Tác giả Chủ đề: Yên Hồ, Đức Thọ - Anh Hà - Nghèo, bệnh tật  (Đã xem 16823 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #18 vào: 30-01-2012 11:15:10
Theo thông tin và đề xuất của sn0w_4ngl3, mình thấy thiếu khả thi khi anh không thể đi lấy gạo chùa cho, chỉ đạp xe lang thang kiếm ăn thì chúng ta CMTX bằng tiền liệu có hữu dụng?

sn0w_4ngl3 có thể có kế hoạch, cách CMTX nào sát thực khả thi hơn.

Thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Trả lời #17 vào: 29-01-2012 18:31:40
Đáng lẽ phải đi XM sớm hơn nhưng do thời gian về quê ko dài hơn nữa công việc bận quá nên mãi đến bây giờ mới đi XM được, thành thật xin lỗi cả nhà. Dự định ban đầu là đi cùng với chị Lý (nguoicongaisongla) nhưng sau chị có việc bận nên mình đã rủ rê mẹ đi cùng, đến xác minh trường hợp anh Bùi Văn Hà ở thôn 4 – Yên Hồ.

Trong không khí tưng bừng đón xuân, nhà nhà người người cùng quây quần bên nhau thì thật đáng thương cho hoàn cảnh của anh Hà một mình lủi thủi trong căn nhà lụp xụp. Căn nhà ngày tết ko chút hơi ấm thật khiến người ta xót xa…
[/url][/img]
[/url][/img]

Giữa cái tiết trời giá rét của miền Trung, anh ngồi run bên đống lửa đã tàn được đốt bởi 2 cành củi khô. Vật dụng trong nhà chẳng có gì ngoài chiếc giường đã tồi tàn từ lâu, ngay cả cái bếp nấu ăn cũng ko có…
[/url][/img]
[/img]

Anh mắc chứng bệnh tâm thần nên khi mình hỏi thăm thì cũng ko biết gì. Theo lời kể của bác Cảnh hàng xóm được biết anh có người anh ruột là liệt sĩ nhưng ko được hưởng chế độ gì của nhà nước. Nằm trong diện hoàn cảnh khó khăn nên anh được trợ cấp 1 tháng 5kg gạo theo chế độ 202. Tính ra 1 ngày được … làm sao mà đủ ăn trời? Anh cũng được chùa Am (ở Đức Hòa) cưu mang 1 tháng được ít gạo nhưng ko có ai đi lấy cho. Anh có 1 người anh nữa ở trong xóm nhưng hoàn cảnh cũng vô cùng khó khăn nên ko giúp đỡ được gì. Hằng ngày anh đạp xe đi lang thang vậy, ai cho cái gì thì ăn cái đó. Được tính thật thà, hiền lành nên dân làng ai cũng thương.
Đầu năm mới đến nhà chơi mẹ mình cũng đã gửi tặng anh 1 món quà nhỏ, hộp bánh vs mấy lon bia.
[/url][/img]

Thực sự hoàn cảnh của anh vô cùng đáng thương, vào những ngày lũ, nhà ngập cả mét, ko nơi ở, anh lại lang thang trên bờ đê...Ngày tết cũng lang thang hết chỗ này đến chỗ khác để kiếm miếng ăn qua ngày. Nhóm xin đề xuất mức trợ giúp hàng tháng là 500k, mong mọi người cho ý kiến. Và...nếu được thì sắm sửa 1 ít đồ đạc cho anh.
P/s: Lần đầu đi Xm chưa có kinh nghiệm viết bài nên còn nhiều thiếu sót mong cả nhà thông cảm. :). Ảnh chụp = điện thoại đểu nên hơi mờ, các bạn chịu khó căng mắt tý...:D.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #16 vào: 27-01-2012 00:08:11
pót hem bài bị trôi ạ
e đang chờ kết quả xm để chuyển khoản 1 thể ạ

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #15 vào: 20-01-2012 23:13:03
bạn snow đã tìm đc ai đi xm cùng chưa ạ

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #14 vào: 15-01-2012 22:37:26
vẫn đag chờ xm ạ

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #13 vào: 13-01-2012 21:44:25
vang. xin loi  dieu phoi vien Lehung73, toi se chu y va go bo ngay.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 13-01-2012 21:37:22
trexanh đã viết:
Trích dẫn
http://dantri.com.vn/c728/s728-554247/dung-khoc-bo-oi.htm
 ban nho xm truong hop nay nua nhe. cam on ban

@trexanh
đây là bài viết chờ XM của trường hợp Hà Tĩnh - Anh Hà Nghèo & Bệnh - Đức Thọ..vì vậy nếu bạn muốn giới thiệu một trường hợp khác cần XM nhưng cùng khu vực thì bạn thì bạn hãy viết một bài giới thiệu mới và để lại đường link lấy từ báo chứ bạn ko nên viết vào bài viết đã có sẵn nhé bạn.Mong bạn chú ý.
Thanks

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #11 vào: 13-01-2012 20:20:35

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #10 vào: 13-01-2012 13:48:01
bạn snow sớm post bài xm nhé trường hợp này mình thấy rất cần giúp đỡ nhìn anh hà ngây ngây dại dại ở trong ngôi nhà lụp xụp trống hua trống hoắc mốc meo tàn tạ , bên trong độc cái giường cái màn bụi phủ dày đến hàng km mất .
 từ khi vào dd lamnhi được mở mắt ra nhiều , biết đc nhiều , hiểu đc nhiều , thấy đc nhiều , cảm nhận đc nhiều

Biết đc nhiều hoản cảnh khó khăn
hiểu đc vẫn có rất nhiều tấm lòng trắc ẩn
thấy đc nhiều thay đổi khi lòng trắc ẩn đc đặt đúng chỗ
cảm nhận đc rất nhiều tình yêu thương của người dành cho người

Tin vào cuộc sống và lạc quan sống hơn
ko còn thấy mình khác người và hâm nữa như nhiều người nói
vì đã tìm đc 1 môi trường có rất nhiều người đồng điệu

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Trả lời #9 vào: 13-01-2012 07:40:25
Vâng ạ. 24 mình cũng về đến nhà rồi, mình sẽ liên lạc vs bạn để sớm XMTH này. :).

Ngủ rồi nguoicongaisongla

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 09-01-2012 21:49:42
Mình ở Đức Nhân khá gần yên hồ nên có thể đi xác minh trường hợp này với bạn Mỹ Thiên, ngày 24 âm mình mới về có gì liên lạc với mình qua số điện thoại này nhé: 0982502533

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #7 vào: 08-01-2012 13:47:25
trường hợp này mong mọi người quan tâm , vẫn chờ xm của snow ạ

Ngủ rồi sn0w_4ngl3

Trả lời #6 vào: 06-01-2012 19:28:55
@Tre xanh.  Mình và chị Sunny sẽ cố gắng thu xếp thời gian XM TH này.
@lamnhi   Thứ 7 tuần sau mình mới về quê bạn ak. Hy vọng sẽ XM trong thời gian sớm nhất có thể.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #5 vào: 06-01-2012 14:36:11
chưa có ai đi xm trường hợp này ạ bạn snow angel nhận xm nhưng chưa thấy post bài nhỉ

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #4 vào: 06-01-2012 14:04:17