Tác giả Chủ đề: Ninh Bình (Yên Mô) - Chị Dung - Chồng mất, bệnh tật nuôi con ăn học  (Đã xem 24835 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Hôm nay mình gọi hỏi thăm chị Dung thì được biết: chị đã nhận được 300.000đ Pen gửi hôm trước. Bệnh tình của chị vẫn thế, 2 cháu chăm làm và học. Chị gửi lời cám ơn tới DD.

Ngủ rồi penguin

pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển 300.000 (từ loiyeuthuong giúp CMTX 3tháng) cho chị Dung qua tk của em chị Dung.

Thân.

Tiền đã được chuyển xong. Chị Haybanglong thông báo cho gia đình họ giúp em nhé. Cảm ơn chị!

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển 300.000 (từ loiyeuthuong giúp CMTX 3tháng) cho chị Dung qua tk của em chị Dung.

Thân.

Ngủ rồi haybanglong

Gửi bạn Mycanh!

Chị Dung đã nhận được khoản 300.000dd của bạn. Chị gửi lời cám ơn bạn và các anh chị trong DD.

Ngủ rồi mycanh

Sáng nay, mình vừa chuyển cho chị Dung 300k CMTX cho tháng 3,4,5. Sau khi chuyển, mình vào DD để thông báo thì mới đọc được lời nhắn của haybanglong :( .

Nhờ haybanglong thông báo với chị Dung giùm nha.

Cảm ơn,
mycanh

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi haybanglong

Gửi Lời yêu thương và Mycanh:

Tháng 03/2011 Linh Nhi đã chuyển luôn 6 T cho chị Dung = 600.000đ. Vì vậy theo mình thì T3 này các bạn chưa chuyển cho chị D ngay. Trong T4/2011 mình sẽ nhờ Pen chuyển giúp 300.000đ ( tiền CMTX 3T) của LYT  và mình sẽ chuyển 200.000đ của mình cho chị D. Còn bạn MyCanh để sang T5/2011 hãy chuyển nhé. Mục đích là để chị Dung tiêu dần từng tháng nên mình có ý đề xuất vậy. Nếu 2 bạn không đồng ý thì cứ việc chuyển theo kế hoạch của bạn và nhớ thông báo lên topic để mình biết, gọi cho chị D. Chân thành cảm ơn 2 bạn.

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Tối ngày 04/03 gia đình chị Dung gọi cho mình biết đã nhận được 600.000đ của 1 anh tên là Sơn - đây là khoản CMTX 6T của Linh Nhi đã gửi luôn 1 lần. Gia đình gửi lời cám ơn bác Sơn  :P

LinhNhi

• bạn
Trích dẫn

Theo mình được biết Pen có tên là TRAN THAI SON chứ không phải là CAO THAI SON . Vậy Pen nhà mình đã trở nên \\\"nổi tiếng\\\" rùi  :laugh:  :laugh:

Trần thì nó ở trên Cao mà. Có phải là nền đâu. nên là như nhau à  :laugh:

sorry xì pam xíu

LinhNhi

• bạn
LinhNhi đã viết:
Trích dẫn

Vì em không ra được bank vào giờ hành chính nên em có nhờ Pen gửi giúp, nên tài khoản gửi đến sẽ là Cao Thái Sơn. ( không biết nhớ nhầm tên a pen không  :huh: )

Theo mình được biết Pen có tên là TRAN THAI SON chứ không phải là CAO THAI SON . Vậy Pen nhà mình đã trở nên \\\"nổi tiếng\\\" rùi  :laugh:  :laugh:

LinhNhi

• bạn
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Vậy nếu em ruột chồng tên là Trung mở TK thì chuyển vào đó có được không ạ?

Nếu không còn cách nào khác thì phải chọn cách này.

Để trách mọi rắc rối, nghi ngờ về sau, mỗi khi các thành viên nhận CMTX (linhnhi, Loiyeuthuong,Mycanh, haybanglong) chuyển tiền CMTX vào Tài khoản Trung, vui lòng cập nhật trên Diễn đàn để haybanglong thông báo cho Trung / Dung biết để nhận tiền, tránh trường hợp chuyển A thì nói là chỉ nhận được B...

Thân,

LNhi đã chuyển vô tài khoản của em trai chị Dung 600K. chị haybanglong liên lạc với anh Trung ra rút tiền và chuyển cho chị Dung giúp em nhé.

Vì em không ra được bank vào giờ hành chính nên em có nhờ Pen gửi giúp, nên tài khoản gửi đến sẽ là Cao Thái Sơn. ( không biết nhớ nhầm tên a pen không  :huh: )

Ngủ rồi haybanglong

Báo cáo với cả nhà, đây là TK gửi tiền cho chị Dung:

Chủ TK:  Hoàng Ngọc Trung

Số TK   :  711A23131034

NH : Công thương thị xã Tam Điệp - tỉnh Ninh Bình.

Trung là em ruột của chị Dung ( hôm trước mình đánh nhầm là em chồng ).

Khi nào các bạn chuyển tiền thì vào topic này cho mình biết, mình sẽ gọi cho gia đình biết.  Cám ơn cả nhà !

@  Lời yêu thương: Rất cảm ơn bác đã nhanh tay chuyển tiền vào TK Pen giúp 2 cháu. Mình sẽ liên lạc nhờ Pen chuyển vào TK của gia đình từng tháng.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Vậy nếu em ruột chồng tên là Trung mở TK thì chuyển vào đó có được không ạ?

Nếu không còn cách nào khác thì phải chọn cách này.

Để trách mọi rắc rối, nghi ngờ về sau, mỗi khi các thành viên nhận CMTX (linhnhi, Loiyeuthuong,Mycanh, haybanglong) chuyển tiền CMTX vào Tài khoản Trung, vui lòng cập nhật trên Diễn đàn để haybanglong thông báo cho Trung / Dung biết để nhận tiền, tránh trường hợp chuyển A thì nói là chỉ nhận được B...

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi haybanglong

Cả nhà ơi! chị Dung đã làm xong CMT nhưng vì không biết chữ nên không mở được TK ( xin lỗi các bạn, mình chủ quan nên không nghĩ lại đến mức như vậy ). Vậy nếu em ruột chồng tên là Trung mở TK thì chuyển vào đó có được không ạ?

Ngủ rồi haybanglong

Mình vừa liên lạc với chị Dung. Hiện nay chị chưa có CMT nên ngày mai mới làm thủ tục cấp CMT, sau đó mới mở TK ở Ngân hàng nông nghiệp. Các bạn thông cảm và chờ 1 một thời gian, khi nào có số TK mình sẽ thông báo ngay.

Ngủ rồi mycanh

@haybanglong: mình xác nhận đăng ký CMTX 100k/tháng trong vòng 6 tháng, bắt đầu từ tháng 3/2011, mình sẽ chuyển tiền trực tiếp cho chị Dung khi nào có thông tin tài khoản trên DĐ.

Cảm ơn mọi người.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)