Tác giả Chủ đề: Trà Vinh - Gđ CụThắm - Con tâm thần - Càng Long  (Đã xem 9945 lần)

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #16 vào: 19-05-2012 13:51:33
Chào cả nhà.
Hôm nay Q đã hướng dẫn Chị Cúc ra NH làm ATM khi nào có số tk sẽ post lên sau ah,cả nhà có thể liên lạc với chị Cúc theo sđt :0989687936.
Thân.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #15 vào: 18-05-2012 12:39:23
Chị Quyen_omon đề xuất cách chuyển tiền CMTX cho cụ nhé, cảm ơn chị.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #14 vào: 18-05-2012 03:28:39
Chào cả nhà,

TLC xin đang ký phần CMTX cho cụ thắm.

@Pen, nhờ em note lại và chuyển giúp. Cám ơn Pen nhìu.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #13 vào: 15-05-2012 22:26:40
Chào cả nhà.
Q xin được bổ sung HC gđ như sau:
Cụ Thắm có tất cả là 4 người con nhưng 2 người kia ở xa lại nghèo nên cũng không giúp gì cho Cụ
Hiện giờ gđ trong chờ tiền làm thuê của Chị Cúc. công việc hằng ngày của chị là cắt lát thuê mỗi ngày được 60k,khi nào hết lát thì ai kêu gì làm nấy công việc bữa có bữa không.
Còn Anh Nguyễn Văn Hoa. năm anh vưà tốt nghiệp 12 thì lên Vĩnh Long học cao đẳng,học đc khoảng nửa năm thì bị bệnh cho tới bây giờ,hằng tháng anh được địa phương trợ cấp 270k,khi 2 chị em đến thì không gặp được anh nghe cụ nói lại anh Hoa lúc tỉnh lúc không, có khi bệnh anh đi cả tuần  mới về lại nhà.
Khi đến nơi thì nghe người ở xóm chỉ căn nhà mới cất của cụ 2 chị em lại kêu thì không có ai ở nhà mới mà ở căn nhà củ cách đó không xa,nhóm hỏi sau cụ không vô nhà mới ở thì cụ nói :
Có nhà  mới ai lại không thích nhưng còn thiếu nợ con ơi, địa phương hổ trợ 8tr bà mượn thêm 7tr nhưng cũng không thấm vào đâu,hiện giờ bà còn thiếu tiền thợ 2700k có hứa là khi nào cất xong bà đi xin trả lại nhưng bà bị bệnh mấy tháng nay không đi nổi nữa người ta đòi chưa có tiền trả nên không dám lên nhà mới ở.
Mùa mưa cũng đã đến rồi căn nhà củ mà  hiện nay cụ đang ở không biết sập lúc nào,mong nhà mình giúp cụ khoảng CMKTX là 2700k để cụ trả tiền vật liệu, CMTX 400k/tháng cho cuộc sống cuối đời của cụ đỡ cơ cực hơn.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ ah.

Nhà cụ nhìn từ trước vào.

một phần nhà bị sập.

Cụ Thắm và 2 mẹ con của Chị Cúc.

góc bếp của Cụ.

Nhà mới.
Thân.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #12 vào: 05-05-2012 21:28:06
kingcong_196 đã viết:
Trích dẫn

Bây giờ , cuộc sống thường nhật của gia đình chỉ trông chờ vào những đồng tiền ít ỏi mà chị Nguyễn Thị Cúc(1970) là con gái của cụ đi làm thêm để kiếm tiền.

Theo như nhóm XM cập nhật thông tin , cuộc sống bây giờ của gia đình cụ Thắm thì lao động chính bây giờ là chị Cúc . Thỉnh thoảng chị Cúc đi làm thuê cũng được 50-60k/ ngày . Cho mình hỏi tý , các bạn có hỏi chị Cúc là chị biết làm nghề gì hay không ? Nếu chị Cúc biết làm nghề gì đó hoặc làm tại nhà việc gì đó để kiếm thêm thu nhập cao hơn tý , theo nhóm XM thì ở vùng đó thì chị Cúc có thể làm được việc gì phù hợp hay không ? .
Thân

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #11 vào: 05-05-2012 21:04:24
Chào cả nhà!
Thứ 5, ngày 3/05/2012  kingcong_196 và chị Quyen_omon đã đi XM trường hợp Gđ CụThắm - Con tâm thần - Càng Long. Sau khi qua khỏi con đường cát nhỏ, hẹp cùng với trời đang mưa thì 2 chị em cũng tìm đến được nhà cụ. Khi vào nhà thì thấy cụ đang nằm trên một chiếc võng nhỏ, trong căn nhà ọp ẹp nước mưa dột khắp nhà..Khi hỏi thăm về hoàn cảnh gia đình hiện tại thì cụ cho biết:
Cụ Nguyễn Thị Thắm sinh năm 1936( theo giấy CMND), bà cho biết bà sn 1928 nhưng vì cuộc sống lúc bấy giờ nên làm giấy như thế. Chồng của bà mất cách đây khoảng 9-10 năm và đó cũng là lúc bắt đầu đi xin tiền để lo cuộc sống hằng ngày, lo cho các con..mỗi ngày bà đi xin cũng chỉ được vài chục ngàn đồng mà thôi. Hiện tại, vì tuổi đã cao, sức đã kiệt, thêm những căn bệnh của tuổi già nữa nên bà đã không còn đi xin được 4-5 tháng nay nữa…
Bây giờ , cuộc sống thường nhật của gia đình chỉ trông chờ vào những đồng tiền ít ỏi mà chị Nguyễn Thị Cúc(1970) là con gái của cụ đi làm thêm để kiếm tiền.Chị Cúc và đứa con trai 4 tuổi về sống cùng bà từ khi chồng chị bỏ đi khi bé mới được 2 tháng tuổi. Vì chị Cúc mang trong mình căn bệnh bao tử nên đi làm cũng thất thường, công việc của chị thì ai thuê gì thì làm nấy, mỗi lần đi làm thì cũng được 50-60k/ ngày.
Còn người con trai của bà bị bệnh là anh Nguyễn Văn Hoa(1976), lúc anh đang học tại Vĩnh Long thì phát bệnh nên không theo học được nữa, bây giờ thì lúc nào tỉnh thì anh ở nhà, lúc bệnh thì anh lại đi lang thang khắp nơi.
Khi hỏi về căn nhà thì bà cho biết: căn nhà mới được xây xong, khi làm thì cũng được nhà nước hỗ trợ 8tr đồng, chị Cúc vay của ngân hàng được 7tr nữa cùng với sự giúp đỡ của một mạnh thường quân, nhưng vì chi phí khá cao nên hiện tại gia đình vẫn còn nợ lại một số tiền mà đang trong tình trạng không có khả năng chi trả là: tiền công thợ lên đến 9tr2 và tiền vật liệu là 2tr7, hằng ngày người ta đến nhà lấy tiền thì bà xin khất lại để khi bà khỏe lại sẽ đi xin tiền trả lại. Sau khi xem xét TH này thì 2 chị em xin có đề xuất:
CMKTX cho gia đình là 2tr7 để chi trả phần nào số tiền vật liệu.
CMTX 400k/tháng để giúp gia đình phần nào bớt đi gánh nặng cuộc sống hơn, vơi bớt khó khăn hiện tại, và nhất là lo cho sức khỏe của các thành viên trong gia đình khi ai cũng đang mang trong mình những căn bệnh.
Mong cả nhà sớm chung tay giúp đỡ.
Thân.
@ chị Quyen_omon đăng hình dùm e nha.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #10 vào: 03-05-2012 21:21:24
Chào cả nhà.
Hôm nay Quyen_omon và Kingcong đã xác minh TH này, bài sẽ viết lên sau ah.
Thân.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 24-04-2012 11:22:13
Chào mọi người,
Cuối tuần em sẽ XM TH này, nếu bác nào rãnh có thể liên lạc với em để đi cùng cho vui ạ :D.
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #8 vào: 14-04-2012 23:32:05
Chào mọi người,

Có tin gì mới từ nhóm xác minh không? Nhờ các bạn cập nhật giúp.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #7 vào: 03-03-2012 00:38:46
Như vậy TH này vẫn chờ tin từ các bạn trong nhóm XM. Hy vọng có TV nào sắp xếp dc tgian.

Cám ơn

Ngủ rồi phaoloquoctrung

Trả lời #6 vào: 14-02-2012 00:03:45
Trường hợp này mình cũng được biết sơ qua! và cũng biết địa chỉ,vì nhà thờ Bảy Sang mình qua hoài khi còn ở quê ;) !!,nhưng ngặt nỗi giờ xa quê nên không đi XM được.
Mong nhóm XM sẽ tạo điều kiện cũng như thời gian đến XM trường hợp này nhe!Mong tin của mọi người.Thân!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #5 vào: 11-02-2012 02:44:01
Mong tin các bạn trong nhóm người đẹp Tây Đô!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #4 vào: 09-12-2011 16:02:34
Chào cả nhà,
Ngày mai nhóm XM Miền Tây sẽ đi xác minh một số TH ở Trà Vinh, khi còn thời gian sẽ ghé và XM TH này.
Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 19-08-2011 22:45:18
Trường hợp này phải nhờ đến nhóm các người đẹp Tây Đô rồi..
mong tin xm của các bạn nha. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi caycaudua45@yahoo.com.vn

Trả lời #2 vào: 19-08-2011 20:15:24
MÌNH XIN BỔ SUNG THÊM HẰNG NGÀY BÀ THẮM ĐI XE ÔM LÊN CHỢ TRÀ VINH ĐỂ XIN ĂN . NHÀ BÀ (PHÀ CỔ CHIÊN CÓ NGÃ BA KHÔNG VÔ PHÀ MÀ CHẠY THẲNG ĐƯỜNG ĐI VÔ ẤP ĐỨC MĨ HỎI NHÀ THỜ BẢY SANG NGƯỜI TA SẼ CHỈ NHÀ BÀ SAU NHÀ THỜ)

@Caycaudua45. mong bạn viết bài đừng viết chữ in nữa,làm người kém mắt rất khó đọc