Tác giả Chủ đề: 399/7 Chi Lăng TPHuế - G/đ có 5 anh em mồ côi - Nghèo  (Đã xem 1870 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 03-04-2015 15:50:32
Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=86286
...

nhóm Huế đề xuất CMKTX 1 triệu phụ giúp mấy anh em trong giai đoạn này.

...

Chúng ta xuất quỹ CMKTX trường hợp này 1,000,000đ .

@Thocon : Em chuyển cho Lệ Tear 1,000,000đ để các bạn khu vực Huế đại diện NTCM chúng ta gửi tới gia đình họ.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #3 vào: 29-03-2015 18:33:22
Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=86286
...
 vì vậy, nhóm Huế đề xuất CMKTX 1 triệu phụ giúp mấy anh em trong giai đoạn này.

Kính mong sự giúp đỡ của cả nhà.
Cám ơn cả nhà!
Hình ảnh con sẽ up lên sau ạ

Mong cả nhà giúp đỡ ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #2 vào: 13-01-2015 10:32:16
Chào cả nhà!
Thứ 6 vừa rồi (10/01/2015) con và chị doankhanhly có đến thăm và xác minh hoàn cảnh này tai 7/399 đường Chi Lăng,Huế.
 Năm 2007, người mẹ qua đời vì bệnh tim, ba đã nhẫn tâm bỏ lại 5 đứa con bơ vơ để vào nam kết hôn với người khác, kể từ đó không có tin tức gì.
 Con trưởng trong gia đình là anh Lê Viết Định sinh năm 1987, hiện đang làm việc ở xí nghiệp Phú Bài, mỗi tháng được khoảng 3,5 triệu.
 Người thứ 2 là anh Nguyễn Viết Đính,sinh năm 1990, anh làm giấy, đồ mã ở gần nhà, mỗi tháng được 3,3 triệu, cách đây 1 tháng, anh bị tai nạn và gãy xương vai phải vào viện, hiện tại anh vẫn chưa khỏi, phải mất thêm khoảng 2 tháng nữa anh mới khỏi hẳn và đi làm lại được,viện phí cho lần nhập viện này hơn 7 triệu, anh có bảo hiểm nhưng bảo hiểm không thann toán vì đây là tai nạn,anh mượn tiền ở chỗ làm, lúc này khoẻ đi làm lại thì họ sẽ trừ dần vào lương.
 Người thứ 3 là Nguyễn Viết Đỉnh, sinh năm 1992 đang ở nhà ôn thi lại Đại học.
 Hai người con gái út là Nguyễn Thị Đình Đình (1994) và Nguyễn Thị Diễm Phúc (1996) hiện đang học đại học sư phạm Huế nên cũng không tốn học phí.
 Gia đình thuộc diện hộ cận nghèo, lâu lâu  được nhà chùa giúp đỡ cho mấy anh em một ít gạo.
 Xét thấy hoàn cảnh này cũng không phải khó khăn lắm,nhưng do trong thời gian này anh Đính bị tại nạn nên cuộc sống trong thời điểm này đang khó khăn, túng thiếu do anh không đi làm được.
 vì vậy, nhóm Huế đề xuất CMKTX 1 triệu phụ giúp mấy anh em trong giai đoạn này.

Kính mong sự giúp đỡ của cả nhà.
Cám ơn cả nhà!
Hình ảnh con sẽ up lên sau ạ

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 07-01-2015 18:23:51
Chào cả nhà,
       Chiều nay mình ghé thăm một người bạn ở đường Chi Lăng và thông qua người bạn, mình biết được môt hoàn cảnh có 5 anh em mồ côi, nghèo đang ở tạm mái hiên nhà ông Bác số 7/ Kiệt 399 đường Chi Lăng. Qua lời kể, mình được biết hiện tại chỉ có một người anh đầu tên Nguyễn Viết Định năm nay 27 tuổi đi làm công nhân để lo cho các em ăn học. Cách đây một tháng có một người em thứ 3 bị tai nạn giờ ko làm được gì. Cuộc sống hiện tại của mấy anh em rất vất vả và gặp nhiều khó khăn. Mình mong nhóm Huế sớm xm hoàn cảnh này.
       Chân thành cám ơn !