Tác giả Chủ đề: 357 Chi Lăng TPHuế - Gia đình anh Đặng Thọ  (Đã xem 7829 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #29 vào: 05-10-2011 16:35:20
Thứ 6 đi nhớ ới em mà nhớ tránh cái giờ 18-20h đó nhé! Có TH nào anh sắp xếp đi đc nữa thì ta làm một tua luôn  :laugh:

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #28 vào: 05-10-2011 10:34:10
Tổ Thống kê cập nhật việc ngừng CMTX từ Lovemode cho gia đình anh Đặng Thọ từ tháng 11/2011. Chân thành cảm ơn Lovemode!

@Giangcoinamtruoc & Sunny_night: Khi đến thăm, các bạn đánh giá lại hoàn cảnh này để Tổ theo dõi ra quyết định tiếp tục / điều chỉnh / ngừng CMTX nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 05-10-2011 08:37:35
Cảm ơn chị lovemode đã giúp đỡ cho gia đình anh Thọ trong thời gian qua!Thứ sáu này giangcoi và các thành viên ở Huế sẽ thông báo lại cho gia đình anh và sẽ có những đề xuất mới để cả nhà nắm thông tin.

Sunny_night ơi! Thứ sáu này bận chi không? đi thăm lại thường hợp này nhé!Em nhớ cầm máy ảnh theo luôn, có chi alo lại cho anh!

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 04-10-2011 23:19:21
Mình đã chuyển tiền tháng cuối cùng cho gia đình anh Thọ hôm nay, nhanh thật, chưa gì cũng đã 6 tháng rồi. Mình xin ngừng CMTX cho trường hợp này. Có gì mọi người thông báo lại cho gia đình anh Thọ biết dùm. Rất cám ơn.

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 10-09-2011 09:23:59
Lovemode đã chuyển tiền tháng 9 (500K) và tặng thêm gia đình anh Thọ 100K để ăn trung thu (tổng cộng đã chuyển 600K). Nhân tiện mong Sunnynight chuyển lời đến gia đình luôn là tháng sau (tháng 10) sẽ là tháng cuối cùng Lovemode CM họ nhé do đã đủ 6 tháng như là Lovemode đã hứa. Rất cám ơn Sunnynight ^^ Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 26-05-2011 10:49:31
Mình chuyển tiền tháng 5 từ hồi đầu tháng rồi, đúng 1 tháng - 500K như mình đã nói.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #23 vào: 18-05-2011 15:58:40
@ Bác Lovemode: cho em hỏi bác đã chuyển tiền cho gia đình rồi đúng ko ạ, vì hôm trước chú Lộc có gọi điện nói gia đình đã thấy có tiền trong tk nhưng cũng ko rõ bao nhiêu, bác chuyển tiền mấy tháng rồi vậy ạ để em nói rõ cho gia đình biết. Cảm ơn bác nhìu!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #22 vào: 25-04-2011 17:08:57
Số Tk của gia đình:
0161 000 879 522
Chủ tk: ĐẶNG TÂN (con trai đầu của chú Thọ)
Mở tại Ngân hàng Vietcombank chi nhánh Huế
Cảm ơn thành viên Lovemode đã chung tay. Từ tháng 5 bác có thể chuyển cho gia đình chú hàng tháng theo số TK trên ạ.
BQT cho cái dấu đóng cộp với ạ! thanks!
Còn về việc kinh doanh của chú Thọ, do bây giờ họ ko có sang quán nữa nên chú và dì cũng đang tính toán xem làm được cái gì để thoát nghòe. Lúc nào có ý kiến về vấn đề này em sẽ trình bày lại cho cả nhà ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #21 vào: 14-04-2011 18:16:04
Sunny ơi !!
Trưa mai rảnh không đi thăm nhà chú Thọ hi. Ngày mai thông báo chú Thọ về việc mở tài khoản luôn. Niềm vui lại đến với 1 gia đình nghèo.

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 14-04-2011 12:52:21
Lâu quá rồi mà ko thấy ai xung phong ủng hộ phần còn lại nên mình nghĩ thế này: mình đã đăng ký đóng góp 300K/tháng trong vòng 1 năm cho trường hợp này thì bây giờ mình sẽ thay đổi lại là 500K/tháng trong vòng 6 tháng thôi vậy. Nhờ mọi người giúp gia đình mở tài khoản nhé. Rất cám ơn.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #19 vào: 06-04-2011 14:48:16
Cảm ơn bác Lovemode đã chung tay san sẻ khó khăn cùng gia đình anh. Sinh con đông trong hoàn cảnh nghèo nàn có lẽ cũng ko hợp lý lắm, nhưng thôi thì cũng là số phận, xem như gia đình \\\"giàu con hơn giàu của\\\" vậy. Chỉ hy vọng các cháu không bị bỏ dở tương lai học hành vì cái nghèo.
còn 200.000 nữa, mong có ai đó chung tay.
Thanks all!
P/S: Nhóm xác minh sẽ tìm hiểu kỹ hơn về dự án vay vôn skinh doanh của gia đình và sẽ báo cáo lại sau ạ.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 01-04-2011 22:09:53
Thật là đáng buồn nhưng mà cũng có phần đáng trách, tại sao lại sinh nhiều con như thế trong khi nhà ko có điều kiện chứ?! Tội nghiệp bọn trẻ! Từ tháng này, mình đăng ký hỗ trợ gia đình anh Thọ 300K/tháng trong vòng 1 năm. BQT cập nhật giúp. Thanks!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #17 vào: 01-04-2011 09:03:04
Hoàn cảnh của gia đình anh Thọ thật khốn khó. Đúng là cái vòng luẩn quẩn cứ đeo bám những gia đình như vậy: nghèo, con đông, bệnh tật, thu nhập thấp...lại nghèo!!!

Một điểm đáng ghi nhận, tuy hoàn cảnh gia đình như vậy, nhưng anh chi Thọ vẫn cố gắng cho con đi học. Hy vọng thế hệ con anh, cuộc đời sẽ bớt khổ hơn cha mẹ chúng.

Trở lại việc giúp đỡ gia đình anh Thọ, tôi thấy mức đề xuất của nhóm xác minh hợp lý:

CMTX: 500.000/tháng, tạm tính 6 tháng.

CMKTX: giúp buôn bán nhỏ với số vốn ban đầu khoảng 8tr. Đề nghị nhóm xác minh tìm hiểu sâu hơn để thẩm định \\\"dự án có khả thi\\\" hay không? (địa điểm, nhân sự, tay nghề, tình hình cư dân xung quanh...)

Các bạn muốn giúp xin đăng ký nhé!

Thân.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #16 vào: 29-03-2011 12:25:56
BQT ơi, không biết ý kiến về TH gđ chú Thọ thế nào? 

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #15 vào: 28-03-2011 21:03:39
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình anh Thọ.

“Thở vào thở ra