Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Hai Bà Trưng) - Cô chú Hoàn, Hoa - Bệnh tật  (Đã xem 64564 lần)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #138 vào: 01-09-2015 09:59:26
Trích dẫn của: \"Yu\" post=89043
Yu vừa chuyển 200k CMTX tháng 8 cho cô chú. Như đã thông báo từ trước, bắt đầu từ tháng sau Yu sẽ ngừng CM trường hợp này. Mong cả nhà tiếp sức!

Từ tháng 9 bạn Rausach sẽ tiếp sức Yu trong vòng 1 năm. Cảm ơn các bạn nhiều.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi Yu

Trả lời #137 vào: 12-08-2015 08:49:43
Yu vừa chuyển 200k CMTX tháng 8 cho cô chú. Như đã thông báo từ trước, bắt đầu từ tháng sau Yu sẽ ngừng CM trường hợp này. Mong cả nhà tiếp sức!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #136 vào: 21-06-2015 15:27:38
Mong các thành viện ngoài Hà Nội có thể giúp cập nhật tình hình cô chú ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Yu

Trả lời #135 vào: 16-06-2015 09:05:27
Yu vừa chuyển 200k CMTX tháng 6/2015. Bắt đầu từ tháng 9 Yu sẽ ngừng CM tr/h này nhé. Mong cả nhà tiếp sức!

Mạnh Lazy

• bạn
Trả lời #134 vào: 02-02-2015 21:39:41
Xin chào cả nhà!

Năm mới tết sớm. Hôm nay, tranh thủ thời gian rảnh em đã ghé qua thăm hỏi tình hình sức khỏe và trao quà tết cho cô chú. Ngôi nhà vẫn vậy, vẫn trống vắng chỉ có 2 cô chú. Đồ đạc trong nhà qua thời gian, cũng gần như muốn rời bỏ cô chú. Căn gác xép phía trên giường của cô chú gần như đã mục hết. Chỉ cầu mong là nó không mục quá để bị sập xuống giường cô chú. Cánh cửa làm bằng gỗ cũng không còn chắc chắn, cũng phải chắp vá thêm vài mảnh gỗ khác để nó không bị thủng. Không biết khi nào rồi cánh cửa cũng rụng xuống.
Cô chú vẫn trông trẻ như xưa. Tuy nhiên, đến tuổi rồi, thì bệnh tật không buông tha cô chú. Chú thì bị bệnh thần kinh, cô thì bị đủ thứ bệnh như ho, 1 nửa người mất cảm giác... Vì chú già và bị bệnh như vậy, nên hầu như chả có công việc phù hợp nào cho chú. Để chú có thể kiếm thêm tiền mưu sinh. Cô thì cũng vậy, chỉ có thể ở nhà chăm lo cơm nước giặt giũ cho cả 2 cô chú. Mặc dù được hưởng chính sách hỗ trợ cho chú, một tháng 525k. Tuy nhiên, cô chú cũng tháng thiếu tháng đủ tùy theo mức sinh hoạt phát sinh.
 Em hi vọng rằng nếu mọi người có thể giúp đỡ thêm được cô chú được phần nào thì tốt phần đó. Cô chú cũng già rồi, không có con cháu gì cả. Được nương tựa phần nào vào gia đình chúng ta thì tốt biết bao.
Cuối bài, em xin gửi lời của cô chú đến toàn thể gia đình chúng ta. Lời cám ơn sâu sắc đến những sự giúp đỡ của gia đình ta trong thời gian qua. Và chúc cả nhà một năm mới.

P/s: Em rất lấy làm tiếc, là chức năng chụp ảnh của máy em nó hơi kém. Nên file ảnh đính kèm gửi lên. Nó không thể bộc lộ hết ngôi nhà của cô chú.

Ngủ rồi Yu

Trả lời #133 vào: 06-10-2014 13:56:09
Yu vừa chuyển 200k tháng 10 cho cô chú.
(@Thaidzuy: Yu email cho bạn rồi nhé!)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #132 vào: 11-09-2014 16:32:35
Thân gửi Yu,

Cảm ơn bạn nhiều. Mấy lần cô Hoa gọi điện cho mình vì chú ra ATM không nhận được tiền (thường khoảng ngày 10 hàng tháng). Mình không biết liên lạc với Yu sao cả. Nếu được Yu email cho mình thông tin của bạn để tụi mình dễ phối hợp nhé. (thaidzuy@yahoo.com)

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Yu

Trả lời #131 vào: 10-09-2014 14:54:56
Hi cả nhà,

Yu vẫn CMTX trường hợp này và vừa chuyển 200k tháng 9 cho cô chú. Bạn nào có tin tức gì về cô chú thì cập nhập nhé. Thanks!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #130 vào: 10-09-2014 00:22:12
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Lâu rồi không thấy bác Yu cập nhật thông tin chuyển tiền CM cho cô chú :)
Không biết bác còn tiếp tục CM cô chú nữa không ạ :)
Cảm ơn bác!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #129 vào: 25-08-2014 12:45:11
Lâu rồi không thấy bác Yu cập nhật thông tin chuyển tiền CM cho cô chú :)
Không biết bác còn tiếp tục CM cô chú nữa không ạ :)
Cảm ơn bác!

Ngủ rồi Yu

Trả lời #128 vào: 11-02-2014 14:59:00
Yu vừa chuyển 200k CMTX tháng 2 cho cô chú.
 Thân,

Ngủ rồi altistau

Trả lời #127 vào: 28-01-2014 13:19:06
Dear cả nhà, em đã trao quà tết cho Cô Chú Hoàn Hoa. Chú Hoàn vẫn bỏ cô một mình ở nhà và đi lang thang ngắm phố phường, cô chẳng biết chú đi đâu? Khi em đến Cô Hoa đang ngồi nhặt bó rau cải đã úa vàng, em hỏi sao rau úa hết rồi cô? Cô tl: Cô hết tiền nên không mua được rau mới, bó rau này là người hàng xóm vừa bỏ đi, cô thấy tiếc nên nhặt ăn tạm bữa trưa nay :(. Ngồi hỏi chuyện cô một lúc, cô có mong muốn Người tôi cưu mang giúp cô sửa lại cái mái bếp. Cứ lúc mưa là trong bếp như ngoài ngõ, khổ nhất là \\\"buồn\\\" lắm rồi nhưng không ngồi ở đâu được, có lần cô phải mặc áo mưa để đi cho kịp :))
Em tặng quà xong và chụp vài kiểu ảnh, trộm vía dạo này cô đẹp lão ra.!

Ngủ rồi Yu

Trả lời #126 vào: 12-01-2014 23:47:42
Chào cả nhà,
Yu vừa chuyển 200k CMTX tháng 1 cho cô chú Hoàn và gửi thêm 200k nữa để cô chú mua chút quà Tết.
Thân,

Ngủ rồi Yu

Trả lời #125 vào: 10-10-2013 21:05:05
Yu vẫn CMTX  trường hợp này. Yu vừa chuyển 200k CMTX tháng 10 vào tk chú Hoàn. Xin lỗi cả nhà vì dạo này Yu không cập nhật.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #124 vào: 08-10-2013 23:33:55
Lâu không thấy bác Yu cập nhật thông tin chuyển tiền CMTX cho cô chú :)
Không biết bác có còn giữ mức CM đó cho hoàn cảnh cô chú nữa không ah!
Cảm ơn bác :)