng tháng và giúp đỡ của mọi người (và số tiền này cũng đã được cháu góp thêm vào phần chi trả chi phí nằm viện của mẹ cháu).Một lần nữa mẹ con cháu xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ rất tận tình của mọi người, đó như một nguồn động lực rất to lớn giúp cháu và mẹ cháu vững tin hơn trong cuộc sống, và có động lực hơn ngày mai. Hy vọng mọi người sẽ gặp nhiều may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống. Và cháu xin hứa sẽ không có sự chậm trễ như thế này lần sau nữa. mong mọi người tha lỗi.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #100 vào: 23-05-2014 18:04:55
nttd đã viết:
Trích dẫn
nttd xin giup Bửu 2.5t tiền học phí thực tập. Nhờ bác 6x duyệt và xuất quỹ trước dùm cho nttd để em Bửu nộp tiền cho trường đúng thời hạn và em không lo lắng nữa.

Nttd sẽ hoàn trả số tiền này lại cho quỹ trong vòng 1 tuần.

Muốn thấy mặt sv Bửu nhưng nttd không xem được hình ngoại trừ trang cuối cùng, mẹ của em.

Chúc Bửu một chuyến thực tập thành công!

Phong đã chuyển 2.500.000đ vào TK chị thocon rồi ạ!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #99 vào: 20-05-2014 22:46:09
Vì em Bửu sắp đi thực tập nên Vịt đã chuyển thẳng 1.000.000đ của anh TLC đến Bửu, em check và cập nhật nhé Bửu.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #98 vào: 20-05-2014 11:23:52
Chao moi nguoi,
Dao nay nhieu viec qua nen TLC it len dd.

Hom nay doc duoc tin nay cung hoi tre. Chi mong em Buu kip dong tien cho chuyen thuc tap.

TLC muon giup em 1tr cho viec trang trai chi phi trong qua trinh thuc tap va an uong. Mong em thanh cong va lo cho me.

@Vit, nho em em chuyen giup. Cam on em nhieu.

Cam on,

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi bom_nguyen

• You are unique
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #97 vào: 19-05-2014 19:53:52
Thực sự cháu rất xin lỗi mọi người vì đáng lẽ cháu phải đăng bài đăng này sớm hơn, nhưng xin moi người hiểu cho cháu, bởi vì trong thời gian này cháu quá bận và hơn nữa cháu không có phương tiện để có thể đăng bài lên diễn đàn được… hôm nay cháu viết bài đăng này không biết nói gì hơn, mẹ con cháu thật lòng rất cám ơn moi người: các bác, các cô, các chú, các chị, các anh, và toàn thể mọi người… đã ra tay giúp đỡ mẹ  con cháu trong lúc khó khăn, túng quẩn, bế tắc nhất của cuộc sống…. hy vọng mọi người sẽ luôn gặp nhiều niềm vui, thành công, và may mắn trong cuộc sống.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #96 vào: 17-05-2014 23:33:45
Chào cả nhà !

Mẹ Bửu rất vui và cảm động khi nhận được tin báo về sự trợ giúp chi phí thực tập của Bửu từ Nttd và chị gửi lời cảm ơn rất nhiều tới Nttd cũng như các thành viên NTCM đã luôn quan tâm và giúp đỡ mẹ con chị trong giai đọan khó khăn này.

@Thocon: Em chuyển tới em Bửu 2,500,000đ dùm Nttd nhé.

Chủ TK: Nguyễn Xuân Anh Bửu.
Số TK: 0161 000 890 246
VCB Chi nhánh Huế.

Cả nhà có thể liên lạc với Mẹ em Bửu theo số ĐT: 01665654758.

Xin cảm ơn sự chung tay của Nttd và cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nttd

Trả lời #95 vào: 14-05-2014 19:06:52
nttd xin giup Bửu 2.5t tiền học phí thực tập. Nhờ bác 6x duyệt và xuất quỹ trước dùm cho nttd để em Bửu nộp tiền cho trường đúng thời hạn và em không lo lắng nữa.

Nttd sẽ hoàn trả số tiền này lại cho quỹ trong vòng 1 tuần.

Muốn thấy mặt sv Bửu nhưng nttd không xem được hình ngoại trừ trang cuối cùng, mẹ của em.

Chúc Bửu một chuyến thực tập thành công!

Ngủ rồi ny_nguyen

Trả lời #94 vào: 14-05-2014 18:06:37
Anh Bửu đang rất cần tiền đóng lệ phí đi thực tập ở Đà Nẵng.

Rất mong cả nhà giúp đỡ cho gia đình anh Bửu ạ!