Tác giả Chủ đề: Lộc Yên, Hương Khê - Anh Trung - Nghèo khó  (Đã xem 2297 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #8 vào: 27-09-2017 17:33:24
HBL đã nhận được 1T từ Thỏ con chuyển nhé!

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #7 vào: 27-09-2017 11:15:53
Cảm ơn các anh chị NTCM ở ngoài Hà Nội đã giúp đỡ.
Cho e Gửi lời chúc sức khỏe đến đại gia đình NTCM.
Chân thành cảm ơn. !!!!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #6 vào: 27-09-2017 09:20:32
Xin cảm ơn những thông tin từ Haybanglong.

Chúng ta tiếp tục theo dõi tình hình điều trị của bé Thùy Linh để kịp thời chia sẻ gánh nặng chữa bệnh với gia đình của bé.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển trả Haybanglong 1,000,000đ đã ứng CMKTX bé Thùy Linh nhé.

Nhờ các bạn khu vực Hà nội theo dõi và có đề xuất khi cần dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #5 vào: 27-09-2017 08:59:26
Chào cả nhà!
Theo dự kiến thì trưa hôm qua HBL và Trường Giang hẹn nhau đi xác minh hc này nhưng sát giờ trưa thì Trường Giang có việc bận đột xuất ko đến được; HBL đã đến cổng BV rồi thì vào xác minh luôn.

Chồng là Nguyễn Thành Trung - 27 tuổi; trước đây làm công nhân nhưng do bị gai cột sống, giãn dây chằng thắt lưng nên đã nghỉ làm.
Vợ là Trần Thị trinh - 23 tuổi. Hiện nay 2 vợ chồng chỉ ở nhà làm ruộng của gia đình và ruộng người khác cho mượn, tổng là hơn 2 sào.

Con gái Nguyễn Thùy Linh - sinh 2/2/2017. Ngày 4/7 cháu bị sốt, lên BV huyện chẩn đoán Viêm PQ; ở đó 4 ngày vẫn sốt, người cứng đờ nên ngày 9/7 xin chuyển lên BV Tỉnh, chọc dịch não tủy thì KL: Viêm màng não mủ. 10/7 chuyển ngay lên BV Nhi Trung ương, kết luận: Giãn não thất, Não úng thủy, Viêm phổi. Ngày 20/7 MỔ nội soi LẦN I: đặt ống dẫn lưu ngoài. Ngày 15/8 MỔ nội soi LẦN II: đặt ống dẫn lưu vào trong. Đang theo dõi xem có cần mổ tiếp nữa không. Hiện nay người cháu vẫn cứng. Nhìn cháu rất xinh xắn, trông thật tội.
Khi sinh con mẹ cháu bị băng huyết nên ít sữa, từ khi cháu nhập viện thì mẹ cũng ko có sữa. Hiện cháu đang dùng sữa NAN.

Gia đình đã nộp tạm ứng 14,5T; tiền mua thuốc ngoài khoảng 4 triệu. Tiền ăn chính 20K/bữa. Sáng nào bố mẹ cũng ăn cháo từ thiện. Một tuần được 4 bữa cơm từ thiện. Gia đình mới vay mượn NH khoảng hơn 30T, và vay thêm của họ hàng. Cách đây khoảng 15 ngày thì hoàn cảnh này được đưa lên báo 24h của Hà Tĩnh và đã nhận được sự ủng hộ khoảng 15T.
Ông nội cháu ra thăm bé bị mệt choáng váng, sang nằm ở BV Xanhpon 2 ngày, vừa ra viện và bố cháu đã đưa ông về quê.

Sau khi trao đổi với anh 6x, HBL đã tạm ứng 1T để chia sẻ động viên gia đình cháu.

Có thông tin gì mới HBL sẽ viết thêm sau nhé!
Thân!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 26-09-2017 12:18:03
Chào cả nhà !

Ông nội bé Thùy Linh ra Hà nội thăm bé thì bị ốm nhập viện 2 ngày nên anh Trung hiện đã đưa ông  về lại Hà tĩnh.

Sáng nay Haybanglong đã ghé thăm bé Thủy Linh và sẽ cập nhật tình hình để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #3 vào: 24-09-2017 19:46:51
Dạ. Em cảm ơn các anh chị ở Hà Tĩnh ạ.
Nhờ anh chị ở nồi cháo tại Hà Nội giúp gd anh ấy một chuyến ạ.
Cảm ơn anh chị nhiều ạ.

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #2 vào: 20-09-2017 21:22:13
Chào cả nhà!
Xem bài viết của Hà Nhi, ngày hôm qua Lắng nghe lòng bạn đi trao CMTX ở Hương Lâm về đã ghé vào thăm gia cảnh em Trung ở xóm 2 Trung Sơn- Lộc Yên- Hương Khê.
Qua tìm hiểu được biết vợ chồng em có con gái Nguyễn Thị Thuỳ Linh sinh ngày 2/2/2017.
Khi cháu được 5 tháng thì bị sốt cao, gia đình đưa đi khám thì được chẩn đoán bị Viêm màng não mũ, và đã được mổ 2 lần. Hoàn cảnh gia đình rất khó khăn, năm 2010 Trung đi bộ đội đến năm 2012 ra quân về làm việc tại Cty cổ phàn Hoành Sơn ở địa phương. Được một thời gian em bị thoái hoá cột sống nên phải nghỉ việc về nhà, còn vợ em thì chỉ ở nhà làm nông nghiệp. Hai vợ chồng skoongs với ông bà nội. Bố em cũng là bộ đội phục viên nên cũng không có gì chỉ được hưởng chế độ chất độc da cam mỗi tháng 1.673.000 đồng.
Đầu năm nay em được ngân hàng cho vay 50 triệu đồng để làm kinh tế nhưng lại không may con bị bệnh nằm viện nên số tiền trên lại được dùng cho việc chữa bệnh cho con.
Qua đây Lắng nghe lòng bạn cũng mong muốn các bạn ở Hà Nội xác minh thêm tại bệnh viện, để có thể giúp đỡ phàn nào cho vợ chồng Trung.
Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ.

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #1 vào: 18-09-2017 20:00:44
Xin chào anh chị ạ.
Trước tiên cho em gt về bản thân em
Em tên là Nguyễn Thị Hà Nhi
Hiện tại em đang ở Quảng Bình.
Là thành viên nhóm NTCM QUẢNG BÌNH.

Hôm nay có 1 việc cấp bách muốn nhờ anh chị ở Hà Tĩnh và ở Hà Nội giúp ạ.
Hôm nay em có nhận được 1 tin nhắn cầu cứu từ anh HỒ THÀNH TRUNG
Sau khi trò chuyện nghe anh  tâm sự về hoàn cảnh gia đình anh như sau .
Theo thông tin e nhận biết được và xót xa cho hoàn cảnh của a Nguyễn Thành Trung(1990) và vợ  là Trần Thị Trinh (1996)
Ở xóm 2 Trung Sơn - xã Lộc Yên - Huyện Hương Khê - Hà Tĩnh
A lấy vk năm ngoái và gđ a vừa sinh con năm 2017...Nhưng số phận của bé ko như bao đứa trẻ khác
Bé Nguyễn Thị Thùy Linh ko may bị mắc căn bệnh Viêm Vàng Não Phế Cầu đang được điều trị ở Bệnh viện Nhi Trung ương Hà Nội đã hơn 2 tháng nay..bé linh còn nhỏ Mà đã mổ 2 lần và có nguy cơ mổ lần 3 . 2 lần mổ bé được đặt Van Bụng và ở  trên đầu Và a đã cố gắng chạy , vay khắp nơi để điều trị cho bé..Vậy A còn bị thoái hóa xương, vk a sinh bé linh thì chảy máu trong cấp cứu..bé linh k có sữa mẹ phải ăn sữa ngoài,2 vk ck a phải ngủ Hành lang , xin từng xuất cơm từ thiện, nhiều khi đk 1 suất 2 vkck ăn chung
Gđ nhà a đang túng thiếu,nghèo khổ  trong việc Chạy tiền điều trị cho bé..
A tâm sự : vk ck a nhìn con ngủ trong cơn đau mà vk ck a đau xót , khổ tâm lắm
A tìm đến  em qua facebook nhờ kêu gọi Cộng đồng Mạng quan tâm và giúp đỡ bé và gđ. a...Xót xa lắm..!!
E  gửi trường hợp này tới  anh chị tại Hà  Tĩnh và Hà Nội  có thể xác minh  trường hợp này đk ko ạ?
liên lạc qua sđt: 01635899002
Sdt của anh Hồ Thành Trung
Xin chân thành cảm ơn