Tác giả Chủ đề: Miền Trung - Trung Thu 2010  (Đã xem 27455 lần)

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #117 vào: 20-09-2010 16:34:47
Ngày hội \\\"Khu Vườn Nhân Ái 3 - Trung Thu 2010\\\" đã thành công tốt đẹp.

Để có được thành quả này là nhờ vào sự góp sức, chung tay của tất cả các thành viên, tình nguyện viên, mạnh thường quân gần xa... NTCM xin gửi đến các bạn lời tri ân chân thành, sự biết ơn sâu sắc! Kính chúc các thành viên, tình nguyện viên, MTQ sức khỏe, vui vẻ, hạnh phúc và an lành!

Mong rằng các bạn sẽ đồng hành cùng NTCM dài lâu. Vì, NTCM sẽ không thành công nếu thiếu các bạn...

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #116 vào: 20-09-2010 15:46:16
Chị Hằng xứ Huế.

\\\"Chú Cuội\\\" Cố đô (Hình như có chuyển đổi giới tính) :P

Bác \\\"Tàng hình\\\" đạp nước (rút sớm)

Cô \\\"Tàng hình\\\" trước sau như một (ở đến hết đêm hội)

Những người bạn phương xa thú vị với đêm hội Trung Thu Việt

NTCM MTrung & những người bạn đã góp phần cho đêm hội rộn rã niềm vui

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #115 vào: 20-09-2010 15:25:56
\\\"Trật tự nào, em nào cũng có quà mà!\\\"

\\\"Nè, chiếc đèn ông sao này là của cưng nha!\\\"

\\\"Em vui! Em vui! Em vui!\\\"

Mẹ em cũng vui, hihi.

Qùa của Người tôi cứu mạng...nhiều hí!

\\\"Chị Hằng\\\", \\\"Chú Cuội\\\" của NTCM trong đêm hội dành cho các em.

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #114 vào: 20-09-2010 15:17:49
Chúc mừng nhà miền Trung có buổi Lễ rước đèn thành công rực rỡ. Những nụ cười rạng rỡ của các em bé đã là phần quà tuyệt vời nhất cho TNV :)

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #113 vào: 20-09-2010 14:19:48
Cảm ơn bác 22 thật vất vả khi băng đèo lội suối để mang về cho NTCM nhưng hình ảnh Trung thu đáng nhớ. (Mấy cái hình của em bị bác Op chặn để ưu tiên hình của bác 22 trước đấy):whistle:

.

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #112 vào: 20-09-2010 13:45:41
Nhìn những hình ảnh các em đòn trung thu trong thật hạnh phúc.mong sao các em bé ở miền trung cùng nhau đòn trung thu như thế này.
@ nguoithuhaihai:cản ơn a c bạn về những hình ảnh trên.

Ngủ rồi kinghack49

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #111 vào: 20-09-2010 12:12:26
chùi ui , đẹp thế , hi vọng ngày càng dc nhân rộng ,

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #110 vào: 20-09-2010 12:01:06
Ảnh đẹp quá bác 22 ui, còn cái mô đẹp đẹp nữa cho lên luôn đi.
Hic, lúc nãy nghe loáng thoáng đài HVTV đưa tin về Trung thu ở Xuân Phú, mà \\\"Lực bất tòng tâm\\\" vì mất điện mới xui chứ, thế là dỏng tai lên hết cỡ nghe tivi trạm bưu điện bên cạnh, có nghe được mấy từ \\\"Trung thu các em nhỏ\\\", \\\"được nhận quà, páh cỗ Trung thu\\\" và có nghe nhắc đến DD mình nhưng \\\"bị\\\" biến thành Diễn đàn \\\"Người bạn tôi cưu mang\\\"  :unsure:
Hy vọng tối nay thời sự HVTV sẽ phát lại!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #109 vào: 20-09-2010 11:42:57
(Kinh nghiệm: Mượn anh chàng \\\"ImageShack\\\" thì được pà con ui)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #108 vào: 20-09-2010 11:19:32
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
...đề nghị bác 22 nhanh chóng post lên DD   :kiss:

Huhu, ngay sau khi kết thúc Đêm hội Trung thu, đã post ảnh liền. Nhưng mạng DD có vấn đề nên post xong chỉ thấy cái ô vuông nhỏ nhỏ cùng dấu chéo nhỏ hơn trong đó. Thử vài lần và... pó tay.com (sáng ra thấy TrThu mNam cũng một rừng ô vuông, bác comoi mBắc post ảnh cụ Gái cũng...vuông luôn, hihi)
(Đến giờ này, nguyễn y vân)

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #107 vào: 20-09-2010 10:13:40
Chúc mừng! Chúc mừng! Các bạn ở Huế giỏi quá! Nghe các bạn mô tả mà hình dung ra một đêm vui hội trung thu hoành tráng, náo nức, ấm áp và đầy ý nghĩa. Các bé sẽ không thể nào quên...
Muathu lại lỗi hẹn, tiếc quá. Con gái(thành viên tiềm năng) đang sốt mọc răng thành ra cả gia đình nhỏ phải ở nhà, nhưng vẫn ngóng theo và tưởng tượng ra đêm hội trung thu MT tại Huế...
Muathu đã gởi vào tk Penguin 100k ủng hộ trung thu MT từ mấy ngày trước mà quên báo lại. Pen check và cập nhật giúp Muathu với nha.

Thanks all!

Muathu

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #106 vào: 20-09-2010 09:29:28
heee. Rứa là xong mọi lo lắng rồi. Tối qua tưởng ngủ ngon nhưng lại không ngủ được nhớ ánh mắt của các em và cả những lời cảm ơn vội vàng khi trao những món quà của đêm hội.
Cảm ơn mọi người rất nhiều. Đặc biệt là các bác, anh chị đã lặn lội đường sá xa xôi ra chung vui với các em.
Hee. Rất vui mọi người ạ. Cảm động lắm!! Nói không được nữa.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #105 vào: 20-09-2010 09:24:23
À, chương trình Trung thu chưa kết thúc ở đây đâu ạ, còn nhiệm vụ cao cả là đi trao quà Trung thu cho các gd có các em nhỏ mà DD chúng ta đang CMTX nữa. Như đã thống nhất tối hôm qua, đúng 17h ngày 21/9 (ngày mai) các bạn tập trung tại cổng trường ĐHSP Huế (32 Lê Lợi) chúng ta sẽ cùng đi nhé!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #104 vào: 20-09-2010 09:15:10
\\\"Em không biết... Em vui, em vui, em vui...\\\"
Đó là cảm xúc của một em nhỏ trong đêm trung thu khi được phát giấy \\\"phát biểu cảm nghĩ\\\" và cũng là một trong mười cảm xúc được chọn là hay nhất. Hihi, đó có lẽ cũng là cảm xúc của tất cả những ai tham gia Trung thu tại Huế tối hôm qua.
Nhờ sự trợ giúp đắc lực của Trung tâm bảo trợ trẻ em phường Xuân Phú và Đoàn phường Xuân Phú thì buổi tối Trung thu đã được chuẩn bị rất chu đáo, có cả sự tham gia của đại diện Thành phố, hai đài truyền hình HVTV và TRT và một vài vị khách Tây nữa.
Các anh chị và các bạn thành viên mới ở Đà Nẵng đã lặn lội hơn 100km ra tham gia, để rồi sau đó về ngay trong đêm, hic, anh chị nhiệt tình quá à  :laugh:  :laugh:  Bác 22 cho vài pô ảnh hoan nghênh đi ạ!
Nhân vật chính của Khu vườn nhân ái là 140 em nhỏ đã đến đầy đủ và được xem phim hoạt hình, thưởng thức văn nghệ, ăn bánh kẹo và tham gia nhiều trò chơi cùng chị Hằng, chú Cuội. Các em đều rất sung sướng, cười hết cỡ và khi được phát biểu cảm nghĩ thì đều rất vui. Có nhiều lời chúc, lời ước thật cảm động và ý nghĩa như \\\"Em chúc cho các bạn bị khuyết tật vui vẻ\\\", \\\"Em cảm ơn các anh chị đã tổ chức cho chúng em một đêm Trung thu thật vui và ý nghĩa\\\", \\\"Em mong ngày nào cũng là Trung thu...\\\", và nhiều nhiều nữa, mấy tấm giấy đó đề nghị bác 22 nhanh chóng post lên DD cho anh chị em thưởng thức những ước mơ và giọng văn hồn nhiên của các em đi ạ.  :laugh:  B)
Các bạn nào có máy ảnh nhanh chóng đưa ảnh lên DD chia se nhé!
Phù, mệt quá, đề nghị các bạn bổ sung và phát biểu cảm nghĩ tiếp ạ!
À, chào đón các thành viên mới tham gia vào DD, hy vọng các bạn sẽ là nguồn nhân lực dồi dào cho Huế trong những hoạt động sắp tới.
Một Trung thu thành công và ý nghĩa!!!  :P   :P
Chúc cả nhà đầu tuần mới và một mùa Trung thu an lành, vui vẻ!
Em chỉ biết là \\\"Em vui, em vui, em vui\\\" thôi!  :P  :laugh:  :kiss:

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi kinhkan_dethuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #103 vào: 19-09-2010 22:51:25
chào cả nhà!Niềm vui từ trung thu lần này là phần thưởng lớn nhất em tự thưởng cho mình nhân dịp lần đầu tiên em tham gia vào diễn đàn.Trước đây em cũng đã từng tham gia tổ chức trung thu cho các bạn nhỏ khi còn là thành viên CLB phóng viên nhỏ Quảng Bình.Đó là lần đầu tiên em thấy mình thực sự trưởng thành và nhận được một điều gì đó lớn lao trọn vẹn.Và hôm nay,sau hơn 1năm xa nhà,tạm bước qua những ngỡ ngàng ban đầu trong cuộc sống sinh viên em lại thấy mình đủ tự tin hơn,nhiều nhiệt huyết hơn để bắt đầu cho một điều gì đó thực sự có ý nghĩa.Em chọn diễn đàn này với mong muốn mang lại niềm vui cho những người cần đến mình. :) Kỷ niệm không bao giờ trở lại nhưng nó sẽ là những hình ảnh đẹp đẽ và quý giá nhất của mỗi người.Trung thu lần này với em là một điều như thế.em sẽ trân trọng nó bởi ngay lúc đó em thấy mình sống co ý nghĩa hơn