Tác giả Chủ đề: Vinh Thái, Phú Vang - Cụ Dương Thị Niên - Tật nguyền & Neo đơn  (Đã xem 18662 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
Nho chi La chuyen vo tai khoan Pen dum e CMKTX 800k nho cac ban di xm it luong thuc kho mi goi va thay gi can thiet nho cac ban mua them dum va trao it $ mat cho cu dum . Tks cac ban nhe ...

Lathuvang đã chuyển 800k vào TK Penguin.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi vitcon702

Nho chi La chuyen vo tai khoan Pen dum e CMKTX 800k nho cac ban di xm it luong thuc kho mi goi va thay gi can thiet nho cac ban mua them dum va trao it $ mat cho cu dum . Tks cac ban nhe

@ chi Lathuvang : tks chi nhieu

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trích dẫn từ chị vitcon702:
Cac bac oi cho vitcon gui chut qua cho cu trong luc cac ban di xm nhe neu duoc thi vitcon se chuyen $ vo tai khoan pen rui nho may bac chuyen dum nhe mong tin cua nhom xm . Tk

Thay mặt chị, chúng em sẽ trao quà cho cụ.Cảm ơn chị nhiều lắm nhé!Chúng em dự định đi vào Sáng thứ bảy tuần này chị ạh!Chúc chị sức khỏe và hạnh phúc

Ngủ rồi vitcon702

Cac bac  oi cho vitcon gui chut qua cho cu trong luc cac ban di xm nhe neu duoc thi vitcon se chuyen $ vo tai khoan pen rui nho may bac  chuyen  dum nhe mong tin cua nhom  xm . Tk

snow_tokyo105

• bạn
hihi!tốt qua!thanks 0707^^!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
cuối tuần cho 0707 đăng ký 2 chân nhé!

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Cám ơn em nhiều nhé!

snow_tokyo105

• bạn
A slim ơi!e bé Trinh dây.Trường hợp bà cụ này ở một mình tội quá a nhỉ!Thấy thương cho cụ quá!Em sẽ đi xác minh trương hợp này với nhóm xác minh ở Huế vào cuối tuần này.

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Chào cả nhà, vừa rồi mình có nhận được thông tin:
Tại thôn Mong B, xã Vinh Thái, huyện Phú Vang có 1 cụ bà năm nay đã 84 tưổi, cụ chỉ có duy nhất 1 người con trai sau khi cưới vợ sinh con thì mất sớm, con dâu bỏ đi, để lại 1 đứa cháu trai cho cụ nuôi dưỡng, rồi đứa cháu cũng bệnh tật rồi mất sớm.
Hiện tại cụ còn mang tật ở chân do trước đây có l lần gãy chân mà không có điều kiên chữa trị đến nơi đến chốn, bây giờ 1 chân gần như hình chữ V, thương lắm.
Cách đây chừng 2 năm, nhà nước đã hỗ trợ xây cho cụ 1 căn nhà (rất bé) để cụ có chỗ tránh mưa tránh nắng, tiền hỗ trợ thì 180.000đ /1 tháng, cụ phải nhờ người cháu bà con xa gần đó dùng số tiền này để mua thức ăn cho cụ nhưng cũng bữa đói bữa no.
Mong cả nhà quan tâm trường hợp này!!!