Tác giả Chủ đề: Huế - Mẹ con chị Cẩm - Bé hẹp đường ruột - BVTWH  (Đã xem 12784 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #10 vào: 03-04-2012 17:33:15
Hôm nay, Comay đã chuyển giúp Giangcoinamtruoc tiền CMKTX của chị Sat_thu_thu đến mẹ con dì Cẩm.
Dì cám ơn rất nhiều, và gửi lời cám ơn đến mọi người đã giúp đỡ mẹ con chị.
Hình ảnh:

Hình không được rõ lắm do chụp bằng điện thoại. :woohoo:  :woohoo:

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #9 vào: 03-04-2012 13:49:53
giangcoinamtruoc đã viết:
Trích dẫn
Hi,anh Tre Xanh! Em sẽ ứng trước chuyển 500.000đ đến hoàn cảnh này anh nhé!
Có chi anh nhắn lại cho em! Cảm ơn anh nhiều!

@giangcoinamtruoc: trexanh đã chuyển hoàn rồi nhé, cám ơn giangcoi rất nhiều.

03/04/2012 VNCK - 0060637 - 500,000.00  IBVCB.0304120075827001.CMKTX- Hue - em be hep duong ruot- tu chi sat_thu_thu

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #8 vào: 03-04-2012 13:25:38
Ngày 30/03/2012 Comay và Giangcoinamtruoc đã xác minh xong trường hợp:
Huế - Em bé hẹp đường ruột

Đến khu nhà cho thuê dành cho người nhà bệnh nhân ở BV trung ương Huế, Comay rất ngạc nhiên khi em bé và mẹ ở đây gần 1 năm nay.
Em chỉ mới có giấy chứng sinh của bệnh viện nhưng chưa có giấy khai sinh, nên cũng chẳng biết gọi em bằng tên gì.
Mẹ em tên là: Trần Thị Cẩm, quê ở Cam Nghĩa- Cam Lộ- Quảng Trị, cha em mất sớm trong một vụ tai nạn giao thông khi mẹ em mang thai em được 5 tháng. Vì cha em là con nuôi trong nhà, nên sau khi cha mất em bên nhà nội vẫn không giúp gì cho mẹ con em.
Em bị hẹp môn vị,vừa tròn 1 tuổi nhưng ở lại bệnh viện đã 11 tháng, đã phẫu thuật nhưng 1 tuần em phải đến bệnh viện 3 ngày để nong hậu môn. Vì thế nên mẹ em chọn giải pháp thuê trọ ở bệnh viện mỗi ngày 20.000đ để ở lại, vừa đỡ tốn kém lại có thể lượm ve chai trong bệnh viện. Ngày nào không nong hậu môn thì hai mẹ con bồng nhau ra chợ gần bệnh viện để đi ăn xin, nhiều nhất mỗi ngày có thể xin được 100.000đ, vì thế khi nhóm xác minh đến em bé cứ ngã tay xin như thói quen khi gặp người lạ mặt.
Khi hỏi về công việc thì dì bảo ở quê làm ruộng nhưng con đau nên từ đó đến nay không làm gì, cũng chẳng còn ai ở nhà.
Qua thực tế, nhóm xác minh xin đề xuất CMTX 400.000đ[ phụ thêm tiền trọ với tiền ăn cho mẹ con em.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho mẹ con em.
Hình ảnh:
Em

Mẹ em

Đ/C Giangcoi và em:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 31-03-2012 19:52:56
Hi,anh Tre Xanh! Em sẽ ứng trước chuyển 500.000đ đến hoàn cảnh này anh nhé!
Có chi anh nhắn lại cho em! Cảm ơn anh nhiều!

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #6 vào: 31-03-2012 08:31:20
giangcoinamtruoc đã viết:[/
Gửi anh Tre Xanh: hôm qua em không biết chi Sat_Thu_thu có chia sẽ với hoàn cảnh này, nếu biết em đã ứng trước!hì, Em cảm ơn tất cả mọi người![/quote]

@ Giangcoinamtruoc; vay tinh sao nhi e ?

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 31-03-2012 08:22:27
Hôm qua 17h ngày 30 tháng 03 năm 2011
giangcoi và Co may tranh thủ ghe thăm và xác minh xong trường hợp này!
Co may sẽ đưa bài lên sau
Gửi anh Tre Xanh: hôm qua em không biết chi Sat_Thu_thu có chia sẽ với hoàn cảnh này, nếu biết em đã ứng trước!hì, Em cảm ơn tất cả mọi người!

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #4 vào: 31-03-2012 04:48:00
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
Bạn nào đi xm trường hợp này xin đem theo 500K stt chia sẻ với mẹ Cẩm để mua thức ăn tạm chờ đợi thời gian xm. Cám ơn nhiều.

@trexanh ơi, em liên lạc gởi giùm chị nghen. Cám on em.

@chi STT: Da em se chuyen ngay khi co nguoi di tham.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #3 vào: 30-03-2012 23:30:00
Bạn nào đi xm trường hợp này xin đem theo 500K stt chia sẻ với mẹ Cẩm để mua thức ăn tạm chờ đợi thời gian xm. Cám ơn nhiều.

@trexanh ơi, em liên lạc gởi giùm chị nghen. Cám on em.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #2 vào: 30-03-2012 22:47:20
Thật là không hiểu nổi !!! Giấy khai sinh là một phần việc của chính quyền, tự động mổi khi một công dân chào đời. Nhân viên nhà bảo sanh trung gian làm thủ tục này một cách tự động vì là bổn phận của họ, vì sản phụ khi chọn nhà bảo sanh là đã có cho danh tánh để lập hồ sơ nhiều tháng trước. Người mẹ chỉ cần hảnh diện cho người nhân viên biết cái tên mình đã chọn cho con.

Như vậy ai có nhà ở, có tiền làm hộ khẫu mới là công dân?
Vậy bao nhiêu người Việt không được làm công dân ngay trên đất nước của mình đây?

stt thật là buồn vì tình trạng này tại quê hương mình.

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Slim có người bạn vừa ghé thăm một trường hợp khó khăn tại bệnh viện TW Huế  :
Bé chừng 1 tuổi, mồ côi cha từ sớm, vì đau ốm từ nhỏ nên đến bây giờ vẫn chưa có giấy khai sinh vì vậy vào chữa bệnh tại khoa nhi bệnh viện TW Huế mà không có bảo hiểm y tế, nhà lại quá nghèo, để có tiền ăn uống và chữa trị thì hàng ngày hai mẹ con bồng nhau đi xin và nhặt từng cái vỏ lon đem bán.
Hiện tại hai mẹ con ở tại phòng số 14 khu dành cho người nhà bệnh nhân nghèo.
Mẹ bé tên Cẩm, số điện thoại: 01662767110.
Mong ae nhóm XM Huế thu xếp thời gian để xác minh trường hợp này!
Xin cám ơn!