Tác giả Chủ đề: Sóc Trăng - Bé Hoàng Anh - Suy Tủy nặng!  (Đã xem 33406 lần)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #126 vào: 29-07-2012 10:35:31
Chào cả nhà!
Mẹ bé Đức Anh sáng nay gọi đt báo tin, bé Anh đã mất lúc 3h sáng nay tại bệnh viện. Bé đã được liệm tại chùa Vĩnh Nghiêm, sẽ làm lễ hỏa táng lúc 11h trưa ngày mai.
Mong cả nhà có thành viên nào sắp xếp ít thời gian đến chùa Vĩnh Nghiêm đốt nén nhang và chia buồn cùng mẹ bé. Thân

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #125 vào: 21-06-2012 00:56:03
Chào cả nhà!
Thứ 7 tuần trước biết thông tin bé Hoàng Anh lại nhập viện trở lại nên Tiger đã ghé thăm và trao 3 triệu KTX từ bác XLTN2, chị Vitcon702 và quỹ, hiện bé ở phòng 308 lầu 3 bv huyết học.
Chị Nở cho biết hôm 12 thấy bé mệt nên chị đã cho bé đi cấp cứu rồi nhập viên vào tối hôm đó.
Hôm Tiger vào thì bé Anh đã chuyền được 5 bịch máu và 3 bịch tiểu cầu nên thấy bé có vẽ đã khỏe hơn nhiều.
Những bạn bên nhóm Ước mơ của Thúy cũng ghé thăm tìm hiểu về trường hợp của bé Anh, mong là có thể giúp đỡ được gđ.
Đợt trước khi bệnh viện cho bé Anh xuất viện rồi hẹn ngày 14 vào nhập viện trở lại nhưng ngày 12 bé đã vào viện nên bv xét BHYT của bé vào diện trái tuyến và phải trả viện phí khá cao cho đợt nhập viện này (vì Tiger thăm ngoài giờ hành chính nên không gặp được bác sĩ để hỏi chi tiết hơn về BHYT).
 Ngày đầu nhập viện bv yêu cầu đóng tạm ứng 5 triệu nhưng chị không có đủ và nhờ người nhà giúp và đã đóng được 3 triệu, ngày 14 bv yêu cầu đóng tạm ứng thêm 5 triệu thì chị được người nhà bệnh nhân chung phòng giúp cho 2 triệu để đóng tạm ứng. Ngày 15 bv lại yêu cầu tạm ứng thêm 5 triệu, bảo không đóng tiền thì buộc phải ngưng vào thuốc chứ trường hợp của bé Anh chi phí điều trị đã vượt ngoài các khoản tạm ứng rồi nên chị cũng cố gắng đóng thêm được 1 triệu.

Tiger trao 3 triệu KTX cho mẹ của bé Anh.

Với căn bệnh của bé thật là gian nan vất vã cho gđ cũng như việc điều trị, Tiger nhìn cũng chỉ biết ngậm ngùi chứ không biết nói gì và ý kiến gì có thể giúp đỡ hiệu quả hơn, dẫu sao cũng \\\"còn nước còn tát\\\" nên mong mọi người cũng quan tâm giúp đỡ gđ trong giai đoạn túng quẫn.
Thân mến!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #124 vào: 07-06-2012 19:51:40
Chào cả nhà!
Hôm nay mẹ bé Hoàng Anh báo là bệnh viện đã cho bé Anh xuất hiện và hẹn 1 tuần nữa vào theo dõi tiếp. Bác sĩ bảo hiện bệnh viện đang quá tải nên sau đợt vào kháng sinh này thì nên đem bé về nhà để chăm sóc cho đỡ tốn kém viện phí và một tuần sau thì vào lại để vào thuốc đợt tiếp.
Tổng viện phí đợt này sau khi đã trừ đi các khoản của bảo hiểm y tế và 4.5 triệu tiền tạm ứng thì gia đình phải đóng thêm 1.813.000đ (gia đình đã thanh toán được khoản này nên hôm nay Tiger chưa trao 3 triệu quỹ chuyển).

Vài thông tin đến cả nhà.
Thân mến!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #123 vào: 06-06-2012 23:42:42
A Pen viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 3.000.000VND vào tài khoản Tiger.
Thân.

Cảm ơn anh! em đã nhận được rồi.
Tiger sẽ sắp xếp trao cho gia đình sớm nhất để gđ có tiền trang trải viện phí.
Thân mến!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #122 vào: 06-06-2012 02:55:01
Quỹ đã chuyển 3.000.000VND vào tài khoản Tiger.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #121 vào: 05-06-2012 21:12:45
Có bác XLTN2 giúp 1.000.000, vitcon702 giúp 1.000.000, quĩ trích thêm 1.000.000 để tạm ứng cho BV điều trị cho bé.

Pen em chuyển 3.000.000 cho Tiger nhờ chuyển cho gia đình bé!

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #120 vào: 05-06-2012 19:41:22
@anh XLTN2  và chị vitcon702.
Cám ơn anh chị rất nhiều đã quan tâm đến hoàn cảnh của bé.Cho bé thêm nhiều hy vọng vào cuộc sống hơn.Các thành viên SG sẽ nhanh chóng chuyển phần giúp sức của anh chị đến cho bé để kịp phụ với mẹ bé đóng viện phí,lehung có hỏi thăm thì đc bt chị vẫn chưa mượn thêm đc khoản nào nữa,nhưng vẫn cố gắng ,mong là bé ko bị ngưng tiêm thuốc vì lý do này..
Thân.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #119 vào: 05-06-2012 04:09:53
Vitcon ung ho them 1trieu

@ chi Lathuvang : chi oi phien chi chuyen cho Pen giup e  [file/]  nhe tks chi nhieu

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #118 vào: 05-06-2012 00:57:47
Mình xin góp 1 triệu (Sẽ nhờ Trangvitgioi trung chuyển trong thời gian sớm nhất. Thanks Trang!)

Kính xin cả nhà chung tay ạ! Xin cảm ơn!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #117 vào: 04-06-2012 22:44:53
Chào cả nhà.
Trưa nay lehung và Tiger đã ghé bệnh viện để thăm bé Hoàng Anh .Vì đến ko đúng vào giờ tha9m bệnh nên nhóm đành hẹn mẹ bé ra ngoài nơi nhận bệnh trò chuyện để biết thêm tình hình của bé.
Sau khi gặp ,mẹ bé cho biết thêm.
vài hôm trước sau khi đóng tạm ứng 1t5,

bệnh viện tiếp tục bắt người nhà phải đóng thêm 3t nữa để tạm ứng tiền thuốc ngoài danh mục bảo hiểm,mỗi ngày bé đều phải tiêm thuốc kháng sinh rất mạnh 2 cử.
Bác sĩ tiếp tục tiêm thuốc trong vòng 10 ngày và sẽ cho bé đi siêu âm lại để có hướng điều trị tiếp tục,bệnh viêm đại tràng  cộng với bệnh suy tủy đã làm bé kiệt sức rất nhiều.

khi lehung và Tiger vừa vào thì bệnh viện vừa ra phiếu bắt người nhà tiếp tục đóng tạm ứng viện phí là 5.000.000 .mẹ bé xin khất lại và trình bày hoàn cảnh khó khăn nhưng bệnh viện trả lời là hiện bệnh viện ko có quỹ dành cho những hoàn cảnh khó khăn,nếu ko có tiền tạm ứng để tiếp tục tiêm thuốc kháng sinh thì bệnh viện sẽ ngưng ko tiêm thuốc nữa.

Sau khi trình bày mà ko đc,tiền mang theo đã hết.Mẹ bé chưa biết phải xoay sở ra sao.Vừa nói chuyện với nhóm mà chị cứ khóc hoài.
chị nói chỉ lo ko tiêm thuốc tiếp tục thì bé sẽ ko chịu nổi những cơn đau và sẽ tái phát những cơn sốt cộng với hạ tiểu cầu máu,ko bt tình hình sẽ như thế nào.Động viên chị và cầu chúc bé mau vượt qua,nhưng với gánh nặng viện phí dù đã có BH thì ko bt bệnh của bé sẽ ra sao nếu ko có tiền tạm ứng kịp.

Lehung và Tiger đành viết bài lên để mong các tấm lòng hảo tâm chung tay góp chút hơi ấm cho bé vượt qua lúc khó khăn này,\\\"Một miếng khi đói bằng một gói khi no\\\"dù chỉ là một chút thôi cũng là đáng quý với hoàn cảnh của bé nhiều lắm cả nhà ơi. :(

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #116 vào: 30-05-2012 20:23:13
@lephung,thongpc,phaoloquoctrung..
Quả thật các bạn đã luôn bên cạnh bé mọi lúc ko quản vất vả.và cập nhật tình hình cho cả nhà bt..lehung đã bấm thanks các bạn hết rùi nhé.
hôm nay lehung đc biết bé Anh đã ko còn đi tiểu ra máu,hết sốt.Riêng
viêm đại tràng của bé thì hiện bác sĩ đang dùng kháng sinh và theo dõi tình hình đáp ứng thuốc của bé như thế nào rồi sẽ có phác đồ điều trị phù hợp ah.
Vài dòng cập nhật tin tức cho cả nhà.thân.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #115 vào: 29-05-2012 12:00:46
le phung đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Le phung gọi đt hỏi thăm thì được mẹ bé cho biết bé đang bị viêm đại tràng, bác sĩ đã truyền kháng sinh cho bé, bé đã đỡ ra máu hơn khi đi tiểu. Có thể bé sẽ phải nằm viện 10 ngày. Mong nhà mình có ai sắp xếp được thì ghé thăm bé. Rất cám ơn!
toi nghiep be qua.Tiec la dao nay minh ban viec qua nen k tham be duoc va cung khong tham gia duoc cac truong hop khac duoc.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #114 vào: 29-05-2012 09:46:51
Chào cả nhà!
Le phung gọi đt hỏi thăm thì được mẹ bé cho biết bé đang bị viêm đại tràng, bác sĩ đã truyền kháng sinh cho bé, bé đã đỡ ra máu hơn khi đi tiểu. Có thể bé sẽ phải nằm viện 10 ngày. Mong nhà mình có ai sắp xếp được thì ghé thăm bé. Rất cám ơn!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #113 vào: 28-05-2012 23:08:35
Chào cả nhà!
Sáng nay bé Anh nhập viện. Trưa mẹ bé có nhờ le phung đến bệnh viện trông giúp bé, mẹ bé bận đi gấp đến tìm thầy thuốc mà người ta mách bảo sẽ chữa hết bệnh (tâm lý mong \\\"trúng thầy trúng thuốc\\\" của người mẹ đang tuyệt vọng vì căn bệnh nan y của con). Le phung đã nhờ đến sự giúp sức của thongpc. Mẹ bé gửi con và 1.300.000 đ nhờ thongpc đóng dùm tiền tạm ứng viện phí cho bé. Tiền tạm ứng viện phí là 1.500.000 đ nên thongpc đã dùng tiền cá nhân là 200.000 đ để đủ tiền viện phí cho bé. Sau đó le phung đến \\\"thay ca\\\" cho thongpc. Vì nằm ở phòng cấp cứu nên chỉ 1 người được vào chăm sóc bé, đành để phaoloquoctrung lang thang ở ngoài đường, qua 16h mới được vào thăm.
Le phung gửi cho bé 100k. Hiện tại mẹ bé đang rất túng thiếu vì căn bệnh của bé!
Bé Anh đau bụng,đau đầu và đi tiểu ra máu đã 3 ngày nay nên buổi tối bác sĩ cho chuyển viện sang bv Hòa Hảo chụp CT ruột thừa. Nhưng không phải là bệnh viêm ruột thừa. Hiện bé vẫn đang được theo dõi tại phòng cấp cứu bệnh viện Truyền máu và huyết học. Mong có thành viên nào gần đó ghé thăm xem tình hình của bé như thế nào rồi! Rất cám ơn!
@thongpc: mẹ bé có gửi 200k nhờ em chuyển lại cho anh và cám ơn anh rất nhiều, nhưng em không nhận lại số tiền đó theo ý của anh. Em cám ơn anh đã giúp đỡ mẹ con bé và thay em chăm sóc bé!

Ngủ rồi phaoloquoctrung

Trả lời #112 vào: 21-05-2012 14:56:06
@lephung:cám ơn chị rất nhiều nhe!
  Hôm nay bé Anh đã nhập viện máu và tiểu cầu suy giảm khá trầm trọng...vài lời gửi cả nhà được biết.Thân!