Tác giả Chủ đề: Quảng Nam (Tây Giang) - Tặng quà các em nhỏ trưởng Tiểu học TrHy  (Đã xem 65963 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

HMHai đã viết:

Bác Nguoithuhaihai cho ý kiến nhé.
[/quote]

Bác BIMMIC đã có ý kiến. Và đó là ý kiến sát đúng bác ạ! Còn nhớ chuyến trước, iem cũng chở hàng của NTCM lên Tây Giang. Trời tốt (tháng 5 dương lịch) mà vẫn ko vào được điểm trường vì đường sá quá ẹ. Cuối cùng phải mời BGH ra trao ở 1 điểm gần truong.
Vậy nên đối với trường TrHy, NTCM ghi nhận, có dịp sẽ xác minh và CMKTX như đề nghị của BGH nhà trường.
Nhờ bác Xulanhtinhnong2 và bác lacdo89 ghi hộ vào bộ nhớ, mùa nắng ta sẽ tiến hành nhé. Thân ái!

herro

• bạn
ok dc vậy thì càng tốt.nếu như không có đoàn công tác nào thi bạn thông báo cho mọi người biet nha.thân chào

Ngủ rồi BIMMIC

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
@ HMHai:
Em đồng ý với bác về cái khoản \\\"vừa xa, vừa khó\\\" đối với trường hợp này. Em cũng đã từng lên đó 1 tuần nhưng từ năm ngoái, đi về trong ngày là không thể được. Cho nên về việc này em xin có ý kiến:
- Chúng ta không thể tổ chức đi xác minh trường hợp này trong lúc này được, vì 2 lí do mà em nghĩ như sau:
  1. Thời gian đi và về là mất rất nhiều, lại đang vào mùa mưa nên rất nguy hiểm. Phải tính đến chuyện xác minh xong và quay lại giúp đỡ họ nữa. Ai có thể sắp xếp được thời gian?
  2. Không xác minh thì chắc chắn chúng ta cũng hiểu ngôi trường đó rất khó khăn (thêm với một chút thực tế mà em chứng kiến năm ngoái nữa nên em dám khẳng định như vậy). và trên thực tế, nhiều vùng đất khắp cả nước mình, trường hợp thế này cũng rất nhiều, thậm chí cực hơn. Yêu thương là không chọn lựa và tính toán, nhưng có lẽ chúng ta phải tính làm sao cho tiện, cho lợi cả người giúp lẫn người nhận.
*Tất nhiên chúng ta cũng sẽ không vì thế mà bỏ qua trường hợp này. Trong khả năng của BIMMIC, thời gian tới nếu có đoàn công tác nào ở Đà Nẵng lên Tr\\\'Hy, BIMMIC sẽ nhờ họ xác mình giùm. Mọi người cho ý kiến nhé!

Ngủ rồi HMHai

datktpro đã viết:
Trích dẫn
...để việc đi cho tiện vậy mấy bạn o đà năng cung gần ma 28/10 minh xuống đà nẵng có việc,co ai đi với mình không?chỉ cần phương tiên xe máy la ok.co j pm 0934748967

Chào cả nhà,

Phong trào xác minh đang lên, khí thế quá, thật đáng mừng.

Tuy nhiên, tôi xin có ý kiến là quãng đường này vừa xa vừa khó, không thể không thận trọng.

Các bạn hãy chầm chậm lại một chút, khoan vội quyết định mà hãy tính phương án khả thi nhất. Nhớ là chỉ đi sau khi mọi người đã đồng ý.

Bác Nguoithuhaihai cho ý kiến nhé.
Thanks.

herro

• bạn
mình o gia lai trường họp này đi xác minh hơi bi xa đó có bạn nào o quảng nam không?để việc đi cho tiện vậy mấy bạn o đà năng cung gần ma 28/10 minh xuống đà nẵng có việc,co ai đi với mình không?chỉ cần phương tiên xe máy la ok.co j pm 0934748967

Ngủ rồi BIMMIC

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Ngôi trường này nằm cách xa trung tâm huyện Tây Giang chừng 20 km đường rừng nhưng cũng phải chạy xe mất 2 giờ, cách trung tâm tp Tam Kỳ, Quảng Nam gần 200km về phía Tây, và nước Lào chỉ đúng đỉnh dãy TRường Sơn nơi có đường biên chạy qua. Việc xác mình rất là khó khăn đấy các bạn ạ! :(

Ngủ rồi Comoi

Em xin đăng lại nội dung lá thư được gửi theo đường link trên:

.

herro

• bạn
Dưới đây là thư ngỏ của thầy hiệu trưởng trường tiểu học Tr\\\'Hy huyện Tây Giang - Quảng Nam
Trong thư là những khó khăn của học sinh tiêu học Tr\\\'HY.

Mong các bạn ủng hộ. Hãy củng chia xẻ cho mọi người. Khi đó bạn đã góp một phần giúp đỡ nhỏ cho các em nhỏ
http://download762.mediafire.com/nxgwm0gywz1g/wzzh0m0qgzj/Thu+ngo.pdf