Tác giả Chủ đề: 28/1/40 Nguyễn Sinh Cung TP Huế - G/đ Chị Thảo nghèo, bệnh tật cần giúp đỡ !  (Đã xem 7105 lần)

Ngủ rồi Lệ Tear

con xin bổ sung là : lúc trước nhập viện gì Thảo không có bảo hiểm, nhưng 4 tháng sau gia đình gì đã mua bảo hiểm, gì nằm ở viện gần 11 tháng.

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà ạ
Sáng nay (15/01/2015)nhóm xác minh Huế gồm Lệ Tear, chị Doankhanhly, anh kuta, bạn Trâm có đến thăm và xác minh hoàn cảnh này tại 28/1/kiệt 40 đường Nguyễn Sinh Cung.
 Chị là Lê Thị Thu Thảo sinh năm 1976,chồng chị là anh Nguyễn Văn Duyệt ( 1963), lúc trước hai vợ chồng chị ở nhà chồng tại đường Nguyễn Công Trứ-Huế nhưng do có thêm 2 cặp vợ chồng ( là em 2 em trai của chồng chị ) ở chung nữa,3 cặp vợ chồng và mấy đứa con không thể ở chung trong ngôi nhà chật chội được nên chị xin phép về nhà mẹ đẻ ở đường Nguyễn Sinh Cung che mái tôn ọp ẹp sau lưng nhà ở tạm, nên dù gia đình có hoàn cảnh khó khăn  vẫn không được cấp sổ hộ nghèo.Hiện sức khỏe chị không được tốt do chị bị lao, hen suyển,cách đây 10 tháng chị phải nhập viện vì khó thở, không có bảo hiểm, anh chị phải chạy vạy khắp nơi mượn được số tiền 25 triệu, đống viện phí cho chị,lúc này tình hình bệnh của chị có phần giảm xuống nhưng do hoàn cảnh khó  khăn, dinh dưỡng thiếu thốn nên chị  bị suy dinh dưỡng, thiếu máu nghiêm trọng. Ngày trước còn khỏe chị đi làm thuê rồi bán bánh bèo kiếm thêm thu nhập nhưng sau khi sức khỏe yếu do bệnh thì chị không thể đi làm được nữa. Hiện tại  chị đang dùng thuốc trị bệnh lao, mỗi ngày gia đình chị phải tốn 50k tiền thuốc và uống liền trong vòng 13 tháng ( hiện tại chị đã uống được 5 tháng).
 Về chồng chị, anh Duyệt rửa xe máy thuê cho một gia đình, ngày nào họ gọi thì đi làm, ngày nào đi làm thì anh được trả 100k/ngày
 Ba mẹ của chị giờ đã già yếu, ba của chị đã 73t nhưng hàng ngày vẫn đạp xích lô, người ta thấy ông già yếu không giám gọi, chỉ có những mối quen họ thấy thương tình nên nhờ ông chở một ít hàng nhẹ, mỗi ngày ông kiếm được 20-30k.
 Chị có 3 đứa con đứa con đầu là Nguyễn Văn Hiếu (1998) hiện đã nghỉ học và đang kiếm việc làm thêm nhưng chưa có.
 Đứa thứ 2 là em Nguyễn Thi Thi ( 2000) hiện em đang học lớp 8 trường THCS Nguyễn Chí Diểu, vào đầu năm do không có tiền đóng học phí nên em định bỏ học nhưng các bạn trong lớp và cô giáo đã thương tình vận động em đến trường, mấy học sinh trong lớp quyên góp tiền học phí cho em trong năm lớp 8 này, còn sang năm, gia đình em phải tự lo liệu.
 Đứa thứ 3 là em Nguyễn Văn Trường ( 2006) em hiện đang học lớp 3 tại trường tiều học Lý Thường Kiệt, học phí cả năm của em là 940k, người bác nghèo khổ cũng thương tình cho em 400k để em đóng học phí học kì 1, sang học kì 2 em còn phải đống 540k.
 Qua những gì nhóm Huế thấy và hỏi bà con hàng xóm thì hoàn cảnh này đang rất khó khăn nên nhóm Huế đề xuất:
 CMTX: 500k/ tháng để phụ giúp gì Thảo mua thuốc
 CMKTX cho em Nguyễn Văn Trường 540k học phí học kì 2 để em có thể tiếp tục đến trường
 Kính mong sự chung tay giúp đỡ của cả nhà.
 Cám ơn cả nhà!

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà,
     Hôm qua tình cờ mình biết được một hoàn cảnh đáng thương tâm đó là Chị Lê thị Thu Thảo ở 28/1/kiệt 40 đường Nguyễn Sinh Cung. Chị Thảo bị bệnh hen xuyễn nặng ko thể đi làm gì được, chồng Chị tên Nguyễn Văn Quốc năm nay 40 tuổi đi làm thuê. Chị có 3 người con. Vì cuộc sống gia đình gặp nhiều khó khăn nên đứa con trai đầu Chị tên Nguyễn Văn Hiếu năm nay 17 tuổi phải nghĩ học ở nhà chăm sóc mẹ và lo cho 2 em nhỏ. Mình mong nhóm Huế sớm xm hoàn cảnh này.
     Chân thành cám ơn !