Tác giả Chủ đề: Buôn Chàm, Krong Bông - Bé H Đói Ê Ban - Suy thận  (Đã xem 4489 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #3 vào: 21-01-2016 08:06:46
Cảm ơn sự  có mặt kịp thời của bác Hai123 ( FB: Chút Hồng Phai ) để chúng ta có thể trợ giúp khẩn cấp cho hòan cảnh của Ê Ban.
Cảm ơn các y , bác sĩ đã giúp Ê Ban vượt qua giai đọan hiểm nghèo.

Michele_du và Gia đình giúp cháu E Ban khỏan tạm ứng viện phí và chi phí sinh họat 5,500,000đ .

Bác Hai123 nhắn cho 6x số tài khỏan cá nhân của bác để 6x chuyển trả tiền đã ứng dùm nhé. Cảm ơn bác

Mong có thêm sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #2 vào: 20-01-2016 11:40:15
Chào cả nhà.
Mình xin đăng bài giúp chú Chút Hồng Phai (facebook) về việc xác minh hoàn cảnh này:

Sáng ngày 18.1.20116 ; nhận được thông báo khẩn từ  6 x nhờ vào phòng cấp cứu Khoa thận - nội tiết ; BV Nhi đồng 2 ; TP HCM thăm + xác minh ca bệnh của em H ĐOI E BAN vừa chuyển cấp cứu từ BV Đak lac vào qua sự cầu cứu của bạn Phụng Cư pui với tình trạng : Suy thận mạn , tăng huyết áp , phù , suy hô hấp ....

- Tìm hiểu thì Khoa Thận - tiết niệu cho biết thêm Vì có sự cố về BHYT nên Khoa nhờ hỗ trợ 5.000.000 tạm ứng viện phí gấp để gấp rút làm các xét nghiệm và thủ thuật ban đầu để tiến hành lọc máu khẩn cho em sớm qua cơn nguy kịch . Mọi việc cũng đã ổn sau khi có lệnh điều phối khẩn của Bác 6x với số tiền 5.000.000 đồng với tinh thần \" cứu bệnh như cứu hỏa \" và trao thêm 500.000 đồng cho mẹ em dùng vào chi phí ăn uống tại BV .

Ngày 19.1.2016 - vào thăm lại thì thấy E BAN đã tạm qua cơn nguy hiểm sau ca lọc máu khẩn cấp ngay tại giường bệnh . Nhưng khả năng hư thận ( suy thận mạn ) là rất cao . Có thể em phải chạy thận nhân tạo lâu dài để duy trì sự sống ....

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
Xin cảm ơn!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi phung_cupui

Trả lời #1 vào: 19-01-2016 21:49:37
Chào cả nhà!
Như đã thông tin trên fb về hoàn cảnh Bé H Đói Êban 14 tuổi ở Buôn chàm Huyện Krông Bông Đăk lăk. Em bị suy thận hiện tại đang nằm tại khoa tiết niệu bệnh viện nhi đồng 2 Tphcm. Gia cảnh em quá nghèo, nên chi phí nằm viện cũng như ăn uống điều cần sự giúp đỡ của cả nhà, mong mọi người quan tâm ạ! Vì mình không có tài viết văn (nói thì hay..) nên mong được ngắn gọn ạ! Hình ảnh cập nhật lên diễn đàn không được vì tài công nghệ thông tin rở ẹc ạ. Mong rộng lượng :)

The following users thanked this post: phuclehuu