Tác giả Chủ đề: Lộc Điền, Phú Lộc - Cô Đào – U não bẩm sinh  (Đã xem 10737 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #11 vào: 02-02-2012 11:53:22
Comay xin trả lời một số câu hỏi của anh Phuclehuu:

Cô Đào đi khám và bác sĩ ở BV Huyện Phú Lộc chẩn đoán là U não, chuyển cô lên tuyến trên để điều trị nhưng do hoàn cảnh gia đình  nên cô không đi, vì thế không có hồ sơ bệnh án.( Một số giấy tờ ở bện viện Phú Lộc lâu quá nên cô để quên mất rồi, sau này tìm ra nhóm xác minh sẽ đưa lên sau)

Em Hiếu là cháu của cô Đào (con cô Nhung em ruột của Cô Đào) Sau khi cha mẹ mất đi hai chị em sống với nhau giữa căn nhà  mà bố cô còn xây dựng dang dở, hai chị em nương tựa vào nhau sống qua ngày. Khi Dì Nhung có em Hiếu thì  Cô Đào cũng xem như con ruột của mình. Khi còn chút sức khỏe thì hai cô đi làm thuê con ăn học nay bệnh tật tái phát nên cô cũng mong tạo điều kiện để cháu đến trường là cô mừng lắm! Vì vậy nhóm xác minh đề xuất số tiền 400.000đ/1 tháng, để phần nào giúp đõ Cô về tiền thuốc và cũng giúp thêm tiền học tập cho cháu Hiếu
Gia đình có sổ hộ nghèo nhưng khi nhóm XM ghé nhà thì cô Nhung đi vắng, tìm không thấy. Căn nhà ba gian được xây từ lúc cha cô Đào còn sống, nhìn bề ngoài có vẻ mới và chắc chắn nhưng được làm từ lâu lắm rồi khi ba hai cô chưa mất đến nay vẫn chưa thay đổi,  trong nhà thì không có tài sản hay vật dụng gì đáng giá.
Thu nhập chính của gia đình là 2.5 sào ruộng, ngoài ra cô Nhung đi làm thuê ( nếu cần thì ai gọi) nhưng công việc không ổn định. ( cô Đào bệnh nên ở nhà )
 Gia đình thuộc diện hộ nghèo nhưng không được trợ cấp, chỉ có một hàng tháng xã trợ cấp thêm cho gia đình 30.000đ tiền điện ( các giấy tờ em sẽ bổ sung sau)
 Sổ vay vốn cô có đem ra  để nhóm xác minh biết thêm cô đang bị lãi vay quá hạn khi cô đang cần tiền nằm điều trị bệnh.( sẽ thông báo tin cụ thể hơn đến cả nhà)

Trân trọng.

Đang duyệt giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 02-02-2012 09:56:14
Tuần này nhóm xác minh sẽ bổ sung tiếp thông tin!
Gửi Comay và Nynguyen  hai em tranh thủ thời gian nhé!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #9 vào: 01-02-2012 01:57:28
Xin mạn phép hỏi tổ xác minh:

1/ Cô Đào bệnh tật như các bạn nêu thì có hồ sơ bệnh án chứ ạ? Nếu có mong các bạn bổ sung thì tốt.

2/ Em Hiếu, là con hay cháu của Dì Đào vậy ạ? Trường hợp này chúng ta xác minh để cưu mang hoàn cảnh dì Đào hay toàn Gia Cảnh Dì Đào ạ?

3/ Sổ vay vốn không hợp lý, vì không đúng hoàn cảnh cần xác minh cưu mang. Chỉ mang tính tham khảo.

4/ Thiển ý của mình, các bạn có thể thăm dò kỹ hơn tý, vì ở vùng Phú Lộc, để sở hữu 1 căn nhà 3 gian (có vẻ mới, chưa hoàn thiện) như trong hình thì phải có thành viên nào đó trong gia đình có thu nhập tốt. Không thấy các bạn đề cập. Các bạn hỏi xem thông tin ruộng, vườn, rẫy ... thu nhập ....

5/ Gia đình là hộ nghèo? để cả nhà rõ, các bạn cho hình ảnh sổ hộ nghèo/ xác nhận hộ nghèo, hoặc ảnh giấy BHYT mã HN thì tốt ạ.

6/ Cô Đào bệnh tật thế có được hổ trợ, trợ cấp, xét diện khó khăn nào của chính quyền không ạ.
Thân mến!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi cade212

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 31-01-2012 22:58:54
cade212 đăng ký CMTX trường hợp của dì Đào 400k/tháng tạm thời trong vòng 6 tháng. Bắt đầu từ tháng 2/2012.
Vì là thành viên mới nên rất mong BQT giúp đỡ cách thức thực hiện.

Cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Ngủ rồi ny_nguyen

Trả lời #7 vào: 17-01-2012 22:43:26
Lúc 10h ngày 15/01/2012 Nhóm xác minh gồm: Comay_a2n và Ny_nguyen
Huế - Cô Đào – U não bẩm sinh - Lộc Điền - Phú Lộc

Sau một hồi hỏi thăm thì nhóm XM đã tìm đến gia đình nhà dì Đào.
Gia đình dì có 3 chị em gái, chị là Phan Thị Duy sinh năm 1959 đã lấy chồng ở xa và nghèo khổ nên cũng chẳng giúp gì được cho gia đình.

Dì tên là Phan Thị Đào sinh năm 1961. Dì ở cùng em gái là Phan Thị Nhung sinh năm 1963 và cháu là Lê Trung Hiếu hiện đang học lớp 8.Dì bị u não từ nhỏ, lâu nay bệnh tái phát nên không làm gì được,chỉ ở nhà.
Gia đình làm 2.5 sào ruộng những lúc được mùa thì khoảng  4 tạ lúa, còn những lúc thất thu mất mùa thì chỉ được từ 2-3 tạ.Ngoài ra, dì Nhung em gái dì làm thuê cho hàng xóm những lúc có việc họ cần gọi.Thu nhập không ổn định.
Vừa qua, dì Đào có đi khám ở Bệnh Viện Huyện nhưng họ không chữa trị gì được, cho chuyển lên tuyến trên để điều trị gia đình dì thuộc hộ nghèo nên được cấp BHYT nhưng dì cũng không có tiền nên đành phải ở nhà.
Gia đình có vay của ngân hàng 3 triệu (đứng tên chị gái đã đi lấy chồng)từ năm 2005 nhưng đến nay vẫn chưa trả được. Vì thế nên dì cũng không dám nghĩ đến chuyện vay mượn nữa.

Qua thực tế, nhóm XM xin đề xuất:
CMTX: 400.000đ/tháng

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình dì, giúp cho em Hiếu trên con đường đến trường.

Một số hình ảnh XM:

Nhà Dì Đào

Dì Đào

Sổ vay vốn của gia đình dì

Em Hiếu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 21-09-2011 19:07:18
Chào bạn ny_nguyen!Rất mừng khi bạn tham gia nhóm xác minh Huế!Khi nào đi xác minh giangcoi sẽ gọi.cảm ơn bạn nhiều lắm!(nếu có thể nhớ viết có dấu bạn nhé!)

Ngủ rồi ny_nguyen

Trả lời #5 vào: 21-09-2011 18:40:26
cho em di xac minh cung voi co gi nho anh giangcoinamtruoc thong bao thoi gian va dia diem cho em qua so dien thoai 0935847569
thanks

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #4 vào: 20-09-2011 11:41:43
em xin đăng kí đi xác minh cùng. có gì thì nhờ anh giangcoinamtruoc thông báo thời gian và địa điểm cụ thể ạ!

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 20-09-2011 08:50:17
Trường hợp này giangcoi sẽ đi xác minh vào cuối tuần.Ai đi được thì đăng ký tham gia nhé1

ngocyenpro

• bạn
Trả lời #2 vào: 19-09-2011 18:46:07
trường hợp này buồn quá

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 19-09-2011 09:34:21
Cô Phan Thị Đào năm nay đã 51 tuổi, ở tại thôn 3 - xã Lộc Điền - huyện Phú Lộc.
Từ nhỏ Cô bị U não bẩm sinh nhưng do hoàn cảnh khó khăn nên không có tiền chữa bệnh, nay bố mẹ mất hết không còn ai nên ở cùng với em gái là Cô Phan Thị Nhung 48 tuổi. Cô Đào nay tuổi đã lớn, bệnh tật lại hành hạ liên miên nên không đủ sức khỏe để lao động. Mong cả nhà giúp đỡ trường hợp khó khăn này.
Xin gửi lời chúc sức khỏe đến cả nhà!