Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Em Đạo - Tai nạn giao thông, mất một chân  (Đã xem 1749 lần)

Phan Thị Thu Hiền

• bạn
Một bé trai chỉ có mới 11 tuổi nhưng đã phải chịu đựng nỗi đau về thể xác quá lớn, đến mức cả người lớn chúng ta còn chưa chấp nhận được. Vụ tai nạn và nỗi đau sau cuộc phẫu thuật Hoàn cảnh thương tâm ấy của em Hà Danh Đạo (đang học lớp 5B, tổ 6 thôn 10/ điện hồng/ điện bàn/ Quảng Nam) Trên đường đi học về, em đã bị chiếc xe tải đâm thẳng vào. Cú đâm chí mạng ấy đã khiến em bị thương nặng. Với tình trạng này, các bác sĩ đã thống nhất cưa 1 chân của em. Hiện tại thì một chân còn lại thì bị gãy, phải bỏ vít. Nhìn con đang bị nỗi đau về thể xác dày vò từng ngày như vậy, bố mẹ em đau thắt lòng. Cả hai anh chị đều làm nông, không có nhà riêng phải sống chung với gia đình bên ngoại. Gia đình của anh còn có 1 đứa con gái nhỏ 16 tháng Hiện ước mơ của gia đình Đạo là trước mắt có thể phẫu thuật lại để em sinh hoạt một cách bình thường. Tuy nhiên, riêng số tiền phẫu thuật tay có thể lên đến hàng chục triệu đồng,. Suốt thời gian qua, gia đình đã phải thanh toán rất nhiều để em thực hiện gần chục ca phẫu thuật, thuốc men nên hiện tại đã không còn khả năng chi trả nữa. Hiện tại em đã năm viện 2 tháng nhưng chưa nhận được sự hỗ trợ nào.Em đang điều trị tại phòng 409,Bệnh viện Đa Khoa,Khoa chấn thương chỉnh hình. Liệu những ngày tháng sau này của em sẽ ra sao khi em đã bị mất đi một chân, chân kia thì chưa có đủ khả năng đi lại.
P/s: Vì em ko đọc được thông tin của chị lamnhi nên giờ đăng lại để mong Hội Người Tôi Cưu Mang sớm xác minh trường hợp của em Đạo. Em cảm ơn rất nhiều ạ!