Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Quảng Lợi, Quảng Điền - Chị Hiện nhiễm trùng máu.  (Đã xem 9298 lần)

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #29 vào: 23-11-2010 16:58:14
chào cả nhà!!
Tối qua chị gái của chị Hiện điện thoại cho em thông báo tình hình sức khỏe chị Hiện có vẻ xấu đi, gia đình và làng xóm tập trung đông đủ để cầu an cho chị. Vì đêm nên không tới được, sáng nay chạy về thì tình hình đã khá hơn.
Bệnh chị đã quá nặng và không còn khả năng chịu đựng mỗi lần cơn đau kéo đến. Trong khi mỗi ngày chị phải vật vã hàng chục lần vì những cơn đau. Khi em xuống chị đang quằn quại, kêu la trong chiếc chăn bông trùm kín. Bênh viện đã hết khả năng cứu chữa, gia đình kiệt quệ, đau khổ nhìn chị đang dần rời xa họ nhưng tất cả chỉ biết có thở dài.
Sáng nay em đã chứng kiến được hình ảnh vô cùng cảm động của chồng và con trai chị Hiện. Có lẽ đây là điều an ủi lớn nhất còn níu kéo chị ở lại bên mọi người. Chồng chị làm thợ hồ nên khá vất vả khi nuôi con nhỏ và chạy khắp nơi tìm thuốc cho vợ khi có ai đó bày cho phương thuốc mới. Sáng sáng anh bế đứa con 11 tháng tuổi đi làm, sau xe chở thêm nôi, áo tã, sữa ... Đến nơi làm anh bỏ con trong nôi vừa làm việc, vừa tranh thủ ngó chăm con. Ai nhìn cảnh ấy củng không cầm lòng được. thương nhưng không giúp gì được cho họ.
   Cả nhà ơi !! Một lần nữa xuong rong kêu gọi sự giúp đở của mọi người.
    Không đem theo máy ảnh mà chỉ chụp được qua điện thoại hình ảnh của chị nên hơi mờ.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #28 vào: 14-10-2010 09:51:24
Chào cả nhà!
Nhiều lần đến bệnh viện nhưng không được gặp được chị Hiện.
Ngày 5/10, Sau khi tình hình mưa bão ở Huế đã có phần ổn định. Xuongrong và Nguyenthy đã có một chuyến đi về quê nhà của chị Hiện để  thăm và chuyển số tiền 1tr vnđ cho chị. Hiện tại tình hình sức khỏe của chị vẫn không có gì tiến triển, hàng ngày chị vẫn phải chịu đựng những vết thương đau và xưng đỏ trên cơ thể. Vì điều kiện không cho phép nên chị Hiện xin phép bệnh viện về nhà một thời gian để tự diều trị.
Nhìn chị đau đớn, chỉ biết cầu cho những nỗi đau cơ thể của chị sớm vơi đi và mong cho chị luôn lạc quan để vượt qua được bệnh tật.
Cám ơn cả nhà đã luôn dõi theo và chia sẻ cùng nỗi đau của chị Hiện.
Chúc cả nhà vui khỏe, mát mẻ và hạnh phúc, bình yên.!

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #27 vào: 04-10-2010 09:39:36
Chào cả nhà !!!
  Hiện nay gia đình chị Hiện đang đưa chị về nhà điều trị. Chắc ít hôm nữa chờ Huế qua đợt lũ rồi em sẽ chạy về xem sao. Vì gia đình chị không có ai dùng điện thoại nên chỉ có liên lạc qua mấy người quyen biết, thông tin ko được đầy đủ lắm.
Chúc cả nhà 1 tuần may mắn.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #26 vào: 28-09-2010 07:46:59
Chào cả nhà!Không biết trường hợp chị Hiện giờ thế nào rồi ạ,các bác ở Huế có thông tin gì mới thì cho mọi người biết với nhé,mong tin các bạn.Thanks!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #25 vào: 19-09-2010 23:14:55
Tiền đã được chuyển rồi. Nguyenthy kiểm tra lại giúp anh với.
Cảm ơn em gái!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #24 vào: 14-09-2010 22:31:46
bác dautruong giúp thêm chị Hiện 1.000.000.

Pen! em chuyển cho nguyenthi 1.000.000 để giúp chị Hiện nhé!

Thân.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #23 vào: 14-09-2010 17:41:34
DT100 đã chuyển tới Pen 1triệu uh chị Hiện,nhờ bác PQ duyệt chuyển luôn cho các bác miền Trung ,để các bác ấy kịp trao cho chị Hiện vào lần đi thăm thứ 5 tới.Thanks.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #22 vào: 13-09-2010 22:06:57
Cảm ơn các bạn ở Huế và dautruong100 đã phối hợp nhịp nhàng trong việc CMKTX chị Hiện.

Với bệnh tình của chị hiện nay, chi phí nằm viện cũng 3 triệu / tháng. Chuyên gia Hkfami ơi, chị có cao kiến gì về hoàn cảnh này không? Làm cách nào để biết được tiên lượng bệnh cũng như có cách nào giảm chi phí không ạ?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #21 vào: 13-09-2010 20:28:53
Cám ơn bạn Dautruong100cz đã nhanh chóng tiếp tục ủng hộ chị Hiện. Qủa thật nhìn chị đau và buồn bã, lo lắng vì bệnh tật khiến ai đến thăm khi ra về cũng phải bùi ngùi, xót xa. Hiện tại chị Hiện vẫn đang điều trị tại bệnh viện nên việc kinh phí lo cho chữa bệnh rất cần thiết nên có lẽ thứ 5 này các bạn ở Huế sẽ đi thăm lại chị bạn ạ! Cám ơn bạn rất nhiều! Chúc cả nhà luôn sức khỏe, mát mẻ và an lạc ạ!

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #20 vào: 13-09-2010 13:49:58
Vậy khi nào các bác vào thăm thì lên tiếng trước,DT100 uh cho chị 1tr nữa,mong cả nhà cùng chung sức ạ.Cảm ơn mọi người!

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #19 vào: 13-09-2010 13:17:35
Xuong rong sót thông tin. Qua buổi thăm chị Hiện cũng được biết, với tình hình bệnh hiện nay của chị chỉ có thể nằm BV để kéo dài sự sống. Tuy nhiên việc này không đơn giản chút nào. Chị vẫn phải chịu đau đớn, vẫn phải lo thuốc thang điều trị. Trung bình 1 ngày chi phí ngoài BHYT gia đình phải đóng 100k/1ngày để mua thuốc và chuyền nước cho chị. 3triệu/1tháng là ghánh nặng quá sức với gia đình của chị. Những gì trong nhà có giá trị cũng đã lần lượt ra đi để dồn vào thuốc thang cứu chữa. Ba mẹ chị biết hết hi vọng nhưng nỡ lòng nào bắt con chịu đau đớn. Bất lực về bệnh tật và kiệt quệ kinh tế nên gia đình chỉ còn trông chờ vào những khoản vay từ họ hàng, làng xóm. NTCM ơi !!! Mong cả nhà một lần nữa giang tay cứu giúp.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #18 vào: 13-09-2010 13:04:53
Cảm ơn các bạn ở Huế,tình hình chị Hiện bây giờ các bạn có đề xuất gì thêm ko?DT100 nghĩ chắc chị còn cần thêm nhiều sự trợ giúp nữa từ mọi người.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #17 vào: 13-09-2010 10:23:03
Chào cả nhà !!!!
Chuyện là thế này một hôm mưa gió bão bùng, trong trạng thái điên dại vì cơn đói nguyên thy đã huy động xuong rong và Phương lên đường vào BV ... thăm chị Hiện. Trời mưa thê lương lắm nhưng nhìn cảnh chị Hiện vật vạ đau càng thê thảm hơn. Ai nhìn cũng xót xa nhưng không làm gì được. Mẹ chị Hiện tay run run khi nhận số tiền mà NTCM giúp đỡ. Tình hình bệnh tật của chị không hề giảm. Cứ 3 ngày lại bị phồng rộp và sưng đỏ rất khổ sở. Chỉ mẹ già ngày ngày chăm sóc chị với những họp cơm chay từ nhà chùa. Dẫu biết rằng không có nhiều hi vọng nhưng khi gặp chị ai cũng muốn làm một cái gì đó. Mà không biết phải làm gì?

Cảnh báo: Mùa đông đang đến và mưa thì hoàn toàn bất chợt nên kẻ xấu thường \\\"lợi dụng sở hở, giúp đở\\\" ngay từ những vật nhỏ đến xe máy. Mọi người nhớ cẩn trọng nhé. Ngay cả Nguyên Thy nổi tiếng cẩn thận rồi vậy mà không có cơ hội nhìn chiếc áo mưa lúc ra đi.
Thy ơi!! Chờ DĐ có đợt bán áo mưa gây quỹ đã nhé, XR sẽ đăng ký 1 cái tặng Thy.  heee

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #16 vào: 09-09-2010 17:48:52
Chào cả nhà!
Nguyênthy đã kiểm tra tài khoản và phát hiện 1tr CMKTX cho gia đình chị Hiện rồi ạ!
Các thành viên ở Huế sẽ cố gắng thu sếp thời gian đến thăm và chuyển số tiền CMKTX này đến gia đình chị ạ!
Cám ơn cả nhà đã quan tâm đến gia đình chị!
Chúc cả nhà vui khoẻ, hạnh phúc ạ!  :P

Ngủ rồi penguin

Trả lời #15 vào: 07-09-2010 01:30:36
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen! em chuyển cho nguyenthi 1.000.000 (từ dautruong giúp), nhờ chuyển cho gia đình chị Hiện.

Penguin đã chuyển xong. Nguyenthy kiểm tra lại nhé. Cảm ơn em!