Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Cửa Lò) - Em Cường - Chạy thận, nuôi con nhỏ  (Đã xem 653 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Nhờ các bạn Nghệ An xác minh hoàn cảnh này.
Mong tin từ các bạn. Xin cảm ơn.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi haybanglong

Xin chào cả nhà!
        Đầu xuân cho mình tâm sự dài dòng một chút về nhân duyên đối với hoàn cảnh này 😛
      Hè 2017 mình về nghỉ mát ở Cửa lò. Mình thuê xe ôm đi về TP Vinh để tới gặp gỡ giao lưu với Nồi cháo. Cậu lái xe ôm hôm đó tên là Cường bị bệnh THẬN, đang chữa trị uống thuốc ở BV Bạch Mai, có con nhỏ nên cs vất vả. Dọc đường đi nói chuyện về cuộc sống, về hoạt động từ thiện. Lúc trả tiền xe mình có ý tặng bạn một chút tiền để mua sách vở cho con khi vào năm học nhưng hơi bất ngờ khi bạn ấy nói: “ E tuy có bệnh tật, khó khăn nhưng vẫn còn cố được nên không nhận, chị để dành giúp cho hc khó khăn khác ạ” mình thấy có thiện cảm nên đã dặn: mong em khỏi bệnh, nhưng giả sử có lúc nào khó khăn quá, cần sự giúp đỡ thì gọi chị nhé.
     Rồi chuyện đó cũng tạm quên đi, đôi khi nghĩ tới cậu ta mình cũng thấy tin yêu con người hơn ❤️.
      Thế rồi cuối 2018 thì Cường gọi đến, kể về bệnh nặng hơn ...Lúc đó mình quá bận nên hẹn khi khác gọi lại hỏi kỹ ( với ý định để viết bài lên Diễn đàn), vậy mà mình lại quên bẵng đi vài tháng , sực nhớ ra gọi lại thì mất liên lạc; mình tìm mọi cách nhờ vả để tìm bạn ấy mà không được ( vì thấy áy náy, có lỗi đã để bạn ấy tin vào lời hứa của mình ... HBL quá sai phải ko cả nhà ).
    Nhưng nhân duyên của mình với Cường vẫn còn nên một ngày tình cờ cuối 2019 thấy Cường trên mạng, thế là lại kết nối thông tin.
     Nay HBL viết bài, mong các bạn Nghệ An đến xác minh xem có nên giúp đỡ, chia sẻ với gdinh bạn Cường không nhé!
   Địa chỉ: Xóm ĐÔNG TIẾN ( trước đây gọi là Khối 1), phường Nghi Thuỷ - TX Cửa lò.
    Đậu Văn Cường 42t ( đt 0866803094 ). Vợ là Lan 35t ( làm thuê)  Con trai lớn 11t, trai bé 6t.
    Cường: năm 2015 sang Đài Loan lao động ( đi biển , kế hoạch là 3 năm) nhưng sang chưa được 1 năm  thì phát hiện ra bệnh THẬN nên phải về nước ( cuối 2016), chưa kịp làm để trả tiền vay lúc đi. Sau đó ra BV Bạch Mai uống thuốc, khi về lại tranh thủ chạy xe ôm. Đến T10/2017 thì phải chuyển sang CHẠY thận 3 lần/tuần ở ngay Nghệ An ( viện 115 ) nên từ đó sk yếu dần, không chạy xe ôm được nhiều, kinh tế ngày càng khó khăn hơn.
    Mấy năm trước là Hộ nghèo. Nhưng từ 2020 chuyển sang hộ cận nghèo ( vợ, con có BHYT cận nghèo) và Cường bắt đầu có chế độ hỗ trợ người tàn tật 405k/tháng.
    Rất mong các bạn xác minh và cho ý kiến nhé!
    Chân thành cảm ơn!

The following users thanked this post: phuclehuu, -TrườngGiang-