Tác giả Chủ đề: An Đông, TPHuế - Hai chị em bé Cương & Thư.  (Đã xem 7049 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #24 vào: 13-01-2012 11:40:15
Dạ đây là một trong hai trường hợp em đã nói với chị đó chị à.
Học phí của hai em một năm khoảng 1.600.000đ/năm.

Cám ơn chị đã quan tâm đến trường họp của 2 em.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #23 vào: 13-01-2012 08:05:43
comay ơi đây có phải 1 trong 2 TH mà bạn đã giới thiệu cho mình ko??? bạn có thể cho mình biết mức học phí cần đóng trong 1 tháng của 2TH mà bạn đã giới thiệu cho mình được ko??? bạn mail cho mình nhé, hnay mình quên điện thoại nên ko alo được cho anh giang coi

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #22 vào: 10-01-2012 17:59:09
Hình ảnh trung chuyển tiền CMKTX

Cám ơn chị Vinga. Chúc chị cùng gia đình sức khỏe, hạnh phúc và vui vẻ!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 07-01-2012 13:21:27
Hôm nay Giangcoi cùng Comay đã đến thăm hai em, tặng quà Cây mùa xuân và trao số tiền CMKTX : 400.000đ của chị Vinga!
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm đến trường hợp này!
Comay đưa ảnh lên cho anh nhé!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 30-12-2011 13:05:02
Giangcoi đã nhận được số tiền 400 000đ trong tk em sẽ chuyển sớm đến hai bé! cảm ơn tất cả mọi người!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #19 vào: 29-12-2011 23:41:09
Quỹ đã chuyển 400.000VND của chị Vinga vào tài khoản Giangcoinamtruoc.
Thân.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 28-12-2011 12:35:05
Em nhận trung chuyển cho gia đình Hai em  đây là số tk của em:

Chủ tài khoản Nguyễn Thanh Trường Giang
Số tài khoản :0161. 000. 881. 487
Chi nhánh VIETCOMBANK HUE
Thân ái!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #17 vào: 28-12-2011 10:28:35
Pen em chuyển 400.000 (từ Vinga giúp) cho giangcoi nhờ chuyển cho gia đình 2 cháu.

Thân.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #16 vào: 21-12-2011 23:40:18
Chiều nay, sau khi đi làm về Comay. Quat, Vodka đã ghé thăm hai em và tặng hai em một ít áo quần. Vì hai em đi học chưa về nên chỉ gặp cha của hai em, hiện nay gần đến Tết nên chú ở nhà làm thêm hàng mã để bán dịp Tết.

Một số thông tin cập nhật cùng cả nhà.

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 20-12-2011 16:22:00
Nói ghé mà không ghé à ? Tại mình khg thấy viết tiếp nên hỏi. Minh muốn gửi 400k cho TH này. Nhờ Pen chuyển.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 10-12-2011 13:34:21
Chủ nhật này nhóm Huế sẽ ghé nhà 2 em tặng vài bộ áo quần và sẽ có thông tin cụ thể đến với cả nhà!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #13 vào: 09-12-2011 15:46:34
TH này nhóm xác minh đã đề xuất chưa cần thiết hỗ trợ CMTX. Nhưng chắc chắn nếu có sự giúp đỡ nào đó thì đều là đáng quý với các em nhỏ, bác có thể gửi về tk của thủ quỹ DD là anh Penguin, sau đó nhóm thành viên Huế sẽ nhận trách nhiêm trung chuyển. Cảm ơn bác nhiều nhiều...

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi vinga

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 09-12-2011 11:23:19
Minh muốn giup TH nầy, sợ các bé suy dinh dưỡng. Tội. Có thể vẫn gởi vào tk Pen ? Thân ái.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #11 vào: 19-10-2011 12:32:03
Cám ơn bác Banbe6x nhiều ạ!
Em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần sau.

Chúc cả nhà vui vẻ!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 19-10-2011 07:13:00
Chào cả nhà !
Đọc topic này 6x nhận thấy vài điểm như sau :
1/ Nhóm xác minh gồm Sunny_night và 2 bạn tham gia nấu cháo ( không có tên cụ thể )qua tình hình thực tế của gia đình nên đề xuất không cần CMTX ( trong giai đoạn hiện nay )- Vấn đề CMKTX còn bỏ ngỏ tuỳ theo tình hình và sự ủng hộ của các thành viên khác trên DĐ .
2/ Comay_a2n cùng volka,quat va lacquan sau đó một thời gian có ghé thăm lại gia đình bé Cương & Thư và đề xuất nên giúp đỡ 2 bé .

Ý kiến của 6x :

- Trên góc độ giúp đỡ thì cả 2 đề xuất đều không mâu thuẫn với nhhau .
Sunny_night đã phải đắn đo rất nhiều khi đề xuất không CMTX ( nếu dùng từ là \\\" hiện tại chưa cần CMTX \\\" thì sẽ phù hợp hơn với NTCM ) và vẫn bỏ ngỏ vấn đề CMKTX cho 2 bé , còn nhóm TV Comay_a2n cùng volka,quat va lacquan đề xuất cưu mang nhưng cũng không ấn định là CMTX hay KTX .
Qua việc này cho thấy tấm lòng của tất cả các bạn đối với người có hoàn cảnh khó khăn rất là đáng quý và điều này mới là quan trọng đối với www.nguoitoicuumang.com chúng ta.

- Việc đi xác minh thường được thông báo lên DĐ nhưng đôi khi vì điều kiện công tác của mỗi thành viên vẫn có ngoại lệ vì vấn đề này không vi phạm nguyên tắc minh bạch và chúng ta luôn có hoạt động tái xác minh thông qua hình thức thăm hỏi sau đó .

- Việc thăm hỏi lại các hoàn cảnh cũng có ý nghĩa tái xác minh - Diễn đàn đang khuyến khích hoạt động này và nên thông báo lên DĐ để những thành viên có điều kiện cùng tham gia luôn , việc này có ý nghĩa giúp các thành viên gắn kết với nhau mà không co cụm thành từng nhóm lẻ nhưng nếu vì những điều kiện khách quan mà không thông báo lên DĐ thì cũng không vi phạm nguyên tắc nào cả .

Túm lại : Các bạn đếu làm việc và đưa ra ý kiến trên tinh thần \\\" Vì người nghèo \\\" cả .
Nếu xét trên cái chung đó thì chúng ta dễ thông cảm với nhau hơn và nếu nhét tất cả vào một cái khuôn \\\" Nguyên tắc cứng nhắc \\\" để làm buồn lòng nhau há chẳng phải đáng tiếc cho công việc đầy ý nghĩa của chúng mình lắm sao !

Xin cảm các bạn đã quan tâm tới hoàn cảnh này , trong quá trình theo dõi nếu thấy các bé có khó khăn gì thì các bạn tiếp tục đề xuất cụ thể nhé .
Thân mến.

@Cả nhà : Nếu có thắc mắc gì các bạn có thể gửi mail về địa chỉ : ntcm2007@gmail.com để các thành viên BQT trả lời chi tiết hơn .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS