Tác giả Chủ đề: Bà Rịa - Vũng Tàu (Long Điền) - Cụ Rớt - Khiếm Thị, Nghèo Neo Đơn  (Đã xem 82615 lần)

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!

Ngày 19/9, Phụng đã đi trung chuyển cụ Rớt tháng 9 là 500k từ Viethuong gửi tặng cụ.

Ngày 29/10, anh Hải nhóm Đồng Giác đã trung chuyển tháng 10 là 500k đến cụ Rớt.

Cụ Rớt khoẻ. Cụ gửi lời cám ơn Viethuong và cả nhà nhiều lắm! Thân ái!

Phụng loay hoay chỉ up được hình trung chuyển tháng 10. Nhờ em Loan up dùm hình tháng 9 nha. Cám ơn em Loan Nguyễn, và cám ơn em Đức Tài đã làm lại mật khẩu + nick của Phụng 🥰.
« Sửa lần cuối: 17-11-2022 19:34:44 gửi bởi le phung »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen up bài giúp c Le Phung ạ :

Chào cả nhà!

Ngày 28/7/22, Phụng và Rau sạch Đông Anh cùng đến thăm và trung chuyển CMTX đến cụ Rớt. Đã chuyển tặng cụ tổng cộng 1,500k: 1,000k CMTX T7 & T8/22 từ Viethuong + 500k của Rau sạch.

Cụ Rớt khoẻ. Cụ gửi lời cám ơn mọi người đã cưu mang cụ.
« Sửa lần cuối: 26-08-2022 08:12:22 gửi bởi loanngyen1202 »

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

DucTai xin phép up bài giúp chị @lephung

Chào cả nhà!
Ngày 25/5/22, Phụng đã trung chuyển CMTX T5 đến cụ Rớt, gồm: 1,000k( 500k tháng 5 từ Viethuong + 500k của chị Bảy Bà Rịa gửi tặng). Hũ nghệ viên mật ong của các bạn LP. Hộp khẩu trang y tế của em Tài gửi biếu cụ.

Chiếc giường bố cũ kỹ, hư hỏng của cụ đã được các bạn của LP ở Bà Rịa mang bỏ - thay thế giường mới cho cụ sử dụng.

_ Ngày 13/6, Phụng đã chuyển CMTX T6/22 là 500k từ Viethuong gửi giúp cụ.

Chân thành cám ơn sự giúp đỡ của tất cả mọi người đã dành tặng cụ. Cám ơn cả nhà nhiều lắm!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 
DucTai up bài giúp chị @lephung ạ! 

Ngày 10/4, Phụng và em Đạt, anh Hải nhóm Đồng Giác đã đi trung chuyển 500k CMTX T4/22 từ Viethuong đến cụ Rớt. Đồng thời bạn bè của Phụng đã gửi ít quà tặng cụ: sữa tươi, cafe gói, nghệ viên...

Cụ vẫn khoẻ. Cụ gửi lời cảm ơn đến Viethuong và mọi người nhiều lắm!

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà DucTai cập nhật giúp chị @Lephung

Chào cả nhà!
- Ngày 25/12/21, anh Hải nhóm Đồng Giác đã thay Phụng đi trung chuyển CMTX 500k tháng 12/21 từ Viethuong đến cụ Rớt.
- Ngày 13/1/22, Phụng và em gái đã chuyển 500k CMTX T1/22 từ Viethuong đến cụ. Và có gửi tặng chả cá, trứng của bạn P gửi tặng cụ.

Cụ khỏe, cụ vui lắm. Cụ gửi lời cám ơn đến Viethuong và mọi người đã yêu thương và giúp đỡ cụ. Cám ơn cả nhà nhiều lắm!

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

DucTai cập nhật giúp chị @lephung

Chào cả nhà!
_ Ngày 26/2, anh Hải nhóm Đồng Giác đi thăm và chuyển 500k CMTX T2/22 từ Viethuong đến cụ Rớt.
_ Ngày 26/3, anh Hải tiếp tục đi chuyển CMTX T3 : 500k từ Viethuong đến cụ Rớt.

Cụ Rớt khoẻ. Cụ gửi lời cám ơn Viethuong nhiều lắm!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!
DucTai cập nhật giúp chị Lephung
Ngày 14/11/21, Phụng và anh Hải nhóm Đồng Giác đã đi thăm và chuyển 500k CMTX T11/21 từ Viethuong đến cụ Rớt. Đồng thời bạn của Phụng cũng gửi biếu cụ 500k + nghệ viên mật ong và thịt kho trứng để cụ dùng mùa dịch.
Cụ Rớt khỏe. Cụ gửi lời cám ơn đến Viethuong và cả nhà nhiều lắm!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

DucTai cập nhật giúp chị Lephung!

Ngày 28/9, anh Hải nhóm Đồng Giác đã trung chuyển 1,000k tháng 9+10/21 từ Viethuong đến cụ Rớt. Cụ khỏe.
Do thực hiện chỉ thị 16 phòng chống dịch nên Phụng không qua thăm cụ Rớt được. Anh Hải ở gần nhà cụ, đã đi thăm và chuyển tiền CMTX đến cụ.
Cám ơn Viethuong và anh Hải nhiều!

Thân!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

DucTai cập nhật bài viết giúp chị lephung!

Ngày 31/7/21, nhóm Đồng Giác đã trung chuyển 500k tháng 8 từ Viethuong đến cụ Rớt. Đồng thời nhóm ĐG tặng cụ Rớt 1 phần quà hỗ trợ mùa dịch trị giá 300k. Cụ Rớt khỏe. Cụ gửi lời cám ơn Viethuong nhiều.

Thân!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

DucTai xin phép cập nhật hình CMTX T06&07 năm 2021 đến cụ Rớt giúp chị Lephung.

Thân!
« Sửa lần cuối: 05-07-2021 08:30:34 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!

_ Ngày 15/6/21, Phụng và anh Hải nhóm Đồng Giác đã trung chuyển 500k tháng 6 của Viethuong đến cụ Rớt. Đồng thời Phụng có gửi ít thịt kho trứng, sữa...quà từ các bạn của LP gửi biếu cụ.

_ Ngày 3/7/21, do tình hình dịch bệnh covid đang diễn biến phức tạp ngay tại huyện Long Điền nên LP ko thể di chuyển từ VT sang cụ. Nhóm Đồng Giác đã trung chuyển giúp LP 500k tháng 7 từ chị Viethuong đến cụ. Đồng thời nhóm ĐG có tặng cụ 1 phần quà trong mùa dịch trị giá 350k bao gồm: gạo, mì...

Cám ơn chị Viethuong và nhóm ĐG. Cụ Rớt luôn được sự yêu thương của mọi người nên cụ vẫn rất vui vẻ, yêu đời và khỏe mạnh. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều lắm!
Cám ơn Đức Tài đã up hình giúp chị!

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

DucTai cập nhật hình giúp chị @le phung 

Thân!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!
_ Ngày 27/3/21, Phụng và các anh chị nhóm Đồng Giác đã trung chuyển 500k của tháng 4 từ Viethuong đến cụ.
_ Ngày 29/4, Phụng và em Đạt, anh Hải (nhóm Đồng Giác) đến thăm và em Đạt gửi biếu cụ 300k.
_ Ngày 12/4, Phụng dẫn MTQ của nhóm Vì Tấm Lòng ở tp Vũng Tàu chạy gần 30km để đến thăm và tặng quà cho cụ. Nhóm tặng 1 phần quà (sữa, bánh, bao thư = 500k) và các MTQ đi chung tặng thêm tầm gần 2tr nữa.
_ Ngày 15/5, Phụng và nhóm Đồng Giác đã trung chuyển 500k từ viethuong giúp cụ tháng 5.

Cả nhà thân mến. Phụng và nhóm Đồng Giác thường xuyên đưa MTQ đến thăm cụ nên thời gian vừa qua, cụ tạm ổn về kinh tế chút xíu. Nay bước vào mùa dịch, MTQ khó khăn nên ko tặng quà cụ + các chùa ko tổ chức khóa tu nên chắc cụ sẽ gặp khó khăn về kinh tế. Cụ gửi lời cám ơn sự giúp đỡ của viethuong và mọi người rất nhiều. Cụ vẫn khỏe, và vui lắm. Hihi

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

DucTai up hình giúp chị @le phung 

Thân!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi le phung

Chào cả nhà!
Phụng gửi hình ảnh trung chuyển đến cụ Rớt trong các tháng đã qua.
_ Ngày 28/12/20, Phụng và các anh chị nhóm Đồng Giác đã gửi tặng cụ: 1 bếp dầu (phải đặt mua trên mạng vì ko tìm thấy ở chợ) , nghệ viên mật ong, sữa tươi, cafe + 1 cái mền của MTQ gửi từ Mỹ về. Và trung chuyển 1,000k của tháng 12/20 + tháng 1/21 của Viethuong.
_ Ngày 3/2/21, Phụng nhờ nhóm ĐG trung chuyển 500k tháng 2 của Viethuong + 10kg gạo, 2 hũ nghệ viên mật ong cho cụ. Vì P đi thăm ngày 2/2/21 ko gặp cụ. Cụ đi chùa tu học. Nhóm ĐG cũng gửi biếu quà tết cho cụ.
_ Ngày 11/3/21, Phụng và nhóm ĐG trung chuyển 500k tháng 3 của chị Viethuong + nghệ viên mật ong + tuýp thuốc xoa bóp giảm đau gửi từ Mỹ về tặng cụ.

Cả nhà thân mến. Cụ Rớt vẫn khỏe, vui vẻ và tương đối tạm ổn về cái ăn cái mặc. Dù cập nhật trễ, nhưng tháng nào Phụng và các anh chị em đều đến thăm cụ. MTQ nào có gửi quà biếu, tụi P đều ưu tiên để dành phần cho cụ, vì cụ 1 mình lại mù nên chịu nhiều thiệt thòi và khó khăn. Bếp dầu của cụ hư, là tụi P lật đật đi tìm khắp các chợ để mua cho cụ. Ai cũng thương yêu cụ, vì cụ rất hiền lành và dễ thương!

Cụ gửi lời cám ơn đến chị Viethuong và cả nhà nhiều lắm. Mong chị và các MTQ vẫn tiếp tục giúp đỡ cụ!
Yêu nhiều!

The following users thanked this post: banbe6x, lehung73, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương