Tác giả Chủ đề: Trung tâm bảo trợ xã hội Thụy An - Ba Vì  (Đã xem 8635 lần)

Ms.Còi

• bạn
Trả lời #16 vào: 27-07-2011 16:08:35
Em chào cả nhà!
Chào chị Lason.
Em và nhóm tình nguyện của em cũng đang kêu gọi, quyên góp, ủng hộ và tổ chức trung thu cho các em ở Trung tâm nuôi dưỡng người già và trẻ em tàn tật Thụy An- Ba Vì. Em đã đến đây tặng chăn ấm cho người già cách đây 2 năm, đi bằng ô tô nên giờ không nhớ đường. Các chị chỉ đường giúp em được không ạ?
Nhóm em đang vận động quyên góp tiền, quần áo...cho các bé ở đây nhưng mới được một chút. Tụi em đang tập văn nghệ để biểu diễn đêm trung thu ở đây rồi ạ. Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị :D
Link chương trình của tụi em ạ: Vầng trăng cho em

Ngủ rồi Lason

Trả lời #15 vào: 03-07-2011 19:10:17
Một vài hình ảnh đi thăm TTTA.

Cho trẻ ăn

Ngủ rồi Lason

Trả lời #14 vào: 24-06-2011 16:42:15
13 giờ trưa mai bọn mình đi.Có PhuongMinh,Mavica và 1 bạn nào gọi điện mà Lason chẳng biết tên đi .Bọn mình mang lên ít vải làm giẻ lau cho các cô -hy vọng dùng được ,và giải quyết 1 số việc nữa sau đó Lason sang Đồng Mô .Cuối giờ chiều sẽ có xe về -bạn nào không muốn ở lại sẽ về theo xe .

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #13 vào: 20-06-2011 16:44:58
Lason có thể cho biết chương trình dự kiến đi như thế nào k? Tks.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #12 vào: 20-06-2011 09:33:40
Thứ bẩy Lason đi Thụy An rồi sang Đồng Mô chơi với đội Ofroad ,chương trìh kéo dài đến hết chủ nhật ,tuy nhiên sẽ có xe về tối thứ bẩy.Bạn nào đi thì đang kí nhé .

Ngủ rồi Lason

Trả lời #11 vào: 16-06-2011 21:25:11
Cảm ơn Sansui ,Số vải Lason lấy cũng khá nhiều rồi .Lason đã giặt  sạch ,gấp lại đàng hoàng rồi .Lần này mang thử lên xem làm được gì cho các cháu .Vải sạch ,mềm ,quần áo cũ thì để lót thay bỉm ,thay xong thì vứt đi các cô đỡ phải giặt.Còn cái nào không dùng được thì làm giẻ lau sàn .Bạn nào đã từng đến đó rồi thì đều hiểu .Đến gần những khu đó khai vô cùng .Nếu các bạn có thời gian và muốn giúp Thụy An thì Lason nghĩ bọn mình mang đồ lên tổng vệ sinh khu nhà đó cho các cháu là thiết thực nhất.Nếu đi 1 mình Lason rảnh lúc nào đi lúc đó ,nếu bạn nào muốn đi thì để Lason còn sắp xếp .

Ngủ rồi sansui

Trả lời #10 vào: 16-06-2011 11:18:47
chị Lason lấy vải gì đấy??? giẻ lau à??? cty em nhiều giẻ lau lắm ạ,chị có lấy ko

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #9 vào: 16-06-2011 09:52:44
Hi Lason,

Xin lỗi vì k biết để đến cùng Lason soạn vải.

Lason tính bao giờ đi?

Thân mến,

Ngủ rồi Lason

Trả lời #8 vào: 14-06-2011 11:21:17
Đây là hai bạn sang giúp Lason .Xin lỗi nhé ,Lason không nhớ tên hai bạn .

Ngủ rồi Lason

Trả lời #7 vào: 12-06-2011 15:27:10
Hôm qua đã có 2 bạn sang giúp Lason soạn vải .Lason đang cố gắng để đi Thụy An sớm 1 chuyến .Trong vòng 1 ngày ,vừa để thăm Thụy An vừa để bọn mình có 1 chuyến đi gần để các bạn không có điều kiện tham gia những chuyến đi xa có thể đi được .Nếu các bạn muốn đi thì đăng kí để Lason liệu nhé .

Ngủ rồi daisy

Trả lời #6 vào: 11-06-2011 19:31:49
Giờ em mới đọc tin này chị Lason ơi, tiếc quá.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #5 vào: 11-06-2011 13:47:13
Bạn Lason có vải tấm thừa  ,chiều nay Lason đến để soạn xin mang lên Thụy An cho các cô lau  chùi ,lót cho các cháu xong rồi vứt đi ,đỡ phải giặt ,bạn nào rảnh đi soạn cùng Lason nhé .ĐT Lason 0913378636.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #4 vào: 07-06-2011 23:54:33
TunTun đã viết:
Trích dẫn
Tks Lason,

Đúng là chỗ a.Hồng, bên DD mình có nhiều mem đã đến và thường xuyên đến là tốt rồi. Lúc nào mình bố trí đc lên đó nhá. Lason ở Ba Vì luôn à?

Lason ở Hà Nội Tuntun ạ .Bạn gom quần áo đi nhé .Hôm nào được nhiều nhiều thì alo cho Lason -bọn mình cùng đi .

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #3 vào: 31-05-2011 14:10:24
Tks Lason,

Đúng là chỗ a.Hồng, bên DD mình có nhiều mem đã đến và thường xuyên đến là tốt rồi. Lúc nào mình bố trí đc lên đó nhá. Lason ở Ba Vì luôn à?

Ngủ rồi Lason

Trả lời #2 vào: 31-05-2011 09:18:57
Chỗ Tuntun lên có phải chỗ anh Hồng làm giám đốc không ?Lason hỏi vậy vì trên đó có mấy trung tâm bảo trợ mà .Nếu đúng thì
Ngày 21/05 Lason cũng vừa lên Thụy An chơi .Trước hôm Lason đi Daisy -nhóm TTTA cũng có nói với Lason là nhóm mới lên Thụy An.Nhóm TTTA có đặt ở đó 1 tủ thuốc rồi Tuntun ạ .Mấy lần trước Lason lên các cháu chạy ra rất đông và nhộn nhạo .Nhưng lần này thì khác hẳn ,Lason có tâm sự với mấy chị ở phòng hành chính thì được biết :Trung tâm đã quán triệt các cháu ,tuyệt đối không được chạy ra ngoài làm phiền khách.Lason cũng đã đi thăm lại các khu nơi các cháu ở .Lason cũng cảm nhận thấy các  cháu vắng hơn ,nhưng khi hỏi thì được trả lời :Khu các cháu bị bệnh thì hầu như không thay đổi .Chỉ có các cháu bên khu trẻ sơ sinh mồ côi thì vắng nhiều do có nhiều con được nhận làm con nuôi .
 Trung tâm này Lason có vài người bạn thường xuyên lên chơi và tặng quà .Ví dụ như Thảo -bạn cứ lên đó hỏi bất cứ ai và đứa trẻ nào họ cũng biết chị Thảo -đã từng đưa bọn trẻ Thụy An đi nghỉ mát .Nhóm TTTA cũng rất hay lên .Bên Otofun năm nào cũng có 1 nhóm ít nhất là 1 lần lên đó bạn ạ .Bọn mình vẫn thường nghe ngóng và nhận được thông tin ở Trung tâm này -Trung tâm do anh Hồng phụ trách -Nuôi dưỡng người già và trẻ em tần tật.
   À.Hôm lên Lason đã nói chuyện nhiều và được biết TT đã khá hơn nhiều .Nhưng vẫn cần quần áo cũ cho bên trẻ khuyết tật ,nằm 1 chỗ .Các cô thay cho các cháu mà thấy bẩn quá là vứt đi nên cần có nhiều để thay thường xuyên cho các cháu .Còn các cháu lành lặn thì phải quần áo đẹp và vừa chúng mới lấy .Những cháu đã lớn ở đây có người đến xin làm con nuôi cũng không muốn đi .Chúng thích ở lại trung tâm hơn .
  Nếu các bạn muốn thì gom ít quần áo cũ ,xà phòng ,hôm nào bọn mình lên chơi .ĐT của Lason :0913 378 636.