Tác giả Chủ đề: một ấp trưởng gặp nguy nan vẫn hết lòng vì dân  (Đã xem 2238 lần)

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #5 vào: 03-12-2012 12:05:29
Xin Chia buồn cùng gia đình bác Hoan.
Cầu mong bác được yên bình với giấc ngủ ngàn thu.....

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #4 vào: 01-12-2012 20:37:44
Bác Nguyễn Đình Hoan đã mất ngày 28/11/2012 hưởng thọ 51 tuổi . Bác Hoan ra đi là một mất mát rất là to lớn đối với gia đình nhưng bên cạnh đó cũng là một mất mát cho người dân ấp 7 - xã Phú Ngọc - Huyện Định Quán , bởi vì từ trước đến nay bác Hoan toàn là chăm lo đời sống cho những người dân nghèo mà đến nỗi bác vẫn chưa xây được cho gia đình mình một ngôi nhà nhỏ . Khoảng 6h sáng ngày 2/12/2012 tiễn đưa linh cửu bác Hoan về nơi an nghỉ cuối cùng . Thành thật xin chia buồn cùng gia đình bác Hoan  :( .
Bác Hoan ra đi để lại người vợ đang bị bệnh tật cùng bà mẹ già 84 tuổi và các con còn nhỏ mà ngôi nhà đang ở chỉ là một ngôi nhà cấp 4 nhỏ đang xuống cấp .Đoàn thanh niên cùng ban ấp mặt trận ấp 7 và người dân ấp 7 thấy hoàn cảnh của gia đình bác Hoan nên đang cùng nhau quyên góp xây cho gia đình bác Hoan một ngôi nhà với diện tích 7m X 6m với sổ tiền khoảng 60 triệu , số tiền mà người dân đã quyên góp được khoảng 30 triệu , chi tiết mình sẽ cập nhật rõ sau .
Mình mong cả nhà mình cùng chung tay phụ giúp xây cho gia đình bác Hoan một ngôi nhà nhỏ .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 22-11-2012 19:24:17

Bác Hoan

Vợ đang chăm sóc

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 18-11-2012 21:14:01
Hôm trước mình và bác mottamlong đi xuống thăm bác Hoan , giờ bác ấy chỉ nằm một chỗ mà thôi và vợ con xoa chân , tay . Bệnh của bác bây giờ một chân sưng to còn một chân teo tóp . Giờ ngày nào cũng có hàng xóm đến thăm bác .

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 29-10-2012 20:46:02
Như cả nhà được biết bác Nguyễn Đình Hoan là ấp trưởng ấp 7 – Xă Phú Ngọc – Huyện Định Quán – Tỉnh Đồng Nai . Bác Hoan là 1 ấp trưởng nhưng luôn chăm lo đời sống của người dân nghèo , tuy là một ấp nghèo nhưng bác lại tìm đến các nhà hảo tâm để xin trợ giúp cho những người dân nghèo có hoàn cảnh khó khăn trong ấp của ḿnh , như vừa rùi bác Hoan là người giới thiệu một số trường hợp khó khăn lên DD ḿnh , tuy gia đ́nh bác đang ở trong 1 căn nhà cấp 4 lụp xụp , người vợ th́ đang bị bệnh và chăm lo cho 3 đứa con ăn học ( đứa lớn đang ăn học ngoài Hà Nội , đứa thứ hai vừa thi tốt nghiệp phổ thông nhưng không đâu và đang ở nhà c̣n đứa út đang học lớp 7 ) . Nhưng thật trớ trêu thay , vừa qua bác bị đau chân và nay phía chân phải đă tái phát và sưng cục to , theo như một số người dân ở đây và bác ấp trưởng ấp 1 thì bác Hoan mang căn bệnh ung thư  hay gì đó nhưng mình không hỏi gia đình vì ngại - sợ gia đình bác buồn .