Tác giả Chủ đề: Xin áo ấm cho trẻ em vùng núi.  (Đã xem 35919 lần)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #187 vào: 16-10-2011 08:39:43
trangncc đã viết:
Trích dẫn
Em xin hộ bat che hàng
Chi La son cần bao nhiêu m2 thi báo nhé em se chở dến nha chị

Cảm ơn em.Chị có 10 xe đi em ạ.Em tính xem đủ để phủ nóc xe em nhé.
@cactuswhite:Bạn ở đâu để mình còn ới ời... :P

@Các bạn tham gia chuyến đi ghi họ tên thật và số chứng minh thư,số điện thoại để làm thủ tục vào khu vực  đường biên giới nhé.Các bạn cho xin luôn số ĐT để tiện liên lạc trên đường đi nữa.Cảm ơn các bạn nhiều.

@Boichai:Chị nhận được túi rồi em nhé.Cảm ơn em nhiều.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #186 vào: 16-10-2011 01:01:11
trangncc đã viết:
Trích dẫn
Em xin hộ bat che hàng

Đồng chí đang ở đâu? chiều nay liên lạc không được!

Đồng chí có tham gia ngày 29 không? Xuất phát ở đâu để bà con còn nhờ tải hàng và tình nguyện viên.

Thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #185 vào: 16-10-2011 00:48:30
Rồng à, vì không có mấy cái ảnh đường mòn nhỏ men núi và suối nước nên nhìn ảnh thì vẫn không hình dung hết.

Vẫn theo tiêu chí chị Lason nói, ta cứ đi cho đến tận cùng rồi sẽ dùng phương tiện (của) bộ.  :woohoo:

Hội nhũn não sẽ cày, biết đâu ... có đường mới cho đồng bào, nhỉ  :woohoo:

Thứ 4, khảo sát lần cuối rồi báo cáo đủ cho bà con chuẩn bị tinh thần, he he.

em thích tiêu chí chị Lason: \\\"ai cũng đến được thì cần gì mình\\\"

Cố lên các bạn!

Rồng liên lạc các đầu mối nhé, thứ 3 này chúng ta lại nhào lên! Tối thứ 2 anh sẽ họp các bạn 1 tý! Khẩn trương, hết time rồi!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #184 vào: 15-10-2011 22:33:28
Lason đã viết:
Trích dẫn
dragonfly
còn đây là đoạn đường ko đi đc

chỉ có đường mòn mà toàn là đất sét nên rất ko khéo sẽ dễ có cháo ếch ăn

Đây là đoạn đường các bạn nói đến phải không?

Đúng đó chị, tức chỉ có đg mòn nhỏ, xe máy cũng ko vô đc. Các thầy cô lên đây dạy đều gửi xe ở nhà dân, rồi đi bộ lên, cuối tuần về lấy, về nhà.

Ngủ rồi trangncc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #183 vào: 15-10-2011 22:25:06
Em xin hộ bat che hàng

Ngủ rồi cactuswhite

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #182 vào: 15-10-2011 19:53:46
e tiếc quá ko tham gia dc
nhung cả nhà khi nào làm ji để chuẩn bị thì thông báo e tham gia vơi nhe

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #181 vào: 15-10-2011 10:11:02
Em xin bổ sung 1 số hình ảnh ở Tân Đi 2.
Đi vào Tân Đi 2 đường đi rất khó khăn, quảng đường đi bộ khoảng 4 KM, qua 5 lần lội suối, còn lại là đi men theo bờ suối và men theo triền núi.
Tới đây cả nhà đi vào thì cần chuẩn bị 1 đôi dép nhựa (chắc cái này cả nhà về QT rồi QT sẽ dẫn đi mua) 1 sợi dây thừng dài như chi lason đã nói. Áo mưa không sử dụng được áo mưa như áo mưa tiện lợi tiện lợi vì mặc áo mưa dài rất vướng và nguy hiểm khi qua suối, chỉ cần mang áo mưa sao cho trên người không ướt là được, còn phía dưới thì chắc chắn phải ướt rồi. Phải đem theo 1 số đồ ăn nhanh để lên đó có cái lót dạ chứ đi lội nước khiến người mình rất đói.
Còn số quà tặng thì tụi em đã có nhờ Nhà trường: 1 là thuê người dân bản địa hoặc nhà các thầy ở trường gùi hàng vào, chứ nhà mình không thể tụ mình đưa hàng vào được. Em có 1 số ý kiến bổ sung như vậy thôi. Thân

Đây là nơi nước sâu nhất các thành viên đi tiền trạm phải rất khó khăn mới qua được ở đây.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #180 vào: 15-10-2011 08:41:08
dragonfly
còn đây là đoạn đường ko đi đc

chỉ có đường mòn mà toàn là đất sét nên rất ko khéo sẽ dễ có cháo ếch ăn

Đây là đoạn đường các bạn nói đến phải không?

Ngủ rồi ngoduyhung

Trả lời #179 vào: 15-10-2011 08:35:04
Đọc thêm bài này để biết được những khó khăn của A Vao.
http://dantri.com.vn/c25/s25-454194/hoc-sinh-mien-nui-run-ray-ngoi-hoc.htm
Ngô Duy Hưng

Ngủ rồi Lason

Trả lời #178 vào: 15-10-2011 08:33:08
dragonfly đã viết:

@: chị lason ơi:
Tân Đy 2 và RO RÓ 1 ko cần đi xe hai cầu đâu chị ơi, xe gì cũng đi đc với fần đường đi đc, còn fần còn lại thì ko phương tiện gì đi đc, ko có đường để xe đi đâu ạ.

Xem qua tình hình thực tế thì đoạn còn lại sẽ cố gắng leo bằng hai cầu trước đã em nhé.Được đến đâu hay đến đó.Khi nào OF không đi nổi nữa mới chấp nhận đi bộ thôi...
Nếu có đường đi thì học sinh đâu có nghèo thế ?Và ai cũng có thể đến được cần gì đến mình đâu em....tự tin lên nhé.
 Phần chú ý này của Dra các bạn lưu ý và chuẩn bị nhé.
và hai địa điểm này cần nhiều tình nguyện viên:
+ Ro Ró 1: cần chuẩn bị dép nhựa/đôi ủng ma sát tốt, áo mưa ko wa dài, đi đg dốc, trơn...
+ Tân Đy 2: cần chuẩn bị dép nhựa, dây thừng dài chắc để 1 ng có kinh nghiệm đi đầu cầm và những ng sau cùng nắm chắc vào dây đó vì có những đoạn nguy hiểm dễ bị nước đẩy ng đi theo dòng nước.

Còn Avao và Tân Đy 1 nhập điểm với nhau, nhưng nhập về Avao vì học sinh Avao đông hơn nhiều và có các em học sinh trug học từ Ro Ró 1, Tân Đy 2 và các nơi khác tới nữa...Như vậy sẽ vất vả cho các em. Mà ở TĐy 2 cũng gần 100 Hs, chị lason xem lại chỗ này xem, . Nên mình ko gộp nữa.:Chị muốn đến Tân Đy 1 vì nơi này khó khăn hơn ở A vao.Hơn nữa,các em học sinh cấp 2 lớn hơn và mình cũng không có đồng phục cho hs cấp 2.

À,Phần nội dung băng rôn dán xe; dra xin đề xuất với nội dung“Tặng áo ấm cho trẻ em miền núi tại Đakrông – Quảng Trị” (tại hôm trước viết đơn xin ý kiến của trg Avao, biên fog,... dra ghi tên chương mình là như vậy rồi.
thân,

thân,[/quote]
 Phần này OK-Hy vọng có người cho mình xin mấy cái dán vào xe cho oai....Líbò ơi....HiềnTy ơi....Có nghe thấy gì không....???

Sau khi bàn bạc thống nhất sẽ có lịch trình cụ thể các bạn nhé.

Ngủ rồi ngoduyhung

Trả lời #177 vào: 15-10-2011 08:18:15
Ở xã A Vao, hai thôi là Tân Đi II và Ro Ró I không có đường ô nên xe 2 cầu không vào được, chỉ có đi bộ ven núi khoảng 1 giờ đông hồ. Mùa này là mùa mưa ở đây nên chỉ đi bộ và khuân vác hàng hóa thôi. Các điểm khác đều nằm trên một tuyến đường từ trung tâm, đi Tân Đi I, đi Khe Chuông, đi Ba Lin (21km) đều có thể đi ô tô.
Thành viên mới (Dakrong)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #176 vào: 15-10-2011 08:17:58
Chanh Hấu Hấu đã viết:
Trích dẫn
Bác Lason cho em xin số cầm chân của Bác với ạ! Em là Chanh ở bên CSTT, em đi điểm Chai đây ạ!

0913378636 bạn nhé.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #175 vào: 15-10-2011 00:21:50
Theo nhóm QT, kế hoạch 1 ngày sẽ ko kịp.

@Chị Lason ơi: Chị xem thống nhất và gửi cho em chương trình cụ thể của mình: mấy giờ có mặt ở Dakrông, ở Avao có những hoạt động gì: Phát quà, giao lưu với chính quyền, học sinh....văn nghệ, trò chơi... gì ko??? Để em viết chương trình báo cáo với đồn biên phòng, ủy ban xã...vào chuyến đi tiền trạm vào thứ 3 tới ah.

Thân.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #174 vào: 15-10-2011 00:09:18
ALnML đã viết:
quote]
Cũng vì có đề xuát của dragonfly nên bên em liên lạc thầy HT biết đc rằng mỗi điểm Tà Long có 1 lớp mẫu giáo

Vây ngoài 500 suất quà tiểu học (Bộ quần áo trắng dài tay, quần  xanh + áo khoác 3 lớp đồng phục + mũ ấm + gói kẹo ) bên em sẽ phải chuẩn bị thêm gần 170 phần quà mẫu giáo
- Một chiếc mũ ấm + bộ quần áo dày (hoặc áo khoác , hoặc áo len ) + 1 gói bánh kẹo

Sữa thì 1 thành viên (hơi lạ) gọi đến ủng hộ, vụ này chưa chắc chắn lắm nên em đành tạm viết vậy thôi.[/quote]

Chị/ Anh ALnML ơi cho em hỏi CSTT có thể hỗ trợ thêm cho các em mẫu giáo ở các điểm lẻ trường Avao đc ko ah? Vì ngoài Mẫu giáo Ro Ró 1 ra thì các điểm khác cũng có các lớp mẫu giáo của từng thôn ah.

nếu được em xin thống kê số lượng.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #173 vào: 14-10-2011 23:52:27
Lason đã viết:
Trích dẫn

Dự kiến chương trình đi thăm và tặng quà Tà Long –A vao

Thời gian:-Chiều ngày 28 tháng 10 –xuất phát từ Hà Nội.
          -Thứ bẩy tập trung tại Đakrong chia hàng và xe theo nhóm
+Nhóm A vao:Do NTCM phụ trách.[/b]
  Các bạn tham gia chuyến đi đăng kí nhận nhóm nhé

-Nhóm 1:Ro ró 1+Mẫu giáo-Xe hai cầu
-Nhóm 2:Tandy 2 –Xe hai cầu
-Nhóm 3:Avao + Tan Dy 1-sẽ tập trung tại Tan Dy 1-Nhóm này các bạn QT phụ trách nhé. Vì xe nào cũng vào được.
-Nhóm 4:Pa Linh và A xâu –tập trung tại Pa Linh.Xe hai cầu.
-Nhóm 5:Khe Chuông ,xe nào cũng vào được nên các bạn Quảng Trị phụ trách luôn nhé.

.

À,Phần nội dung băng rôn dán xe Lason định ghi là:”Aó ấm cho học sinh nghèo”các bạn thấy có được không?

Rất mong sự chung tay của các bạn.

Trích dẫn

@: chị lason ơi:
Tân Đy 2 và RO RÓ 1 ko cần đi xe hai cầu đâu chị ơi, xe gì cũng đi đc với fần đường đi đc, còn fần còn lại thì ko phương tiện gì đi đc, ko có đường để xe đi đâu ạ.
và hai địa điểm này cần nhiều tình nguyện viên:
+ Ro Ró 1: cần chuẩn bị dép nhựa/đôi ủng ma sát tốt, áo mưa ko wa dài, đi đg dốc, trơn...
+ Tân Đy 2: cần chuẩn bị dép nhựa, dây thừng dài chắc để 1 ng có kinh nghiệm đi đầu cầm và những ng sau cùng nắm chắc vào dây đó vì có những đoạn nguy hiểm dễ bị nước đẩy ng đi theo dòng nước.
Còn Avao và Tân Đy 1 nhập điểm với nhau, nhưng nhập về Avao vì học sinh Avao đông hơn nhiều và có các em học sinh trug học từ Ro Ró 1, Tân Đy 2 và các nơi khác tới nữa...Như vậy sẽ vất vả cho các em. Mà ở TĐy 2 cũng gần 100 Hs, chị lason xem lại chỗ này xem, . Nên mình ko gộp nữa.
Như vậy theo e nghĩ ở Avao nên hành trình thế này, mọi ng xem đc ko nha:
Đầu tiên lên Avao chia làm 3 nhóm chính:
Nhóm 1 đi Ro RÓ 1: 1 số thành viên QT và các thành viên khác
Nhóm 2 đi Tân Đy 2: 1 số thành viên QT và các thành viên khác
Nhóm 3: số còn lại ở lại Avao vì ở đây HS đông
Xog rồi nhóm 1 về Tân đy 1, nhóm 2 về Khe Chuông, và Nhóm 3 vô Axâu và Pa linh.

b]
  À,Phần nội dung băng rôn dán xe; dra xin đề xuất với nội dung“Tặng áo ấm cho trẻ em miền núi tại Đakrông – Quảng Trị” (tại hôm trước viết đơn xin ý kiến của trg Avao, biên fog,... dra ghi tên chương mình là như vậy rồi.
thân,

thân,