Tác giả Chủ đề: Bình Thạnh - Gia đình Chị Hiền  (Đã xem 24505 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #84 vào: 20-10-2011 06:55:34
Chào cả nhà !
Hôm qua chị HIền có điện thoại cho 6x và báo rằng mẹ con chị ấy sẽ chuyển đến nhà của gia đình 6x sau khi cháu Hiếu hoàn tất học kỳ 1 cho tiện việc chuyển hồ sơ học sinh từ các tuyến trường khác nhau.
Thân

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #83 vào: 19-10-2011 22:19:02
Vậy là sau bao nhiêu tháng ngày trăn trở cuối cùng cô Hiền cũng đã đồng ý theo đề xuất của bác 6x.thật là mừng.
mong là những ngày sắp tới cô Hiền và bé Hiếu sẽ có một cuộc sống tốt đẹp hơn..sức khỏe của cô sẽ tốt hơn và nhất là ko còn lo gánh nặng chi phí nhà trọ nữa.
Thật lòng cám ơn bác 6x đã có hướng giúp đỡ  quá thích hợp cho mẹ con cô Hiền. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #82 vào: 19-10-2011 19:35:01
Hôm trước cô Hiền có gọi điện cho em, nhờ em nói bác 6x rằng cô quyết định về Long Thành, và mong bác 6x hỏi thử xem có xin được cho Hiếu vào trường học dưới đó không.

Mấy hôm mùa mưa, phòng trọ cô đang ở bị ngập, Hiếu bệnh và phải lên gác ngủ. Chủ nhà đòi tăng tiền nhà, điện nước thì mập mờ lúc lên lúc xuống, và cô cảm thấy việc buôn bán đơn thuần không thể kiếm đủ tiền trang trải cho cuộc sống của 2 mẹ con.

Mừng cho cô đã có quyết định phù hợp trong hoàn cảnh lúc này.

Cảm ơn bác 6x đã nhiệt tình giúp đỡ cho 2 mẹ con cô Hiền.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #81 vào: 06-10-2011 15:41:25
Cảm ơn bác 6x đã hết lòng và vất vả nhiều phen. Ken cũng hy vọng cô Hiền sẽ sớm có cuộc sống ổn định nơi miền đất mới.

Nếu cô Hiền em Hiếu về Long Thành, hàng tháng 2 mẹ con sẽ bớt đi được khoản tiền trọ vốn là nỗi lo của gd mỗi tháng.

Về phần CMTX, Ken sẽ có đề xuất điều chỉnh cụ thể sau khi gd thật sự ổn định.

Cảm ơn bác 6x nhiều lắm ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #80 vào: 06-10-2011 06:40:22
Chào cả nhà !
Hôm qua 6x có đưa chị Hiền lên Long thành tham quan nơi ở miễn phí mà gia đình 6x sắp xếp cho mẹ con chị Hiền , cảm nhận ban đầu của chị Hiền là nơi đây không khí trong lành , thoáng mát tốt cho sức khoẻ của chị , trường học thì sát bên nên thuận tiện cho việc học của cháu Hiếu .
Qua chuyến đi này khả năng 99% mẹ con chị Hiền sẽ chuyển lên Long thành ở cùng với Mẹ của 6x .
Mừng cho mẹ con chị Hiền đã có quyết định phù hợp với điều kiện hiện tại .
Thân

BS

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #79 vào: 28-09-2011 14:01:58
Chào mọi người,

TH cô Hiền em Hiếu và TH em Kiều ở Vĩnh Long có cô San Francisco 137 nhận CMTX trong 10 tháng từ tháng 11/2010, mỗi tháng 200k/trường hợp. Cho đến tháng 8 vừa rồi Ken đã trung chuyển đủ 10 tháng cho 2 gd như cô đăng ký.

Cho đến nay Ken vẫn chưa liên lạc lại được với cô về việc tiếp tục CMTX hay không. Như vậy Ken xin tạm thời dừng trung chuyển môt thời gian và sẽ cố gắng liên lạc lại với cô sớm nhất có thể.

Trong thời gian này, gd cô Hiền vẫn nhận được 500k CMTX từ anh TLC, và em Kiều vẫn nhận được 200k CMTX từ chị Muathu.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #78 vào: 14-09-2011 08:40:48
Ken đã nhận được tiền từ quỹ và vừa chuyền vào TK cô Hiền 880k tiền đóng học phí cho Hiếu năm học 2011-2012.

14/09/2011   VNCK - 0003086   -   880,000.00    IBVCB.1409110291346001.Ken chuyen tien dong hoc phi cho Hieu, HK1 nam 2011-2012

Ken gọi điện và cũng đề cập đến vấn đề về Long Thành, nhưng cũng như mọi lần, cô có nhiều lý do để chần chừ và bảo sẽ suy nghĩ.

Tự nhiên thấy tội cho bác 6x. Nhiều khi muốn giúp mà người ta không chịu. Khuyên răn không được, mà nếu quay đi làm ngơ thì chẳng đành và đó cũng không phải là NTCM.

Ngày 1/6 vừa rồi, em chở Hiếu về nhà sau khi xem phim Kungfu Panda DD mình tổ chức. 4h chiều, trời mưa tầm tã, cô Hiền bảo ở lại ăn cơm cùng 2 mẹ con cho vui. 1 nồi cơm khô, 1 củ hành tây nấu canh, 2 quả trứng chiên. Hôm đó ăn cơm rất ngon, trên đường về em lại nghĩ vẩn vơ mấy chuyện.

Tính của cô Hiền hơi bi quan và cố chấp, bảo thủ đôi chút. Nhưng thật ra vì thương con và tất cả chỉ muốn lo cho con nên cô trở nên như vậy. Nhiều khi em vừa trách, lại vừa thương.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #77 vào: 12-09-2011 10:17:50
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
... Thật ra Ken cũng đã nhiều lần nói với cô nhưng cô cứ lần lữa và bào chuyển đi thì nhiều cái bất tiện quá, ...
...

Ken cứ liệt kê toàn bộ những phần mà chị Hiền thấy bất tiện để mọi người cùng thảo luận và tháo gỡ dùm cho mẹ con chị ấy nhé .

@Ken : Nếu 6x giỏi thuyết phục thì đã không có phần thảo luận này vì kế hoạch đưa mẹ con chị Hiền về Biên hoà đã được chúng ta nói chuyện với chị ấy từ gần 1 năm nay rồi .
Cho nên việc này nhờ Ken tỷ tê trò chuyện với chị Hiền và đặc biệt là với  bé Hiếu vì chị Hiều rất thương và chiều con . Cảm ơn Ken nhiều .

BS

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #76 vào: 12-09-2011 08:57:36
Cảm ơn bác 6x đã góp ý. Thật ra Ken cũng đã nhiều lần nói với cô nhưng cô cứ lần lữa và bào chuyển đi thì nhiều cái bất tiện quá, nên Ken cũng chỉ bảo là cô nên xem xét cho kỹ, bởi hoàn cảnh thực tế không cho phép mình có nhiều lựa chọn.

Có thời gian Ken sẽ xuống và chụp ít giấy tờ về bệnh tình của cô Hiền sau bác ạ. Lần tới đến Ken cũng đề nghị cô xem lại việc về Đồng Nai, vì chúng ta không thể CMTX cho cô mãi được, cô cũng phải tự bươn chải lo cuộc sống gd, cho Hiếu học hành và chi phí thuốc thang.

Bác 6x nói chuyện thuyết phục hơn Ken, phiền bác phần này ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #75 vào: 12-09-2011 08:39:07
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
...
Cô được CMTX tổng 700k, từ anh TLC 500k và chị SF137 200k từ sau lần Hiếu nhắn tin cho em xin giúp đỡ. Đến nay hoàn cảnh không khá hơn được vì Hiếu học hành tốn kém và cô lại bệnh do lao lực, tiền nhà trọ tăng.
...

Chào cả nhà !
Cách đây gần 1 năm 6x đã đề nghị giúp mẹ con chị Hiền nơi ở miễn phí tại nhà của gia đình 6x ở Long thành nay là thành phố Biên hoà, nơi ở này chỉ cách trường học khoảng 100m rất tiện cho bé Hiếu đi học cũng như cho chị Hiền buôn bán thêm gần nhà, chị Hiền có hẹn đến hè sẽ thu xếp đi coi thử chỗ ở nhưng qua vài lần điện thoại trò chuyện thấy chị chần chừ không muốn rời nơi ở quen thuộc ( lý do là con chị không muốn xa các bạn học cũ ).
Qua vài lần đến thăm và trò chuyện 6x nhận thấy chị là người có kiến thức , hoạt bát trong giao tiếp , về sức khoẻ thì thấy cũng ở mức trung bình so độ tuổi hơn 50 của chị .

Nay nếu chị Hiền bị bệnh Lao lực thì nhờ Ken chụp hình hồ sơ bệnh án để mọi người coi và hướng dẫn chị điều trị theo chương trình của quốc gia .
Ngoài ra nhờ Ken tiếp tục trò chuyện với chị Hiền về việc dọn về nơi ở miễn phí để tiết kiệm bớt chi phí sinh hoạt dùm .
Cảm ơn Ken nhiều .

BS

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #74 vào: 09-09-2011 23:01:14
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
K87yeng ơi, cháu Hiếu rất cần đóng tiền học phí phải không bác? Nếu đúng MAC xin đăng ký khoảng này.  Còn phần NKTX chỉ còn phần của bác San Francisco 200k vậy còn thiếu la bao nhieu?

Hi chị MAC,

Cô Hiền vừa thông báo em biết học phí kỳ này của Hiếu là 880,000 VND, đã tăng so với năm trước 200 ngàn. Chị có thể giúp cho Hiếu khoản này không ạ?

Trích dẫn

Trên đây em liệt kê những thứ cần thiết cho Hiếu lúc này. Chị MAC giúp học phí và còn có thể giúp cho Hiếu được thêm bộ quần áo hoặc đôi giày được không chị? Em không dám đòi hỏi gì nhiều, nhưng mà nếu có thêm được sẽ đỡ gánh nặng cho cô Hiền đi nhiều lắm chị, tại hiện tại tình cảnh 2 mẹ con rất chật vật.

Pen em chuyển cho Ken 880.000 để đóng học phí cho con chị Hiền.

Thân.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #73 vào: 09-09-2011 20:15:48
mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
K87yeng ơi, cháu Hiếu rất cần đóng tiền học phí phải không bác? Nếu đúng MAC xin đăng ký khoảng này.  Còn phần NKTX chỉ còn phần của bác San Francisco 200k vậy còn thiếu la bao nhieu?

Hi chị MAC,

Cô Hiền vừa thông báo em biết học phí kỳ này của Hiếu là 880,000 VND, đã tăng so với năm trước 200 ngàn. Chị có thể giúp cho Hiếu khoản này không ạ?

Trích dẫn

Trên đây em liệt kê những thứ cần thiết cho Hiếu lúc này. Chị MAC giúp học phí và còn có thể giúp cho Hiếu được thêm bộ quần áo hoặc đôi giày được không chị? Em không dám đòi hỏi gì nhiều, nhưng mà nếu có thêm được sẽ đỡ gánh nặng cho cô Hiền đi nhiều lắm chị, tại hiện tại tình cảnh 2 mẹ con rất chật vật.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #72 vào: 07-09-2011 09:33:48
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
Vitcon va chi Jenny dang ky cmktx cho gd be Hieu 500k ...

Lathuvang đã trung chuyển 500k vào TK Penguin.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #71 vào: 30-08-2011 16:02:49
mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
K87yeng ơI, cháu Hiếu rất cần đóng tiền học phí phải không bác? Nếu đúng MAC xin đăng ký khoảng này.  Còn phần NKTX chỉ còn phần của bác San Francisco 200k vậy còn thiếu la bao nhieu?

Chào chị MAC,

Em cảm ơn chị đã quan tâm tới Hiếu. Em đã gọi điện hỏi cô Hiền về học phí, tuy nhiên sau ngày 5/9, nhà trường sẽ thông báo học phí đến từng học sinh chị ạ, cô Hiền áng chừng nằm ở mức 6 hay 7 trăm ngàn gì đó cho 1 kỳ, năm đóng 2 lần: Đầu năm học và đầu kỳ 2.

Ngoài khoản học phí phải lo, Hiếu còn phải mua 2 bộ đồng phục (200 ngàn/bộ), 1 đôi giày thể thao (~150 ngàn) và 1 bộ đồ thể thao (90 ngàn/bộ). 2 năm nay Hiếu vẫn phải mặc quần áo của mấy năm trước để tiết kiệm tiền, nay quần áo ngắn và chật nên cô Hiền phải mua cho em 2 bộ để lúc nắng lúc mưa có quần áo thay. Giày đã rách, chật và mang vào chèn ngón chân rất đau và cần có đôi giày mới. Quần áo cô Minhtruc (TV DD mình) cho đợt trước Hiếu vẫn để dành vì là quần áo màu và không có logo trường.

Cô được CMTX tổng 700k, từ anh TLC 500k và chị SF137 200k từ sau lần Hiếu nhắn tin cho em xin giúp đỡ. Đến nay hoàn cảnh không khá hơn được vì Hiếu học hành tốn kém và cô lại bệnh do lao lực, tiền nhà trọ tăng.

@Chị Vitcon702: Chị ơi, các khoản tiền CMKTX đều phải chuyển vào quỹ trước khi chuyển đi cho các hoàn cảnh, nên sau khi em nhận được từ quỹ em sẽ chuyển ngay cho cô Hiền, hoặc chị nhờ anh Pen chuyển luôn cũng được chị nha. Tks người chị nhiều nhiều. :)

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #70 vào: 30-08-2011 13:07:16
Vitcon va chi Jenny dang ky cmktx cho gd be Hieu 500k nho K87yeng chuyen dum chi nha . Tks em