Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Anh Nguyễn Văn Linh  (Đã xem 23180 lần)

Ngủ rồi thanhphong95

Trả lời #62 vào: 18-07-2015 18:43:43
minh co y dinh la tang em xe nhung lien he duoc biet la em con qua nho va duong rat nguy hiem khong the nao trao xe em duoc .. minh se ho tro ve tap sach cho em

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #61 vào: 05-07-2015 19:21:27
Trưa nay mình đi qua cầu Mỹ Thuận và tìm đến xã Hòa Hưng ,  lúc đầu chưa hỏi ấp 19 thì chạy thẳng đến ấp 28 cạnh UBND xã Hòa Hưng và hỏi một người dân ở đây là tổ 19 và nhà anh Nguyễn Văn Linh ở đâu thì anh này nói là phải đi phía dưới cầu Mỹ Thuận sang bên đường là nhà anh Linh , sau đó anh này có nói là anh Linh đã mất rùi mà , khi đó mình tìm đường sang nhà anh Linh và được người hàng xóm chỉ lại nhà anh Linh , mình đi lại đứng trước nhà anh Linh và thấy ở phòng khách là bàn thờ di ảnh của anh Linh . Lúc nãy chỉ có chị Mĩa và cháu thứ 3 ở nhà , chị Mĩa nói là anh Linh đã mất cách đây 7 ngày do lúc đó không đi lại được và lòi ruột ra .
Thay mặt cả nhà thì mình thắp nén nhang cho anh Linh và chia buồn cùng chị Mĩa cùng các cháu .
Chị Mĩa bảo là hiện nay chị cũng đi làm phụ rửa chén bát ở 1 quán ăn cũng được hơn 1 triệu còn cháu thứ 3 năm nay lên lớp 5. Cháu thứ 3 đi học cách nhà khoảng 3 cây số nhưng do không có xe nên được hàng xóm đưa đi . Theo mình nghĩ , cả nhà mình nếu ai có chiếc xe đạp cũ thì có thể cho cháu 1 chiếc xe để cháu tự đi học .
Số điện thoại của chị Mĩa là 01634017290 .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #60 vào: 25-10-2014 23:58:01
Chào cả nhà !

Trường hợp của anh Linh bạn MaiAmChung đã ngưng CMTX từ hơn 1 năm nay rồi tuy nhhiên do không có thành viên ghé thăm để cập nhật tình hình cuộc sống của anh Linh và gia đình để làm cơ sở kêu gọi ủng hộ.

Sau chuyến thăm của Quyen_Omon, Kingcong_196 hồi tháng 1/2014 rồi tiếp tới chuyến thăm của PhúcÂmBuồn và anh Dung.caibe đầu tháng 7/2014 vừa qua mọi người cùng thống nhất đánh giá cuộc sống của gia đình anh Linh ổn định hơn trước và đề xuất ngừng CMTX hoàn cảnh này.

Chúng ta sẽ ngừng việc kêu gọi CMTX gia đình anh Linh và mong rằng đời sống của gia đình anh ngày càng tốt đẹp hơn.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

@All: Việc Theo dõi cưu mang rất quan trọng đối với NTCM chúng ta và đây cũng là mảng đang yếu, rất cần sự chung tay của tất cả mọi người trong việc giám sát, nhắc nhở hay thực hiện sự thăm hỏi các hòan cảnh đã và đang được giúp đỡ để kịp thời có những quyết định phù hợp.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TLC

Trả lời #59 vào: 25-10-2014 00:03:56
Chào mọi người,

Không biết BQT có ý kiến thêm cho việc CMTX TH này khg?

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Trả lời #58 vào: 05-07-2014 20:20:13
Chào cả nhà!

Rời nhà Mai Trâm, nhờ sự hướng dẫn của anh Dung.caibe -mình đã đến thăm gia đình anh Linh. Về bệnh tình của anh Linh thì hiện giờ vẫn đúng như Kingcong_196 đã từng viết, và vẫn không có gì tiến triển tốt!

Do anh Linh không chịu uống thuốc tại nhà nên chị Mĩa có lúc định đưa anh đi điều trị nội trú tại BV Tâm Thần Tiền Giang để khỏi quấy rầy và làm phiền hàng xóm nhưng lại e ngại về vấn đề chi phí!

Hiện tại, ngoài anh Linh đang có bệnh thì 3 người còn lại trong gia đình: chị Mĩa và 2 cô con gái; đều có việc làm và thu nhập ở định. Vì vậy, anh Dung.caibe cùng mình rất tán thành đề xuất ngừng CMTX đối với TH này như ý của Kingcong_196 và Quyen_omon.

Về các khoản CMTX trước đây, chị Mĩa xác nhận là đã nhận đủ. Lúc 200, 300 hoặc 500k -Chị không nhớ rõ lắm vì \\\"ít chữ nghĩa, có bi nhiêu rút tiền bấy nhiêu\\\"; rút nhiều lần trong 10 tháng.

Cả nhà có thể tìm hiểu thêm qua số điện thoại mới của chị Mĩa: 01629 204 180.

Vài thông tin đến cả nhà!

Chào. Thấn ái! (hai123)

Hình ảnh anh Linh và chị Mĩa

Ngủ rồi TLC

Trả lời #57 vào: 13-06-2014 12:15:41
Mong tin tu thanh vien Kingcong.

Cam on

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #56 vào: 16-01-2014 11:28:56
Cảm ơn thông tin của Kingcong, hai chị em vất vả. Nhóm Sài Gòn bao lần hẹn tái xác minh rồi lại lỡ hẹn.

Em cập nhật thêm giùm các hoàn cảnh nhận đầy đủ cmtx không và nhận được bao nhiêu. Thanks em.

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #55 vào: 15-01-2014 22:34:40
Chào cả nhà. Hôm vừa qua, kingcong và chị quyen_omon về tiền giang để xác minh và nhân tiện có ghé thăm một số trường hợp, trong số đó có trường hợp Tiền Giang- Anh Nguyễn Văn Linh- Cái Bè. Khi vào nhà thăm hỏi thì được biết như sau:
Hiện tại, bệnh tình của anh Linh đã giảm hơn so với trước, a có thể tự đi lại được, đi xung quanh xóm chơi nhưng vẫn còn di chứng về não vì thế việc vệ sinh với anh còn khó khăn, ko tự chủ được. Vợ anh là chị Mĩa thì vẫn khỏe và ở nhà trông chừng anh mà thôi. Ngoài ra, còn 2 người con gái con của anh Linh thì đã nghỉ học đi phụ giúp quán café, do chị gái đã nghỉ học từ năm học lớp 8 và đi làm lâu nên tiền lương hàng tháng người ta trả cũng đc 2tr/tháng, còn người em gái thì còn nhỏ mới nghỉ học được vài tháng để đi làm nên cũng được 1,2tr/ tháng. Theo lời chị Mĩa kể thì cuộc sống của gia đình phần nào cũng vơi bớt khó khăn khi 2 người con đi làm. Qua những gì thấy được từ gia đình a Linh hiện tại và theo lời chị Mĩa( vợ anh Linh) thì 2 chị em xin có ý kiến với cả nhà mình: tạm ngưng hướng đề xuất CM tiếp trường hợp này trong thời gian tới.
Hình ảnh gởi đến cả nhà về gia đình anh Linh hiện tại

Thân.
Cám ơn sự quan tâm giúp đỡ của cả nhà trong thời gian qua. :)

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #54 vào: 11-12-2013 16:23:56
Chi Quyen oi, hom truoc chi co thoi gian ghe nha anh Linh khong chi? Chi cap nhat cho DD biet nha. Tenkiu nguoi chi  :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #53 vào: 24-11-2013 05:37:44
Sắp tới chị Quyên sẽ ghé thăm và cập nhật tình hình của gd anh Linh.
Chị ơi, em cảm ơn chị và mong tin chị :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #52 vào: 09-11-2013 19:56:06
TH này Ken mất liên lạc nửa năm nay. Từ đó tới giờ cũng chưa về lại Tiền Giang lần nào. Mong TV mình ai ở gần bớt chút thời gian thăm hỏi và cập nhật tình hình của gia đình với ạ. Hoàn cảnh gia đình anh Linh đã khó khăn, nay càng khó khăn hơn khi anh Linh như vậy.
Mong.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #51 vào: 06-11-2013 00:53:20
Mong tin từ các bạn đi thăm hỏi TH này.

Cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #50 vào: 29-08-2013 20:15:42
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Mong nhóm miền Tây giúp cập nhật tình hình a Linh xem có cần điều chỉnh mức CM ko ạ?
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #49 vào: 27-07-2013 22:04:25
Mong nhóm miền Tây giúp cập nhật tình hình a Linh xem có cần điều chỉnh mức CM ko ạ?
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #48 vào: 15-07-2013 15:29:08
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Alo Alo,
Start ơi lâu nay em vẫn chuyển tiền CMTX cho gd anh Linh hàng tháng chứ em? Lâu rồi không có cập nhật gì về tình hình của gia đình, không biết tình trạng sức khỏe anh thế nào rồi. Lâu nay bé lớn cũng không gọi cho chị. Đề mai chị gọi về coi sao. Giờ ĐT chị empty rồi. Có gì em báo lên đây cho mọi người biết với nha Rớt. Tks em ha!

Em xin lỗi chị, từ đầu đến giờ em chỉ chuyển tiền thôi nên em ko biết gì về hoàn cảnh ạ. Nhưng từ tháng 5 đến giờ chị MAC ngưng giúp đỡ nên em chưa chuyển tiền. Hiện tại em cũng nhận được thông báo là ngưng giúp đỡ của chị MAC (từ tháng 6, tiền thì em nhận được đến tháng 4) rồi nên từ tháng 5 đến giờ em vẫn chuyển tiền ạ.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.