Tác giả Chủ đề: Hương Sơ, Hương Trà - Anh Xị xuất huyết não.  (Đã xem 3532 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #8 vào: 10-01-2012 12:33:52
Hình ảnh viếng thăm:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 10-01-2012 09:09:42
Thông báo đến cả nhà tin buồn!
 Hôm qua giangcoi, Comay, Vodka đã ghé thăm lại tại nhà anh và được biết anh mất vào ngày 07 tháng 01 năm 2012.(Dương lịch)
Thay mặt anh Gietthoigian0707 Nhóm đã thắp hương và trao số tiền 500.000đ phúng điếu!
Nhóm xác minh không đề xuất gì thêm!
Comay đưa ảnh lên cho anh với nhé! Cảm ơn em!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #6 vào: 09-01-2012 01:12:32
Cảm ơn nhóm Huế đã nhanh chóng xác minh. Đọc qua hình như các bạn chỉ xác minh tại bệnh viện mà chưa đến nhà anh Toàn. Nếu đúng vậy thì chưa hoàn thành khâu xác minh rồi, các bạn đến nhà anh Toàn và tìm hiểu thêm thông tin xung quanh nhé. Chúc nhóm Huế vững mạnh hơn.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #5 vào: 08-01-2012 21:55:51
Ngày 06/01/2012 Comay cùng Ny_Nguyen đã xác minh xong trường hợp:
Huế-Anh Xị xuất huyết não-Hương Sơ

Nhóm XM đã tìm đến trung tâm tim mạch BV TW Huế phòng số 310 tìm chú Hà Văn Xị nhưng không có, nhưng chỉ có bệnh nhân tên Hà Văn Toàn sinh năm 1973 trùng hợp với những gì mà anh Gietthoigian0707 đã nêu ra.

Hỏi thăm mới biết tên trong giấy khai sinh là Hà Văn Toàn còn Xị là tên mọi người thường gọi.
Chú nhập viện vì xuất huyết não do trước đây đã từng bị chấn thương sọ não. Trước đây lúc còn khỏe chú đi đạp xích lô hằng ngày để kiếm sồng.
Vợ chú tên: Nguyễn Thị Cháu cũng sinh năm 1973 bán hàng rong.
Gia đình có ba người con, con gái đầu tên Hà Thị Ngờ đã lấy chồng,cuộc sống cũng khó khăn không có việc làm ổn định nên không giúp gì cho cha mẹ. Con thứ tên Hà Thị Nở bán hàng ở chợ. Con trai út năm nay 13 tuổi tên Hà Văn Lít đã nghĩ học ở nhà.
Cuộc sống gía đình bấp bênh, thu nhập không ổn định nên cũng không đủ tiền để chú tiếp tục nằm viện.

Gia đình có sổ hộ nghèo nên BHYT được cấp,nhưng vừa rồi chú nhập viện vào cuối năm nên BHYT đã hết hạn, chưa gia hạn được thế mới nên không được hưởng BHYT.(Comay đã hướng dẫn dì về xác nhận BHYT cho chú).

Qua những gì đã nhận thấy nhóm XM xin đề xuất cùng cả nhà:
CMKTX : 2 triệu giúp gia đình qua cơn khốn khó trước mắt trong khi chờ xác nhận BHYT.
CMTX : 300k/tháng cho đến khi chú khỏe.

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho gia đình chú !
(Hôm đi XM không có máy ảnh nên không chụp được,sẽ bổ sung sau cho cả nhà rõ)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #4 vào: 08-01-2012 21:55:09
:P  :silly:  :silly:

Ngủ rồi ny_nguyen

Trả lời #3 vào: 05-01-2012 20:33:38
Anh Giangcoi ơi!
lúc nào đi XM ới em với nhé!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 05-01-2012 10:10:14
Nếu giangcoi tranh thủ thời gian được thì chậm nhất vào thứ sáu này sẽ đi xác minh ngay!
Các thành viên ở Huế có ai tranh thủ được không?
Gửi Comay:  (Hiện nay anh Xị đang nằm điều trị tại BV Trung ương Huế,phòng 310 khoa tim mạch,lầu 3) Em tranh thủ thăm trường hợp này tại địa chỉ trên nhé! Mong tin của em!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #1 vào: 05-01-2012 07:56:46
Chào cả nhà! Sáng nay tình cờ gietthoigian0707 gặp được một em gái vừa khóc vừa đi xin tiền từng người để chữa bệnh cho cha,vì đang có công việc gấp nên GTG chỉ hỏi thăm sơ qua hoàn cảnh.Em cho biết cha em tên là Hà văn Xị năm nay 38t,hành nghề đạp xích lô,mẹ em tên là Nguyễn thị Cúc cũng 38t làm nghề bán ve chai.Bản thân em thì đã đi lấy chồng,cuộc sống cũng khó khăn,còn 2 người em năm nay đứa 15t và đứa 16t ở nhà phụ với mẹ.Cha của em hiện đang bị bệnh xuất huyết não nặng,nàm viện hơn 1 tuần nay,tình hình đang nguy kịch và rất cần tiền để chữa trị,nhưng nhà thì quá nghèo mà chi phí chữa trị thì rất lớn,bản thân anh Xị lại ko có BHYT.GTG chỉ biết được bấy nhiêu đó thôi,mong các bạn nhòm XM Huế sớm bỏ chút thời gian XM giúp
 Địa chỉ nhà:Phòng 14 H5,khu tái định cư Hương sơ
 Hiện nay anh Xị đang nằm điều trị tại BV Trung ương Huế,phòng 310 khoa tim mạch,lầu 3
 Gửi nhóm XM:nếu các bạn đi xác minh cho GTG gửi 500k làm quà nhé!Cám ơn nhiều