Tác giả Chủ đề: Phú Bình, TPHuế - Cháu Minh - Mồ côi Cha Mẹ.  (Đã xem 38137 lần)

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #13 vào: 04-08-2010 14:33:55
@ Sunny : bạn cho mình số tk để mình chuyển tiền (1,2 triệu) theo nguyện vọng của minhtran nhé! Viết vào hộp tin nhắn cho mình xong bác nhá lên diễn đàn để mình vào đọc, hén!  :laugh:

Nếu không có \\\"đồng ý\\\" của sunny thì mình có thể nhờ qua bác nào khác ở Huế không nhỉ?  :P  :P  :P

Ngủ rồi minhtran

Trả lời #12 vào: 02-08-2010 18:11:37
Mình xin đăng ký CMTX $100k/tháng trong vòng 1 năm từ tháng 8/2010 cho trường hợp này nha.  

Mình kg biết là chị Hkfami có số tk của bạn Sunny_night chưa.  Nếu có thể Sunny_night hãy cung cấp chi tiết tk cho chị Hkfami dùm mình.

@Hkfami:  Nhờ chị chuyển tk dùm em 1 lần luôn với số tiền $1.200.000đ vào tk của bạn Sunny_night.  Cảm ơn chị thật nhiều.

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #11 vào: 31-07-2010 13:38:23
Cac ban o Hue than thuong oi cho Vitcon hoi tham tinh hinh dau nam hoc cua em Minh co can them quan ao moi hay sach vo do dung hoc tap gi khong.Thanks

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #10 vào: 26-06-2010 23:45:16
Cảm ơn Sunny_night và các bạn đã cập nhật thông tin. Học hành của Bé Minh như vậy cũng là một sự cố gắng rồi.

Sunny lưu ý khoản sách vở cho năm học mới của bé Minh nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 26-06-2010 16:38:39
Ông ngoại và em Minh

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #8 vào: 26-06-2010 16:38:18
Gửi tiền CMTX tháng 5 + 6

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 26-06-2010 16:36:32
Sao em post mỗi lần chỉ được 1 hình vậy nhỉ?

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #6 vào: 26-06-2010 16:35:11
Hôm trước, Sunny_night đã đến thăm và trao tiền CMTX tháng 5+6: 800.000 cho ông bà ngoại em Minh để lo cho em ăn học.
Một điều rất vui mừng là em Minh ngoan ngoãn, lễ phép và cũng khá chăm học. HK 1 em có kết quả học tập cũng khá nhưng do bị môn Toán dưới 6.0 nên ko được tiên tiến. Sang HK 2, em đã cố gắng nhiều và đã đạt được kết quả là được học sinh tiên tiến, được giấy khen của nhà trường. Hiện tại, em cũng có đi học thêm hè ba môn Văn, Toán, Anh. Phải nói rằng Sunny rất vui khi chứng kiến em lớn lên từng chút một và có ý thức học tập, ngoan ngoãn như thế, thấy ông bà dạy cháu cũng rất chu đáo.
Về ý kiến anh Thaidzuy, em cũng có suy nghĩ thế này: Qua những lần ghé thăm ông bà và em Minh, em nhận thấy ông bà rất chú ý chăm lo cho em Minh từ bữa ăn, sức khỏe, việc chơi, việc học, dù thiếu thốn đủ bề nhưng vẫn cố gắng lo đủ sách vở, bút mực, quần áo, giày dép khá tinh tươm cho em. Vì thế, số tiền 400k/tháng cũng ko nhiều nên chúng ta vẫn có thể trao trực tiếp cho ông bà chủ động trong việc chi tiêu.
Một vài hình ảnh gửi đến cả nhà, chụp bằng  ĐT ko rõ lắm.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ! Thân!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #5 vào: 09-06-2010 23:27:04
@Sunny_night:

Cảm ơn bạn đã cập nhật thông tin. Như vậy số tiền CMTX cháu Minh và cả hai ông bà là 400.000 VND bắt đầu từ tháng 5/2010 phải không em? (NNHai 300k, Sunny_night 100k).

Thaidzuy có gợi ý thế này:

- Các cụ hay tiết kiệm và có xu hướng để dành chứ không tiêu xài. Vì vậy, mình hạn chế đưa tiền mặt (bây giờ tăng thêm so với mức cũ là 200k). Bạn và nhóm bạn ở Huế có thể mua thực phẩm 1 phần, còn lại đưa tiền mặt một phần. Thỉnh thoảng mua đồ dùng học tập, quần áo cho Minh nữa.

- Lưu ý việc học hành của Minh nhé. Tuổi này bắt đầu bướng bỉnh và ham chơi (ai cũng thế thì phải  :dry: ) nên cần các cô các chú NTCM phân công nhau kèm cặp cho ông bà yên tâm.

Được không vậy?

Thân,

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #4 vào: 09-06-2010 18:09:27
Hàng tháng thành viên NNHai vân đều đặn gửi tiền và quan tâm thường xuyên đến em Minh. Thỉnh thoảng các thành viên ở Huế cũng đến thăm và động viên ông bà nuôi dưỡng em ăn học để sau này còn có tương lai. Em Minh cũng khá ngoan, rất quý những gì mà DD đã trao tặng (chiếc xe đạp của chị Vitconxx tặng em gữ như giữ báu vật vậy), thấy em học hành cũng khá nên cũng rất mừng.
Năm nay em lên lớp 7, vật giá ngày càng tăng và em lớn lên thì việc học hành cũng như các chi tiêu khác cũng tăng theo, trong khi ông bà ngày càng yếu, hàng ngày vẫn chỉ cạo gừng cho cơ sở sx mứt kiếm được khoảng 20 - 30.000. vì thế hôm trước anh NNHai có gọi điện cho Sunny_night và đồng ý tăng mức CMTX lên 300k/tháng, bắt đầu từ tháng 5/2010. Ngày hôm qua Sunny_night đã nhận 600k của anh cho hai tháng 5+6/2010.
Sunny_night cũng xin được ĐK CMTX em Minh mỗi tháng 100k, trước mắt là trong vòng 1 năm, bắt đầu từ tháng 5/2010. Xin BQT cho ý kiến!Thanks!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Merci

Trả lời #3 vào: 19-04-2010 14:38:43
Số fone gia đình ông ngoại bé Minh : 054.6257118

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 15-04-2010 09:50:48
Em xin cập nhật tiếp về trường hợp em Minh:
Ngày 7/2, Suuny_night đã nhận 500.000 của anh HNHai, gồm CMTX tháng 2 (200.000) và 300.000 anh HNHai chúc Tết gia đình và đã chuyển cho gia đình em MInh.

Ngày 30/3, Sunny_night và Dragon_fly đã đến thăm và trao tiền CMTX tháng 3 + 4 của anh HNHai cho gđ em Minh (400.000). Ngoài ra cũng đã trao thêm 300.000 tiền tồn quỹ 2009 giúp đỡ cho ông bà.

Em Minh vẫn học khá, ngoan, ông bà em Minh lần nào cũng hết lời cảm ơn DD đã giúp cho em Minh có thêm tiền ăn học. Cảm ơn sự giúp đỡ của cả nhà! Thân!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #1 vào: 25-01-2010 22:26:09
Trường hợp cháu Trần Văn Minh được nhomai_2002 đưa tin trong chuyến đi về Huế ngày 10/6/2008.

Cháu tên là Trần Văn Minh từ khi sinh ra đã bị ba bỏ rơi lại cho mẹ cháu 1 mình nuôi dưỡng nhưng số phận lại 1 lần nữa thêm trớ trêu với cháu đó là mẹ cháu mắc phải căn bệnh thế kỷ và đã mất vào tháng 03/2007. Năm nay cháu Minh học lớp 4 và sau hè này là cháu lên lớp 5, cháu học ở trường tiểu học Phú Bình thành phố Huế. Từ khi mẹ mất cháu về ở với ông bà ngoại, ông ngoại cháu tên là Thí, bà ngoại tên là Nhỏ ở tổ 4 phường Phú Bình thành phố Huế. Ông ngoại cháu hàng ngày đạp xích lô để lo cho việc ăn học của cháu nhưng khoảng hơn 1 năm nay ông ngoại sức khoẻ hơi yếu ko đi làm đc nhiều ! Cháu bị mắc bệnh hen suyễn nên thi thoảng thời tiết thay đổi là cháu phải nghỉ học nằm nhà, tiền chi phí thuốc men là do ông bà ngoại lo. Mọi chi phí bây giờ là do con của ông bà Thí_Nhỏ thi thoảng phụ giúp thêm cho nhưng cũng ko đáng kể. Gia cảnh của ông bà ngoại cháu ko đến nỗi ngặt nghèo lắm nhưng khó khăn thì có.
Địa chỉ: \\\"Trần Văn Minh cháu ông bà Thí _ Nhỏ ở tổ 4 phường Phú Bình thành phố Huế \\\" hoặc gọi điện cho anh xe ôm Tuấn_Đen theo số 0959.653.786 ở gần đó anh Tuấn sẽ đưa chúng ta vào tận nơi!
Sau đó thành viên Andy xác minh thêm:
Minh vẫn nỗ lực học tập trong sự đùm bọc của ông bà ngoại già yếu và chung sống với căn bệnh hen suyễn. có lẽ do thể chất em khá yếu và đời sống tinh thần cũng quá hoàn cảnh.
Chỉ có mỗi ông ngoại đạp xichlô nuôi em nhưng một năm trở lại đây do bệnh tật, đau yếu, ông không thể đi xe thường xuyên được. biết là quá khó khăn nhưng thấy cháu ngoan hiền, mặt mũi sáng sủa, ông lại mong cháu được học tập đến nơi đến chốn, không phải đạp xe (mà cũng không đủ sức đạp xe) như ông ngoại...
Hiện tại Minh chỉ đang học hè với học phí 100.000đồng, ông ngoại đã đóng được 50%. Andy sẽ quay lại xem tình hình và thông tin cụ thể hơn..

Cháu Trần Văn Minh và ông ngoại

Các thành viên đã đến thăm Minh và ông bà đề xuất CMTX cho cháu Minh giúp cháu đi học. Sau khi thảo luận, BQT quyết định NTCM sẽ CMTX cháu Minh số tiền là 200,000 VND / tháng. Số tiền này được thành viên NNHAI nhận CMTX bắt đầu từ tháng 8/2008.
Sau đó, cảm động trước hoàn cảnh côi cút của cháu Minh, vitconxauxi xin giúp cháu 3 bộ quần áo và một ít sách vở học tập trị giá 400,000 VND.

Minh và ông Ngoại nhận phần CMTX cho 2 tháng đầu tiên 8 và 9/2008.

Thời gian sau đó, Minh vẫn tiếp tục nhận sự giúp đỡ của NTCM (Thành viên NNHAI) thông qua Andy. Kiểm tra kết quả học qua các tập vở thấy em học hành tiến bộ hơn nhiều so với lần kiểm tra trước, toàn điểm 9, 10 không hà. Vui lắm... sau khi dặn dò và chuyển tiền CMTX tháng 12 và 1/09, Andy gửi thêm 200K anh NNHai gửi quà Tết cho em. Vì chỉ ra trao tiền rồi vào ngay nên ko thể kham nổi việc quà cáp. Andy có nhờ ông ngoại em mua cho em 1 bộ đồ Tết ấm ấm. Lần sau andy ra thăm có lẽ cả nhà sẽ được thấy hình bé mặc đồ mới. Bé ngoan và xứng đáng nhận quà thưởng từ các cô chú...Bé gửi lời cám ơn các cô chú nhìu nhìu... Bé sẽ cố gắng học tốt và ngoan hơn nữa... chỉ có điều bé hay bị cô Andy phê bình nhắc nhở vì cái tội trả lời người lớn hay thiếu chữ dạ đầu câu và lí nhí trong miệng.  

Minh tiếp tục được các thành viên ở Huế như Sunny_night, Xuongrong và Nguyenthy đến thăm. Minh đã lên lớp 6, nhiều chi phí hơn. Nhóm đề xuất NTCM giúp Minh một chiếc xe đạp. Và Vitconxauxi lại tiếp tục giúp Minh đúng nguyện vọng, ngoai chiếc xe đạp còn có 2 bộ đồng phục mới, bánh kẹo và sữa Ông Thọ nữa, trị giá 1,500,000 VND. Thành viên Testforad cũng giúp ông bà Minh thêm 300,000 VND để lo cho Minh.

Sáng nay 30/8, thay mặt DD NTCM và chị Vitcon, nhóm thành viên ở Huế đã đến trao tặng em Minh chiếc xe đạp để em có phương tiện đi học. Chiếc xe giá 1,1 triệu đồng, trong đó chị Vitconxx hỗ trợ 1 triệu, thiếu 100.000 anh Badman đã ủng hộ thêm để mua chiếc xe. Em Minh rất vui và cũng hứa năm nay sẽ học tốt. Nhìn nét mặt vui vẻ hồn nhiên của em và sự cảm động trên khuôn mặt già nua của ông bà ngoại em Minh, ai cũng chạnh lòng vì thương em tuổi nhỏ đã sớm côi cút. Nhóm cũng thay mặt chị Vitcon gửi tiền mua đồng phục cho ông bà (50. 000), vì áo đồng phục đặt mua ở trường, em đã có nay mua thêm một cái nữa cho em thay đổi.
Cả nhà xem hình và cùng chia vui với em Minh nhé!
CẢM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ ĐEM NIỀM VUI ĐẾN CHO MINH.

CON NGỰA SẮT MỚI CỦA EM MINH

ÔNG BÀ NGOẠI VÀ EM MINH

EM MINH MẶC ÁO ĐỒNG PHỤC CỦA TRƯỜNG

Do điều kiện công tác nên Andy không đến Huế thường xuyên. Sau khi thống nhất, Tổ điều phối và Tổ theo dõi quyết định nhờ Sunny_night làm trung gian chuyển số tiền CMTX hàng tháng từ NNHAI.
Sunny_night đã nhận được số tiền CMTX 4 tháng 08 + 09 + 10+11/ 09. Sunny_night sẽ chuyển tiền 3 tháng 8, 9, 10 cho em Minh vào ngày 6/10 còn tháng 11 sẽ chuyển vào đầu tháng 11 tới, như vậy cũng để thỉnh thoảng đến thăm em luôn.

Số tiền CMTX tháng 11/2009 cũng được chuyển tới em Minh vào ngày 24/11/2009.

Chiều 28/12 Sunny_night và Xuongrong đã đến thăm và trao tiền CMTX 2 tháng 12/09 và 1/2010 cho em Minh. Vào đến cổng thì đúng lúc em đi học về. Hỏi thăm tình hình học tập thì em học khá, đang thi học kì 1. Ông bà vẫn khỏe, hàng ngày vẫn nhận cạo gừng kiếm tiền sinh sống. Hai chị em có dặn dò động viên em cố gắng học tốt và hẹn lúc nào có kết quả HK1 sẽ quay lại “kiểm tra” em, nếu học tốt sẽ có thưởng ko là bị phạt.