Tác giả Chủ đề: Lương Hòa, Châu Thành - Gđ Cụ Phi - Mẹ già con tâm thần  (Đã xem 17594 lần)

TnK_4ever

• bạn
Chào cả nhà,

Vậy HC này gởi tiền qua Tài Khoản nào?

Thanks all.

Ngủ rồi tminhnguyen

Chào bạn hoaxuongrong,

tminhnguyen rất cảm động trước nghĩa cử của bạn! Về tuổi chắc chắn tminhnguyen lớn hơn hoaxuongrong rất nhiều nhiều lắm,nhưng vẫn gọi là BẠN với ý nghĩa là tất cả chúng ta đến với NTCM đều là những người bạn ĐỒNG HÀNH ĐỂ LAN TỎA LÒNG NHÂN ÁI không có sự phân biệt dưới bất cứ hình thức nào. Nhân đây, tminhnguyen xin gứi dến bạn câu danh ngôn sau :

\\\"Nếu chúng ta không có khả năng làm một ngôi sao giữa trời thì hãy cố gắng làm một ngọn nến trong nhà . Chân giá trị của hai việc này ngang nhau vì chúng phát xuất từ CHÂN TÂM\\\"

Xin lỗi cả nhà cho phép tminhnguyen hôm nay hơi dài dòng.

Chúc cả nhà luôn vui khỏe.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Quyen_omon đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Q có người bạn quê ở Trà Vinh, Q có nhờ bạn ấy khi nào về quê thì trung chuyển giúp dùm cho HC này, vậy có được không ạ? Mong cả nhà cho ý kiến. Thân.

Nếu bạn của Quyen_Omon giúp trung chuyển tiền hàng tháng tới cụ Phi và có cập nhật đầy đủ thông tin , hình ảnh của gia đình Cụ thì hoàn toàn có thể được và như vậy tiền trung chuyển sẽ được chuyển về TK của Quyen_Omon nhé ?

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào cả nhà.
Q có người bạn quê ở Trà Vinh, Q có nhờ bạn ấy khi nào về quê thì trung chuyển giúp dùm cho HC này, vậy có được không ạ? Mong cả nhà cho ý kiến. Thân.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
@ Nhóm XM Miền Tây & Caycaudua

Các bạn vui lòng cho mọi người biết cách thức chuyển tiền CMTX đến cho gđ Cụ Phi như thế nào nhé ! mong tin

Thân

TnK_4ever

• bạn
Xin lỗi cả nhà, TH này TnK CMTX bat đầu tháng 10  chứ không phải tháng 9 như đã viết nhầm ở message trên.
Mong mọi người thông cảm và đề xuất cách chuyển tiền để Phong có thể chuyển cho tháng 10.

Thanks,

Ngủ rồi phong_1992_qn

Sang tháng 10 rồi, không biết ai sẽ nhận trung chuyển cho Cụ, mong các bạn trong nhóm xác minh sớm có thông tin để Phong chuyển tiền CMTX từ chị TnK đến cụ càng sớm càng tốt ạ!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cụ Phi đã được các thành viên NTCM giúp mỗi tháng 300,000đ bắt đầu từ tháng 9-2012:
- hoaxuongrong nhận CMTX : 50,000đ/ tháng
- TnK_4ever nhận CMTX : 250,000đ/tháng

Nhóm xác minh cho biết cách chuyển tiền tới Cụ Phi dùm nhé.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

TnK_4ever

• bạn
TnK nhận CMTX cho cụ Phi bắt đầu tháng 9.
Xin TĐP duyệt và nhóm XM đề xuất cách chuyển tiền cho cụ.

Phong_1992 sẽ chuyển tiền giúp TnK cho HC này.

Thanks all.

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn em hoaxuongrong đã có lòng giúp cụ, rất đáng quý :).
Vậy là còn 250k/tháng nữa cho đề xuất CMTX cụ Phi,mong cả nhà chung tay cùng em hoaxuongrong ạ :)

Ngủ rồi hoaxuongrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Con xin cưu mang 50.000/tháng/năm vì còn là HS cấp 3 nên mỗi ngày con sẽ để dành 2000/ngày để giúp cụ

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào cả nhà, Q xin úp hình lên cho cả nhà cùng xem.

Mong cả nhà giúp đỡ.

Ngủ rồi yugidazai

hoaxuongrong đã viết:
Trích dẫn
TRường hợp này thương tâm quá,nếu có đề xuất cưu mang con sẽ CMTX 50.000/tháng/năm vì con là học sinh cấp 3 nên con sẽ để dành tiền 2000/ngày để ủng hộ.

@hoaxuongrong: cho a hỏi, em vẫn còn muốn CMTX cho cụ Phi như e đã đăng kí ko? Nếu còn thì em xác nhận nhé, để Tổ Điều Phối duyệt :). Cám ơn e.

Ngủ rồi ice box

Chào cả nhà.
Lúc ice và chị Quyên đến thăm cụ Trương Thị Sa Phi, sinh năm 1943 ngụ tại Ba Se A, xã Lương Hòa, huyện Châu Thành, Trà Vinh thì nhà cửa cụ mở toang, còn cụ Phi thì đang nằm trên giường xoa xoa một bên sườn. hỏi ra mới biết đứa con gái của cụ mói về xin tiền, không lấy được đồng nào từ mẹ nên tức mình thụi một cái bên mạng sườn người mẹ già tội nghiệp. bà vừa xoa vừa chỉ lên trán. Mấy hôm trước nó đánh tôi u một cục trên đầu mới khỏi đây này.

Khi được hỏi:  con gái cụ đi đâu rồi. cụ cười bảo nó đi lung tung suốt ngày ai mà biết được. đói thì về bới cơm ăn rồi lại đi mất. con bị bệnh nhưng vẫn không đưa vào trại tâm thần vì muốn đưa vào trại thì phải có tiền người ta mới nhận nuôi.

Ngôi nhà cụ ở được nhà nước cất cho đến nay đã được 4 năm, còn cái nền nhà thì cũng của người hàng xóm sát bên nhà cho mượn. cụ bảo: Người ta nói tôi mà chết đi thì người ta sẽ lấy lại cái nền này lúc đó không biết con gái tôi kiếm đâu ra chỗ mà ở nữa.

Hàng tháng con gái cụ được nhận tiền trợ cấp là 280.000đ. còn cụ thì phải đến năm 2013 được tròn 80t thì mới nhận được tiền. thỉnh thoảng cụ vẫn vô chùa lãnh gạo được phát cho những cụ già neo đơn, nghèo khó. Còn bình thường thì chỉ kiếm cái gì đó ăn qua loa cho qua ngày là xong.
Cụ Phi có : sổ hộ nghèo và BHYT.

Sau buổi đi XM, nhóm thống nhất đề xuất mức CMTX cho cụ Phi là 300.000đ/tháng. Hy vọng với số tiền này sẽ giúp cụ cảm thấy ấm lòng hơn.
Thân mến.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào cả nhà, Ngày mai Q.omon và ice box sẽ đi XM TH này. Thân.